What's new
Bạn vào theo link hướng dẫn của bác Federal ở trên ấy (có hỗ trợ tiếng Việt rất hay), khai xong họ gửi theo link cho mình check list kiểu này
Capture by kimvanchinh, trên Flickr

Họ liệt kê nhóm giấy tờ bắt buộc; nhóm bổ sung, có thì tốt, khi hỏi mới nộp, ví dụ vé máy bay, lịch trình, booking KS; và nhóm giấy tờ họ yêu cầu không được nộp. Bạn đọc được 3 danh mục đó tự biết mình nộp gì và thể thức phải ra sao.

Em cảm ơn c. Chị ơi những giấy tờ này phải công chứng dịch đúng k ạ?

Em cảm ơn c. Chị ơi những giấy tờ này phải công chứng dịch đúng k ạ?

UK họ xét visa bên Bangkok, mình nộp ở VFS Hanoi chỉ là bộ phận dịch vụ tiếp nhận thôi, do đó, khác với các sứ quán khác, các giấy tờ từ CMND, Hộ khẩu... đến sổ đỏ... đều phải dịch công chứng hết. Các giấy tờ khác như xác nhận ngân hàng, sổ tết kiệm, giấy xác nhận lương nên làm bản anh- việt ngay từ giấy chính thì chỉ cần nộp bản chính hay công chứng bình thường thôi.

Chị ơi em khai form cho 5 người trong đoàn xong rồi. Bây giờ em muốn đặt lịch hẹn. Nhưng hiện giờ chỉ có ngày 7/6 là gần nhất, sau đó đến tận 20/6 mới có lịch trống. Em muốn hỏi chị là làm sao để Group 5 người cùng nộp hồ sơ vào ngày 7/6 ạ? Em sợ em đặt cho từng người đến đoạn giữa lại hết chỗ ngày 7/6 :(.

Chị ơi em khai form cho 5 người trong đoàn xong rồi. Bây giờ em muốn đặt lịch hẹn. Nhưng hiện giờ chỉ có ngày 7/6 là gần nhất, sau đó đến tận 20/6 mới có lịch trống. Em muốn hỏi chị là làm sao để Group 5 người cùng nộp hồ sơ vào ngày 7/6 ạ? Em sợ em đặt cho từng người đến đoạn giữa lại hết chỗ ngày 7/6 :(.

Cứ đặt lần lượt từng người thôi, nếu hết hẹn, mình đặt sang ngày khác rồi rời lịch hẹn người đã đặt. Sau khi đặt lịch hẹn xong, trên web VFS Anh mình tự do dời lịch hẹn sang các phiên còn trống. Còn nếu cùng ngày khác ca thì có thể đến cùng lúc rồi họ thu xếp cho

Chị ơi em đã pay, đặt xong lịch hẹn và nhận được checklist. Em có thắc mắc chút như sau ah:
1. Checklist ghi "you must provide original documents and a copy of each". Em đã dịch và công chứng giấy tờ rồi. Thì có cần mang theo bản chính và copy nữa không chị?
2. Em có phải mang CMT kèm theo không? (vì checklist em không thấy nhắc đến nhưng form khai lại có)
3. "Evidence of family members remaining in your home country whilst you travel". Case của em là em đi du dịch, chồng và con ở nhà. Vậy em phải bổ sung giấy tờ gì à chị?

Tks chị nhiều lắm lắm ah.

Chị ơi em đã pay, đặt xong lịch hẹn và nhận được checklist. Em có thắc mắc chút như sau ah:
1. Checklist ghi "you must provide original documents and a copy of each". Em đã dịch và công chứng giấy tờ rồi. Thì có cần mang theo bản chính và copy nữa không chị?
2. Em có phải mang CMT kèm theo không? (vì checklist em không thấy nhắc đến nhưng form khai lại có)
3. "Evidence of family members remaining in your home country whilst you travel". Case của em là em đi du dịch, chồng và con ở nhà. Vậy em phải bổ sung giấy tờ gì à chị?

Tks chị nhiều lắm lắm ah.

1. Nộp bản công chứng dịch, mang theo bản chính để họ đối chiếu nếu cần. Bản chính nhớ cho vào túi riêng kẻo nộp thì mất
2. Visa Anh cần công chứng cả CMND của người đi.
3. Các thành viên gia đình cùng hộ khẩu (chồng và con) nếu không đi cùng, không sống (học, làm việc) ở Anh hoặc nước khác, phải có minh chứng: kết hôn, hộ khẩu, khai sinh (con), và CMND (tất cả các giấy này đều phải dịch công chứng). Các giấy này để thuyết phục rằng mình có gia đình tử tế ở VN và phải quay về nước, không có ý định trốn ở lại.

Chị ơi, em tạm list giấy tờ của em thế này, chị check giúp em xem được chưa chị nhé. Em có quyết định khen thưởng của Cty tài trợ toàn bộ chuyến đi.

1. Hộ chiếu
2. CMT
3. Trip plan (trong đó em plan cụ thể từng ngày đi đâu làm gì)
4. Hợp đồng lao động : trong đó ghi đầy đủ thời gian làm việc, chức vụ, lương
5. Quyết định khen thưởng
6. Giấy nghỉ phép
7. Sao kê ngân hàng show tài khoản thanh toán
8. Giấy chứng nhận cổ phần (em có cổ phần trong cty)
9. Sổ hộ khẩu (sổ của em có tên em và 2 con, k có tên chồng)
10. Giấy khai sinh của 2 con, CMT của chồng
11. Giấy đăng ký kết hôn
12. Sổ đỏ

Chị xem giúp em còn thiếu gì ko ạ? Tks chị nhiều.

Chị ơi, em tạm list giấy tờ của em thế này, chị check giúp em xem được chưa chị nhé. Em có quyết định khen thưởng của Cty tài trợ toàn bộ chuyến đi.

1. Hộ chiếu
2. CMT
3. Trip plan (trong đó em plan cụ thể từng ngày đi đâu làm gì)
4. Hợp đồng lao động : trong đó ghi đầy đủ thời gian làm việc, chức vụ, lương
5. Quyết định khen thưởng
6. Giấy nghỉ phép
7. Sao kê ngân hàng show tài khoản thanh toán
8. Giấy chứng nhận cổ phần (em có cổ phần trong cty)
9. Sổ hộ khẩu (sổ của em có tên em và 2 con, k có tên chồng)
10. Giấy khai sinh của 2 con, CMT của chồng
11. Giấy đăng ký kết hôn
12. Sổ đỏ

Chị xem giúp em còn thiếu gì ko ạ? Tks chị nhiều.

Hồ sơ quá tốt.

Nếu bổ sung thêm đặt chỗ máy bay (chưa trả tiền) và các booking khách sạn (chưa trả tiền) thì tôi thấy Ok hơn. Nếu các giấy tờ này chưa có thì cũng không sao vì Anh họ không đòi hỏi ngay các giấy này mà họ cấp visa như kiểu Mỹ, sau khi có visa mới mua vé, book KS. Tuy nhiên, bản lịch trình dự kiến của mình phải có sức thuyết phục là mình tự đi tựu về được, nên tăng các thời gian đi theo tour 1-2- vài ngày bên Anh.
Giấy thưởng tài trợ của Cty quá đẹp, dịch công chứng là OK.

Tại em không có sổ tiết kiệm chị ạ :(. Tài khoản thanh toán của em số dư cũng có 70tr thôi. Vì thú thật là tiền bây giờ có ai để tiết kiệm đâu. Nên em phải có cái QĐ tài trợ của Công ty cho yên tâm ạ.

Tại em không có sổ tiết kiệm chị ạ :(. Tài khoản thanh toán của em số dư cũng có 70tr thôi. Vì thú thật là tiền bây giờ có ai để tiết kiệm đâu. Nên em phải có cái QĐ tài trợ của Công ty cho yên tâm ạ.

Trong bản khai về thu nhập hàng tháng đủ mạnh và thuyết phục, có minh chứng như lương, lợi tức cổ phần là OK. Còn sao kê hàng tháng cũng phải mạnh và phù hợp với kê khai thu nhập. Nếu làm tài trợ Cty, lý do và uy tín công ty cũng phải đủ thuyết phục chứ nếu không đúng theo thông lệ hoặc Cty bé quá sao tài trợ gần trăm triệu cho chuyến đi bị lộ thì càng không nên, chi bằng mượn tiền ai đó nộp tiết kiệm rồi sau đó rút ra còn Ok hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back