What's new

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Mình định Tết này đi đảo Sulawesi - vùng biển nơi có những bãi biển và đảo đẹp vào hàng nhất thế giới với những bộ tộc có những phong tục tập quán, kiến trúc văn hoá độc đáo nhất Indonesia.

Dự tính thời gian đi : từ ngày 14/2/2015 (Thứ Bảy) về vào ngày 1/3 , hoặc 2/3 ( Chủ nhật hoặc sáng Thứ 2 - vẫn kịp đi làm), tuỳ vào tình hình vé.

Chi phí total dự kiến 800 $

Trong nội bộ đảo mình sẽ đi bus hoặc bay domestic.
Nếu đi nhóm 6 người thì từng chặng ngắn có thể thuê xe riêng.

Hình ảnh trích topic của bạn maximilian, bạn motdoidirong và trên Internet:

Biển đẹp không kém Maldives:

Nước xanh trong ngang ngửa với El Nido

San hô thì đủ màu và ngay sát bờ

Kiến trúc nhà cửa độc đáo

Hoa văn, hoạ tiết trên nhà tinh xảo

phong tục văn hoá, tang chế kỳ lạ:

Có những bộ tộc du cư với những làng chài tuyệt đẹp trên biển:
blog_6670.4m6ylqp9rxycc4kw4gs4ccccw.33q0npec0rqcwgsokck0wk4sw.th.jpeg

Last edited:
Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Mình đang tính đi Elnido nhưng book vé chưa dc vì toàn trên 200us chưa có domestic. Chát quá. Nếu giá vé đi indo ok hơn thì chắc đổi lịch trình quá. Thớt có thông tin giá vé chưa cho mình xin với. Ok thì mình xin 2 suât

@Huyen-tjm-0405: Inbox của bạn đã full, nên mình trả lời bạn luôn ở đây nhé:

Bọn mình đi từ HN và mới đang chuẩn bị mua vé thôi
Bạn đi từ đâu cũng vẫn join được mà, chỉ cần hẹn gặp nhau ở Kuala Lumpur rồi cùng nhau bay sang Indo là ổn.
Có gì nhắn hỏi bạn cứ nhắn trên topic nhé. Sợ Inbox của mình đầy và vào đó lâu hơn vào topic bạn nhé

Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Mình đang tính đi Elnido nhưng book vé chưa dc vì toàn trên 200us chưa có domestic. Chát quá. Nếu giá vé đi indo ok hơn thì chắc đổi lịch trình quá. Thớt có thông tin giá vé chưa cho mình xin với. Ok thì mình xin 2 suât
Bạn xóa bớt thư trong Inbox của bạn đi thì mình mới gửi tin nhắn trao đổi được với bạn nhé.
Vé từ SG đi KL theo mình biết hiện nay còn rẻ hơn từ HN đó và chắc chắn rẻ hơn đi Manila

bạn Nheva ơi cho mình hỏi thăm : bạn đi từ 14/2 đến 1/3 hả . mình cũng thích đi nhưng đến 23/2 (mùng 5 têt) mình phải đi làm rồi. có tham gia được kg bạn?

Nếu em đã có vé Thái rồi cũng vẫn ok mà. Em có thể bay từ Thái sang đây cũng tiện
Thái thì đi lúc nào chả được, cái Sulawesi này mới khó chứ, nên mới phải dảnh 2 tuần Tết cho nó mà.
Tết mà em đi Thái thì phí lắm, đầy nhóc khách VN và Trung quốc, muốn chụp kiểu ảnh cũng khó, nhất là ở Phuket, Krabi, Koh Samui
Cách đây 2, 3 tháng gì đó, em cũng lang thang trên mục tìm bạn đồng hành cho các chuyến đi nước ngoài, để xem có nhóm nào đi đâu dịp tết âm lịch 2015 không nhưng mà không có. Đúng hôm đó, AA bán vé HN BKK HN đúng dịp tết âm với giá 1.7tr, em book luôn. Đợt tết 2015 em đi với vợ và con nhỏ nên k bay sang được rồi.
Năm 2015 em còn 1 chuyến 1 tuần nữa, nên k dám đề nghị, chứ nếu không em cũng đề nghị chị dời xuống tháng 4/2015, em tham gia ngay.
Thôi, hóng chị vậy, có gì chia sẻ em cái lịch trình và chi phí khi chị về vậy.

bạn Nheva ơi cho mình hỏi thăm : bạn đi từ 14/2 đến 1/3 hả . mình cũng thích đi nhưng đến 23/2 (mùng 5 têt) mình phải đi làm rồi. có tham gia được kg bạn?
Oh, lien_nguyen hỏi vui nhỉ? Muốn đến được Sulawesi, bạn cần ít nhất 2 tuần mới đi nổi nhé. Mình tia cung này từ lâu, nhưng chưa dám đặt, mặc dù mình có thể thu xếp được 10 ngày nghỉ cơ đấy. Xem thêm thông tin của motdoidirong và backpackervn để biết thêm chi tiết nhé.

Bạn xóa bớt thư trong Inbox của bạn đi thì mình mới gửi tin nhắn trao đổi được với bạn nhé.
Vé từ SG đi KL theo mình biết hiện nay còn rẻ hơn từ HN đó và chắc chắn rẻ hơn đi Manila

Inbox mình ok nha. Có gì cf khi nào book vé nha để mình book luôn.

Inbox mình ok nha. Có gì cf khi nào book vé nha để mình book luôn.
Bạn đi từ SG hay HN?
Bạn đi 2 người là trai hay gái vậy và đi được suốt hành trình không?
Bạn cho mình luôn địa chị FB để trao đổi nhắn tin cho tiện nha :)

Btw, nói chung bạn nào muốn join thì để lại đây luôn địa chỉ FB luôn nhé

Chị cho Em đồng hành với ạ.
Em cũng định đi từ Hà Nội, lúc nào mua vé Chị hú Em với ha.
SĐT của Em là: 0973.28.1185
Fb: https://www.facebook.com/camson.son
Lâu lắm Em chưa biết đến vị mặn mòi của biển cả rồi.

Chị cho Em đồng hành với ạ.
Em cũng định đi từ Hà Nội, lúc nào mua vé Chị hú Em với ha.
SĐT của Em là: 0973.28.1185
Fb: https://www.facebook.com/camson.son
Lâu lắm Em chưa biết đến vị mặn mòi của biển cả rồi.
Chị đã nhắn tin vào FB cho em.
Vậy là đã đủ người rồi đấy.
Mình sẽ off ngay trong tuần này để mua vé nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back