What's new

[Chia sẻ] Một mình đi ...giỗ...Cha Diệp-tháng 3-2016-

-The world is the book-
Thế giới là 1 cuốn sách- C.James nói vậy như 1 thông điệp,1 lời khuyến khích chúng ta đi càng nhiều,trãi nghiệm càng nhiều...vốn sống chúng ta càng phong phú,phải không các bác? :) nên em là em nể các bác xuyên Việt lắm (nhất là bác có nick là Tuấn còi ấy) lang bạt như bác í mới cảm nhận hết vẻ đẹp VN,chứ như em có lần xuyên Việt,nhưng lại bằng xe ....50 chỗ,lại theo đoàn,đi gần cả tháng... mà cũng không có gì đáng nói hết (NO). Lan man thế này thôi,em vào bài ngay đây :)
Những danh lam thắng cảnh trên mọi miền đất nước đã có nhiều người viết bài lắm rồi,nên em xin phép ngoại lệ...viết chuyện tâm linh,cũng như kể lại hành trình ...độc mã đơn hành đi cha Diêp,đúng chuẩn đi...hành hương luôn.
Thật ra thì chuyến đi này không có sư chuẩn bị trước,nhưng... giống như có một sức mạnh nào đó khiến em phải đi,sức mạnh & suy nghĩ đó chỉ lóe lên từ khi em ngủ dậy (06h30 ngày 11 tháng 03) - có nên đi hay không???vò đầu bứt tai suy nghĩ đã đời ,lẫn lên sọt mạng đường đi cha Diệp ...,mà...eo ôi...không thông tin nào chính xác hết (Cà Mau hay Bạc Liêu?) ;) -Em... gà quá,nên cuối cùng-sau hơn một giờ đồng hồ suy nghĩ,em quyết định làm một chuyến.
Mời các bác theo dõi chuyến đi qua trình & máy ảnh cùi bắp của em..:))
Xếp vội hành trang & đi ngay thôi-08h ngày 11.03.2016 bắt đầu đi-lo ăn sáng cafe mà mãi đến 10h em mới ra tới Q7 (lưu ý các bác nên ăn sáng,cafe ở SG đi,chứ dọc quốc lộ bây giờ ... chán lắm).
Chụp vội tấm hình quánh dấu ngày giờ chuẩn bị xuôi về miền Tây

Last edited:
Hơn 18h là em đã về đến Cần Thơ rồi

Mỗi lần về C.Tho,là em ghé nhà nghỉ này,ở đường Đoàn Thị Điểm-giá ổn định 100k/đêm

Cảm thấy chuyến đi của em về cha Diệp bình an, & xong nhiệm vụ... tâm linh-em nghỉ ngơi để ngày mai đi tiếp

Cần Thơ,buổi sáng bình yên 13.03.2016

Hay quá pác..hình chụp chi tiết ghê...mọi ngóc ngách đều được pác cho lên..:D
Đi phượt 1 mình vừa lạc đường..lại đường vắng, tối....thì chắc cũng tâm trạng lắm pác nhỉ;)

Hay quá pác..hình chụp chi tiết ghê...mọi ngóc ngách đều được pác cho lên..:D
Đi phượt 1 mình vừa lạc đường..lại đường vắng, tối....thì chắc cũng tâm trạng lắm pác nhỉ;)

Cám ơn pác đã ủng hộ :)) vâng,pác nói chuẩn...tâm trạng lắm...;)hì hì
Pác ở Cần Thơ à?

Xong việc tư thì tới việc công ;)

Những góc phố kỷ niệm

Dù biết rằng Cần Thơ có nhiều nơi để ghé thăm lắm,nhưng em kết hợp việc công,tư...thành 1 chuyến,thời gian lại eo hẹp,nên sau khi xong xuôi mọi việc,em chỉ ghi lại những khoảnh khắc mình đã đi qua ,để sau này có ... già đi,không còn được tung tăng như bây giờ nữa...thì ngồi đọc & nhìn lại...cho đỡ ghiền...vậy mà ;)

1 vòng Can Tho,trước khi khởi hành đi Long Xuyên

Cần Thơ,hẹn gặp lại nhé

Từ CT đến Long Xuyên,chỉ khoảng 62km bằng QL 91,nên chiều là em đã đến LX rồi

Nhà Thờ Chính Tòa Long Xuyên

Bài viết của bạn khá tỉ mỉ ,quá hay ! Nhà ăn dành cho khách hành hương thật chu đáo ,sạch sẽ có cả nơi rửa chén dĩa .Nhiều người thường đến với Cha Diệp để cầu mua may bán đắt nên họ cứ suy nghĩ như khi cúng bà Chúa xứ đem heo quay trả lễ ,thật sự bên Công giáo không có nghi thức cúng thịt thà trái cây .Chúa đã ban phước lành cho bạn có chuyến đi bình an .Chúc bạn nhiều sức khỏe .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back