What's new
Nếu bác submit rồi, nộp tiền rồi mà muốn sửa đơn thì viết yêu cầu hoàn tiền nếu bác chưa đi lấy bio, sau đó điền đơn mới. Mục đi những nước nào (ngoài những lần đi USA, UK, Australia, NZ, Schengen) nếu nhiều quá bác chỉ ghi ví dụ thôi, khoảng 3-5 nước mà bác đi gần đây thôi là được.

Tôi đã thử đề nghị hoàn tiền nhưng đi đến mục cuối là sumit việc trả tiền thì web nó đơ ra không hoạt động. Như vậy, mình đành dùng đơn đã khai thôi, chắc không có chuyện gì lớn đâu, khi phỏng vấn nói thêm về chuyện đó là được.

Tôi đã thử đề nghị hoàn tiền nhưng đi đến mục cuối là sumit việc trả tiền thì web nó đơ ra không hoạt động. Như vậy, mình đành dùng đơn đã khai thôi, chắc không có chuyện gì lớn đâu, khi phỏng vấn nói thêm về chuyện đó là được.

Cháu thấy khi nộp hồ sơ thì nv chỉ xem qua mình có đủ giấy tờ không hay thôi bác , chứ cũng chẳng coi form mình điền thế nào , chẳng bù với anh TLS xin visa Pháp , xem kỹ booking , rồi lịch trình và form khai .

Visa UK có hiệu lực từ ngày xin nhập cảnh, nếu apply quá sớm thì visa UK sẽ có hiệu lực sau 3 tháng kề từ ngày thanh toán lệ phí. Mình apply visa online ngày 21/1, nộp vfs ngày 23/1, xin nhập cảnh ngày 24/4. Họ cho visa có hiệu lực từ 21/4 đến 21/10 và có gửi 1 thư riêng kèm visa giải thích lý do tại sao lại có hiệu lực từ 21/4 thay vì 24/4.

Visa UK có hiệu lực từ ngày xin nhập cảnh, nếu apply quá sớm thì visa UK sẽ có hiệu lực sau 3 tháng kề từ ngày thanh toán lệ phí. Mình apply visa online ngày 21/1, nộp vfs ngày 23/1, xin nhập cảnh ngày 24/4. Họ cho visa có hiệu lực từ 21/4 đến 21/10 và có gửi 1 thư riêng kèm visa giải thích lý do tại sao lại có hiệu lực từ 21/4 thay vì 24/4.

Mình cũng k rõ, hình như tùy đợt hay sao, hồi năm 2015 mình xin thì nộp đơn tháng 6, tháng 9 nhập cảnh thì cho thời gian hiệu lực từ tháng 6 luôn, làm lúc xuất cảnh bị mấy anh nhà mình hỏi, xin sớm vậy em.

Còn mới đây, nộp đơn tháng 4 để tháng 7 đi thì cho thời hạn bắt đầu từ tháng 6. Anyway thì cho sát ngày đi vẫn thích hơn.

Tôi đang chờ hẹn VFS Hà Nội để nộp hồ sơ UK. Khi làm online app cho 2 vợ chồng già đi du lịch mấy ngày (không giấy mời), do vào 2 trang khác nhau nên cũng không chú ý, nay đã nhận lịch hẹn và đơn hoàn thiện. Tuy nhiên, vợ tôi thì họ xếp vào mục Visitor visa, tôi thì lại là Standart visa. Tôi không biết thế có sao không. Tôi đọc cả 2 Type visa đó thì thấy đều hợp với mình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back