What's new

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Mình định Tết này đi đảo Sulawesi - vùng biển nơi có những bãi biển và đảo đẹp vào hàng nhất thế giới với những bộ tộc có những phong tục tập quán, kiến trúc văn hoá độc đáo nhất Indonesia.

Dự tính thời gian đi : từ ngày 14/2/2015 (Thứ Bảy) về vào ngày 1/3 , hoặc 2/3 ( Chủ nhật hoặc sáng Thứ 2 - vẫn kịp đi làm), tuỳ vào tình hình vé.

Chi phí total dự kiến 800 $

Trong nội bộ đảo mình sẽ đi bus hoặc bay domestic.
Nếu đi nhóm 6 người thì từng chặng ngắn có thể thuê xe riêng.

Hình ảnh trích topic của bạn maximilian, bạn motdoidirong và trên Internet:

Biển đẹp không kém Maldives:

Nước xanh trong ngang ngửa với El Nido

San hô thì đủ màu và ngay sát bờ

Kiến trúc nhà cửa độc đáo

Hoa văn, hoạ tiết trên nhà tinh xảo

phong tục văn hoá, tang chế kỳ lạ:

Có những bộ tộc du cư với những làng chài tuyệt đẹp trên biển:
blog_6670.4m6ylqp9rxycc4kw4gs4ccccw.33q0npec0rqcwgsokck0wk4sw.th.jpeg

Last edited:
Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Nhìn thôi đã thấy cảm hứng rồi. Em đảm bảo khi về chị up thêm hình lên là nó lại như El Nido thôi :)) Tiếc là tết em đã đi Myanmar chứ ko là em bu theo chị. Bị tiếc. Oánh dấu nó lại để lên plan (beer)

Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Thớt ơi đi off thế nào rồi thớt. Háo hức mong ngóng chờ đợi. :)

Bạn Nheva ơi cho mình hỏi:
- Chi phí total dự kiến 700 - 800 $ là đã bao gồm vé máy bay chưa vậy? Mình thấy vé toàn hơn 100 đô 1 chặng, 4 chặng là mất nửa chi phí rồi.
- Các bạn có định snorkeling, diving không?

Thớt ơi đi off thế nào rồi thớt. Háo hức mong ngóng chờ đợi. :)

Xin lỗi vì mấy hôm nay mạng nhà mình hỏng.
Bản thân trang phuot.com vào cũng rất khó.
Hai bạn xuất phát từ SG thì chủ động mua vé chặng SG - KL nhé.
Chặng tiếp theo thì đợi thêm chút xem sao.
Hẹn gặp nhau ở KL chiều ngày 14 Feb.

Bạn Nheva: mình thấy topic của bạn rất hay muốn xin đi cùng nhưng không sắp xếp được thời gian rồi. Vậy bạn vui lòng cho biết mấy thông tin sau để mình lập kế hoạch về sau nhé:
- Chi phí total dự kiến 700 - 800 $ là đã bao gồm vé máy bay chưa vậy? Mình thấy vé toàn hơn 100 đô 1 chặng, 4 chặng là mất nửa chi phí rồi.
- Nếu snorkeling, diving có tốn thêm nhiều không?
Thanks bạn trước.

Chị ơi từ 14/2 đến 1/3 là 2 tuần ạ? C có nhầm ngày ko?
Em cũng muốn join nhưng em chưa có kinh nghiệm bôk vé j cả.

Hai bạn xuất phát từ SG thì chủ động mua vé chặng SG - KL nhé.
Chặng tiếp theo thì đợi thêm chút xem sao.
Hẹn gặp nhau ở KL chiều ngày 14 Feb.

Vậy đoàn nhà mình có bao nhiêu người rồi bạn? Bạn update danh sách và thông tin liên lạc với. Chỉ thấy thơt cập nhật 14/2 mà chưa thấy giờ giắc cụ thể. Nhóm ngoài hn book được vé chưa bạn.

Vậy đoàn nhà mình có bao nhiêu người rồi bạn? Bạn update danh sách và thông tin liên lạc với. Chỉ thấy thơt cập nhật 14/2 mà chưa thấy giờ giắc cụ thể. Nhóm ngoài hn book được vé chưa bạn.
Mình đã nhắn tin cho bạn trên FB nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back