What's new

Nhà thờ đổ

Chịp chịp !
Phải gọi là hội đồng mod - smod chứ bạn Chitto =))

Xưa có cụ Võ An Ninh chặt liễu hồ Gươm.
Nay có bạn Nguoilangbat trên Pượt kéo đổ "Nhà thờ đổ".

Giận ghê lắm nhá !
Càng xem ảnh càng giận bạn nguoilangbat nhá nhá ! =))

Hiiiii, chào các bác, nhìn từ đầu topic thì em chưa thấy ai nói gì về sự tích hay nguyên nhân làm nhà thờ bị đổ, mọi người đều biết hết rùi hay sao mà không hỏi nhỉ :D, em xin phép em ko biết, bác nào biết chỉ cho em rõ được ko (K).

Xin thông báo rằng cái "nhà thờ đổ" này đã hoàn toàn đổ sụp.

Ngày hôm kia, sau một hồi bàn bạc rất căng thẳng để tìm nguyên nhân, tập thể các Mod và Smod đã bỏ phiếu nhất trí rằng nguyên nhân chắc chắn là do Nguoilangbat đã xô đổ tháp sau khi chụp ảnh để không cho ai chụp nữa.

Ngoài ra chẳng thể có nguyên nhân nào khả dĩ có lý hơn cả !!!

Xin thông báo: Từ sau thông báo này, NLB đã xuống tóc, cạo râu, rạch mặt như Chí Phèo, chính thức sống cuộc đời mai danh ẩn tích để tránh cuộc truy sát của đồng đạo phượt thủ.

@ Sutuomanhi: Cứ theo hướng suy luận của "hội đồng mod - smod" nắm quyền công tố, thì có tới 99% nguyên nhân khiến mấy nhà thờ này suýt đổ là do sư tổ môn phái "ăn xong thì đạp đổ" mà NLB theo học đã kéo nghiêng nhà thờ, sau khi đã vẽ lại toàn bộ kiến trúc nội ngoại thất. Nay, NLB theo di huấn của sư tổ, làm nốt phần việc còn lại sau khi đã ngắm và chụp no nê :D...

Thôi, em thật lòng, em phản cung, em chối tội. Không phải tại em... :( :shrug:

Không lẽ đoàn 308 là những người cuối cùng chứng kiến giây phút hấp hối của những dấu tích tuyệt đẹp này hay sao?

(Ảnh của con Giun)​

Từ nay ta mất đi một tri âm, hận trời xanh, biết tỏ cùng ai?!

Hai chiến hữu của đoàn 308 - Codet và Giun - vừa trở lại thăm đống hoang phế của tháp nhà thờ đổ (đã đổ). Nghe nói bức tượng trên đỉnh tháp đã được bà con giáo dân đem về đặt ở một ngôi nhà thờ mới xây. Codet cập nhật tình hình bằng hình ảnh nhé!

Vâng, tình hình là gặp một nhân chứng sống đang bắt con trùn ở đấy. Bà kể lại mọi sự.
Đường đi quá bụi, xa và xóc hơn tưởng tượng.

attachment.php

Bà Chín, chắc 1 số bạn nào đã qua nhà thờ đổ sẽ hay gặp bà. Bà Chín vốn là cựu thanh niên xung phong ở Quảng Bình hồi xưa...
Bà ngày nào cũng đi nhặt con Don/Ron/Gion/// còn tôi nghĩ là con Giun biển, con trùn...
Thấy nói ăn mát lắm mà cũng chịu... chắc ko dám thử...

Last edited:
Em xin xác nhận thông tin là nhà thờ nghiêng nay đã chính thức đổ, hôm nay được ngày cuối tuần lang thang về khu hải hậu và tính tìm đến nhà thờ nghiêng chơi, đi lòng vòng 2 tiếng hỏi hết người nọ đến người kia, đều chỉ chung một chỗ nhưng tìm hoài ko thấy, lúc sau nản quá quay ra ngồi quán nước nói chuyện với cô chủ quán mới hay cái nhà thờ này đã bị sóng oánh cho đổ hẳn, chỉ thấy tàn tích tí xíu gọi là có của hệ thống móng, tại lúc em đi vào tầm trưa nước vẫn cao nên ko nhìn thấy hết quang cảnh, sau này có bác nào đi thì chịu khó đến tầm buổi chiều, lúc thủy triều rút, chụp cái ảnh tàn tích của nhà thờ cho bà con chiêm nghiệm hix hix :(

Bà ngày nào cũng đi nhặt con Don/Ron/Gion/// còn tôi nghĩ là con Giun biển, con trùn...
Thấy nói ăn mát lắm mà cũng chịu... chắc ko dám thử...

Chị ơi, con Don đó thuộc họ con trai/con hến nhưng to hơn hến và nhỏ hơn trai, vỏ mỏng như vỏ hến hình bầu dục. Canh Don nấu rau mùng tơi (giống canh ngao) thì mát và ngon tuyệt vời. Mùa hè mà cứ có bát canh này thì khỏi cần thức ăn :D. Nên thử chị ạ :).

Le te góp zui zvới các bác vài tấm về nhà thờ đổ Sở Kiện,ý quên,9 xác là nhà thờ đổ nằm trong tòa giám mục Sở Kiện.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back