What's new

Tìm bạn đồng hành đi Lào (Tết Té nước) - Myanmar : 14/4- 2/5 (2 chặng Lào & Myanmar)

Tìm bạn đồng hành đi Lào (Tết Té nước) - Myanmar : 14/4- 2/5 (2 chặng Lào & Myanmar)

Hi mng,

Mình có kế hoạch đi Lào chơi dịp tết té nước (14-16/4) và kết hợp đi Myanmar luôn vì nghe bảo Lào, Campuchia & Myanmar là những nơi nên đi sớm trước khi bị thương mại hóa như Vietnam. đây cũng là 3 nước trong top 4 mà người dân thân thiện nhất (ranking của một tạp chí du lịch nào đó cũng nổi tiểng mà mình hok nhớ nổi).

Thời gian đi hơi dài nên mình chia rõ 2 chặng theo điểm điểm là Lào & Myanmar để mng có thể dễ join hơn.

Tiêu chí: tiết kiệm và tận hưởng tối đa. Nên bạn nào muốn đi dạng nghỉ dưỡng thì mình rất tiếc không thể mời bạn tham gia cùng được.
Mình là nữ, nên rất mong có các bạn nữ đi cùng.

Lịch trình sơ bộ của mình ở bên dưới nhé: (Tên các địa điểm chính thôi, còn chi tiết các điểm du ngoạn mình có thể thay đổi nếu hợp lý về thời gian. Vé máy bay mình cũng check cách đây 2-3 ngày, nên giá cũng có thể thay đổi vì đợt tết té nước rất nhiều khách Tây đi Lào và cũng kết hợp đi Đông Nam Á luôn.)

CHẶNG LÀO:

Ngày 14: Tối bay HN- Luang Phrabang. (Bạn nào ở HCM có thể bay HCM - Luangphrabang).
Nếu vé máy bay đắt quá có thể chuyển sang đi đường bộ, thì cần đi sớm 1-2 ngày (ngày 12/13), đường bộ từ HN hay HCM đều có xe chạy hàng ngày qua Lào.
Ngày 15-16 thăm thú và thưởng thức lễ hội té nước ở Luang Phrabang. Theo mình tìm hiểu thì Luang Phrabang là thành phố đáng đi nhất của Lào, cổ kính và thanh bình (gần như Huế nhưng thời tiết đẹp hơn :))

Ngày 17-18: thăm quan Vang Vieng - thị trấn nổi tiếng nhất ở Lào đối với backpackers
Ngày 19: thăm quan Vientiene

Nếu bạn nào chỉ đi LÀO thì sáng 20/tối 19 có thể bay về Vietnam.

CHẶNG MYANMAR

Ngày 20: sáng sớm bay Vientiene - Bangkok rồi nối chuyến bay tới Mandalay (Myanmar)
(NẾU NHÓM THỐNG NHẤT ĐƯỢC VÀ THÍCH Ở LẠI Bangkok chơi 1-2 ngày cũng được, vì BKK cũng có nhiều điều có thể níu chân lắm)
Ngày 21-24: Chơi ở Mandalay: ở Maydalay có những làng cổ nổi tiếng như Inwa, Mingun,.. cầu U-bein : cây cầu gỗ tech dài nhất thế giới với cảnh bình minh & hoàng hôn nổi tiếng.

Ngày 25-27: di chuyển đến Bagan và ở Bagan

Ngày 28-30: di chuyển bus đêm đến Inle Lake và du ngoạn Inle Lake. ở Inle Lake có thể du ngoạn bằng thuyền (1 ngày) và đi xe đạp/treking 1-1,5 ngày

Ngày 30-2/5: di chuyển đến Yangon (night bus) và thăm quan Yangon + bay về VN

Lịch trình Myanmar của mình khá dài (gấp rưỡi các lịch thông thường) vì mình càng tìm hiểu thì càng thấy muốn ở lâu (dù chưa thực nghiệm). Cái đẹp của Myanmar làm cho người ta giống như không thể gấp rãi trải qua được á :)

Bạn nào muốn tham gia riêng chặng Myanmar thì có thể bay từ VN-Bangkok để join với mình :D

Tổng chi phí cho cả 2 chặng khoảng 19-20tr/ng. có thể tiết kiệm hơn nếu nhóm khoảng 4-6ng

Trong đó chặng Lào là 5,5tr (chưa bao gồm vé từ Vientiene về VN)

Mình rất mong các bạn tham gia cùng mình và chúng ta sẽ có chuyến đi nhiều kỷ niệm vui.

Skype của mình: loannguyenftu2011
hoặc inbox FB của mình: https://www.facebook.com/Loannguyenthuy

Mình sẽ chốt đoàn khoảng giữa tháng 3 hoặc sớm hơn. Rất mong các bạn tham gia/ share cho ai có dự định đi các điểm này giúp mình. Cám ơn mọi người.

Re: Tìm bạn đồng hành đi Lào (Tết Té nước) - Myanmar : 14/4- 2/5 (2 chặng Lào & Myanm

Bạn ơi, mình cũng muốn đi, nhưng mình chưa confirm được vì còn phụ thuộc công việc. Mình sẽ báo bạn sớm.

Re: Tìm bạn đồng hành đi Lào (Tết Té nước) - Myanmar : 14/4- 2/5 (2 chặng Lào & Myanm

hi chủ thớt. Luang Phrabang mình đã đi dịp Tết cổ truyền 2014( bằng xe máy), rất đẹp.Tuy nhiên, nếu đi từ HN thì có thể đi Vientiane trước sau đó đi Luang, Vang Viêng, ....từ đó đi tiếp Myanmar....bạn cứ khởi xướng lập nhóm, ai có cùng sở thích sẽ tham gia, mình cũng muốn đi lại cung này, có gìll theo số:0916288026, mr Hoàng Thanh Tùng.

bạn chọn đi 2 nước nóng nhất vào tháng nóng nhất, nể thiệt, Yangon hog có gì hết nên ở 3 ngày thì hơi phí bạn ạ, mình mới bên đó về, có 1,5 ngày ở Yangon thôi mà còn thấy kg có gì làm, bạn đi dài ngày vậy có thể tìm thêm điểm nào đó ,đi biển chẳng hạn, vì mình thấy Myanamar cũng có nhiều biển đẹp lắm :D

Có lịch trình cụ thể không bạn. Mình cũng đang định đi đây

Mình chưa có lịch trình cụ thể bạn à, nhưng có thể là sẽ đổi sang tháng 9-10, nếu bạn interest thì có thể bàn lịch trình. add fb/skype mình nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back