What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Sau bao nhiêu ngày sốt ruột, kiểm tra trang TLS Sài gòn hàng ngày thì hôm nay mình cũng nhận được visa rồi. Mới đi lấy về liền luôn. Đợt này đông người nên lâu thiệt là lâu, nộp hồ sơ từ 25/5 tới 13/6 mới nhận được visa.

@ JnL chị có được visa 5 năm đó :) tưởng chỉ được 2-3 năm gì đó, như lần trước, nhưng lần này ls cho luôn 5 năm.

Làm sao xin được visa 5 năm vậy bạn, có bí quyết gì không hay chỉ tùy hên xui thôi ạ

Có anh chị nào nộp visa Schengen tại TLS HCM đợt này và đang chờ kết quả ko ạ, hic hic. Em nộp từ ngày 6/6, dự định bay ngày 21/6 mà tới giờ chưa có visa, em sốt ruột quá. Cứ nghĩ trường hợp mình bay gấp thì sẽ có visa sớm, ai dè chờ mấy hôm vẫn chưa thấy gì. Có khi nào sát ngày bay họ mới cấp visa ko ạ ? :((((

Có anh chị nào nộp visa Schengen tại TLS HCM đợt này và đang chờ kết quả ko ạ, hic hic. Em nộp từ ngày 6/6, dự định bay ngày 21/6 mà tới giờ chưa có visa, em sốt ruột quá. Cứ nghĩ trường hợp mình bay gấp thì sẽ có visa sớm, ai dè chờ mấy hôm vẫn chưa thấy gì. Có khi nào sát ngày bay họ mới cấp visa ko ạ ? :((((

bạn ơi c consongnho nộp ngày 25/5 mà 13/6 mới có kìa >.<

quy định là 15 ngày làm việc bạn ơi, bạn mới nộp có 9 hôm (trừ thứ 7,cn thì còn có 7 ngày) sao mà có sớm thế được. nhất là đợt này bắt đầu vào mùa du lịch châu âu rồi. xác định đi thì phải làm sớm tầm 30 - 40 ngày chứ, sát thế đau tim lắm, vé lại đắt nữa.
Nhân tiện sang tuần mình bay Paris, bác nào đợt vừa rồi đi về có sim châu âu còn hạn mà không dùng để lại cho mình nhá.

các bác ơi cho em hỏi chút với ah.
Vợ chồng em đang chuẩn bị apply visa châu âu.Xin visa ở Hà Lan. Em định đi Hà Lan, Pháp, Ý, Thụy sỹ. Nhưng muốn đơn giản nên định nộp lịch trình 2 nước (Hà Lan-Ý) mỗi nước ở 10 ngày. thì cho em hỏi ngoài vé khứ hồi, thì mình có cần nộp thêm vé mình đã book từ Hà Lan đi Ý, hoặc booking các chuyến tàu di chuyển nội địa ko ạ? Hay chỉ cần nộp vé khứ hồi, và booking của khách sạn nơi mình đến là được ạ?

Cám ơn các bác.

các bác ơi cho em hỏi chút với ah.
Vợ chồng em đang chuẩn bị apply visa châu âu.Xin visa ở Hà Lan. Em định đi Hà Lan, Pháp, Ý, Thụy sỹ. Nhưng muốn đơn giản nên định nộp lịch trình 2 nước (Hà Lan-Ý) mỗi nước ở 10 ngày. thì cho em hỏi ngoài vé khứ hồi, thì mình có cần nộp thêm vé mình đã book từ Hà Lan đi Ý, hoặc booking các chuyến tàu di chuyển nội địa ko ạ? Hay chỉ cần nộp vé khứ hồi, và booking của khách sạn nơi mình đến là được ạ?

Cám ơn các bác.

Không nhất thiết phải gửi những cái đó đâu bạn ơi. với lại nếu nộp thế bạn phải book khớp với lịch trình bạn định nộp, thông thường chỉ cần vé máy bay khứ hồi việt nam - hà lan là đủ. nhưng nếu nộp dc các booking di chuyển khớp lịch trình thì càng tốt

Không nhất thiết phải gửi những cái đó đâu bạn ơi. với lại nếu nộp thế bạn phải book khớp với lịch trình bạn định nộp, thông thường chỉ cần vé máy bay khứ hồi việt nam - hà lan là đủ. nhưng nếu nộp dc các booking di chuyển khớp lịch trình thì càng tốt

Dạo này hình như là Lãnh sự còn xét tới các booking khách sạn của mình có bị hủy trước ngày khởi hành hay không nữa thì phải, bữa trước có trường hợp vài bạn sau khi được visa rồi, các bạn ấy hủy booking (như trong hồ sơ đăng ký xin visa) và book lại ks khác thì bị lãnh sự gọi lên hủy visa đó!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,572
190,131
Latest member
anhd389
Back