What's new

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Mình định Tết này đi đảo Sulawesi - vùng biển nơi có những bãi biển và đảo đẹp vào hàng nhất thế giới với những bộ tộc có những phong tục tập quán, kiến trúc văn hoá độc đáo nhất Indonesia.

Dự tính thời gian đi : từ ngày 14/2/2015 (Thứ Bảy) về vào ngày 1/3 , hoặc 2/3 ( Chủ nhật hoặc sáng Thứ 2 - vẫn kịp đi làm), tuỳ vào tình hình vé.

Chi phí total dự kiến 800 $

Trong nội bộ đảo mình sẽ đi bus hoặc bay domestic.
Nếu đi nhóm 6 người thì từng chặng ngắn có thể thuê xe riêng.

Hình ảnh trích topic của bạn maximilian, bạn motdoidirong và trên Internet:

Biển đẹp không kém Maldives:

Nước xanh trong ngang ngửa với El Nido

San hô thì đủ màu và ngay sát bờ

Kiến trúc nhà cửa độc đáo

Hoa văn, hoạ tiết trên nhà tinh xảo

phong tục văn hoá, tang chế kỳ lạ:

Có những bộ tộc du cư với những làng chài tuyệt đẹp trên biển:
blog_6670.4m6ylqp9rxycc4kw4gs4ccccw.33q0npec0rqcwgsokck0wk4sw.th.jpeg

Last edited:
Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Nheva: mình thấy topic của bạn rất hay muốn xin đi cùng nhưng không sắp xếp được thời gian rồi. Bạn vui lòng cho biết mấy thông tin sau để mình lập kế hoạch về sau được ko:
- Chi phí total dự kiến 700 - 800 $ là đã bao gồm vé máy bay chưa vậy? Mình thấy vé toàn hơn 100 đô 1 chặng, 4 chặng là mất nửa chi phí rồi.
- Nếu snorkeling, diving có tốn thêm nhiều không?
Thanks bạn trước.

Nếu bạn Nheva không quá bận thì có thể trả lời giùm mình được không. Mình hỏi lịch sự và câu hỏi cũng ngắn mà.

Re: Tết này thăm thiên đường biển Togian và miền văn hoá độc đáo Sulawesi, Indonesia

Nheva cho mình xin lịch trình các chặng đi bằng máy bay để mình canh book vé nhé. Vì hành trình có nhiều chặng bay nên mình rất cần thông tin chi tiết từ bạn. Cám ơn bạn nhiều. Mình sẽ thu xếp để join với bạn.

Ban cho contact Duoc ko de trao doi cho de. Lich trinh du kien de cung book ve luon voi

Nếu bạn Nheva không quá bận thì có thể trả lời giùm mình được không. Mình hỏi lịch sự và câu hỏi cũng ngắn mà.
Mình quả thật rất bận bạn nhé. Hơn nữa mình đã giải thích mạng hỏng mấy hôm nay, cq lại mất điện.
Nhưng dù sao mình vẫn trả lời bạn đây:
1/ Mình đã nói ngay từ đầu total là tầm 800, đấy là theo thời giá mấy năm trước. Giờ có thể đến 1000$ thì mình cũng ko dám chắc :)
2/ Nêú snorkeling và scuba diving thì tất nhiên phải tốn thêm tiền. Vậy hãy cứ chuẩn bị khoảng 1200$ mới đủ

Huhu em không xin nghỉ phép đc để bám càng chị Nheva tết này rùi :(

Cho hỏi là nhóm đã chốt đoàn chưa ? Vụ vé viếc đã bôk chưa ?

Cho mình xin lịch trình sơ lược và time bay (nếu đã bôk vé ) để mình canh vé (nếu đu theo đc nhé )

Gửi qua mail hộ mình : [email protected] (chỉ mail thôi nhé ,ko phải gmail :) )

Bạn ơi đã chốt đoàn chưa? Mình tham gia còn kịp không? Thanks.

Mình định Tết này đi đảo Sulawesi - vùng biển nơi có những bãi biển và đảo đẹp vào hàng nhất thế giới với những bộ tộc có những phong tục tập quán, kiến trúc văn hoá độc đáo nhất Indonesia.

Dự tính thời gian đi : từ ngày 14/2/2015 (Thứ Bảy) về vào ngày 1/3 , hoặc 2/3 ( Chủ nhật hoặc sáng Thứ 2 - vẫn kịp đi làm), tuỳ vào tình hình vé.

Chi phí total dự kiến 800 $

Trong nội bộ đảo mình sẽ đi bus hoặc bay domestic.
Nếu đi nhóm 6 người thì từng chặng ngắn có thể thuê xe riêng.

Hình ảnh trích topic của bạn maximilian, bạn motdoidirong và trên Internet:

Biển đẹp không kém Maldives:

Nước xanh trong ngang ngửa với El Nido

San hô thì đủ màu và ngay sát bờ

Kiến trúc nhà cửa độc đáo

Hoa văn, hoạ tiết trên nhà tinh xảo

phong tục văn hoá, tang chế kỳ lạ:

Có những bộ tộc du cư với những làng chài tuyệt đẹp trên biển:
blog_6670.4m6ylqp9rxycc4kw4gs4ccccw.33q0npec0rqcwgsokck0wk4sw.th.jpeg

Bây giờ còn có thể đăng ký đi cùng không bạn? nếu được bạn thông báo cho mình nhé.
Đây là địa chỉ fb và mail của mình:
1/ https://www.facebook.com/trieumay
2/ [email protected]
3/ Sdt: 0917.380.309

Cảm ơn bạn nha.

@All : Xin lỗi các bạn vì cả tuần nay mình bận chuyển văn phòng nên ko theo dõi topic được.
Mình rất cảm ơn các bạn đã quan tâm và muốn join.
Nhưng rất tiếc là ngay ở trang 3 mình đã thông báo đủ người và bọn mình đã off từ cách đây hơn chục ngày rồi :(
Hy vọng sẽ có dịp đồng hành với các bạn trong những chuyến đi khác vậy. Mình còn nhiều điểm định đi lắm :)

Ngoài ra nếu các bạn vẫn thích hành trình này thì có thể tụ tập lại thành nhóm 4 người đi cùng đợt cho vui.
Tuy nhiên các bạn cũng nên cân nhắc kỹ vì giá bay 2 chặng không hề rẻ, hiện nay là hơn 400$.
Nói thật là chưa bao giờ mình đi trong ĐNA mà phải mua vé đắt vậy :(

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back