What's new

[Chia sẻ] Cảnh đẹp trên những cung đường ta đi qua...

Ngắm mây vả thường thức cafe mang theo trên Đèo Khánh Lê hay đèo omega nối liền Nha Trang đà Lạt trong nắng sớm mây ngàn là môt cảm giác thật tuyệt vời...nếu bạn chưa đi ...hãy xách balo lên và trải nghiệm :)

Khi nói ra điều này chắc rằng nhiều người sẽ không đồng ý với mình...với khái niệm.."PHƯỢT''...Vì bản thân nó chả nói lên ý nghĩa gì cả trong từ điển tiếng Việt...chỉ là khái niệm mông lung như..''tinh tướng'' ...''sói ca''... đôi khi mang tính phong trào... với xuất xứ có lẽ là miền Bắc nơi gọi là cái nôi của từ ''lóng''...vượt đi..hay vọt đi...rồi phọt đi...trại ra là...Phượt đi...mình không có ý chỉ trích ai hay động chạm vấn đề gì...nhưng cá nhân mình..chỉ có khái niệm đơn giản là sau những công việc..sau những bon chen của của cơm áo gạo tiền...khi nào đó có thời gian là mình lại xách ba lô lên và đi cho thỏa cái cảm giác chạy xe...cảm giác phiêu với những con đường đèo cùng mây ngàn...cảm giác hòa mình trong cánh đồng lúa chín..cảm giác thửong thức ly cafe bên ngọn thác hùng vĩ...được nhìn..được nghe..được thấy vùi vị đánh thức ngũ giác quan...và cuối cùng là ghi lại vài tấm hình mà mình thích... Nên với mình và những người bạn thân quen có chung sở thích...chỉ hay gọi là Lãng Du hay Lang Thang mà thôi...
Và điều quan trọng nhất trọng mọi cuộc chơi, để được vui hơn..thăng hoa hơn...an toàn hơn thì những người chơi phải chung cái sự đam mê...sự đồng cảm, chia sẻ và thấu hiểu lẫn nhau , có như thể những mối quan hệ mới bền theo thời gian.
Chúc các anh chị em những chuyến đi an toàn thỏa mãn đam mê và hạnh phúc

Last edited:
Ai đã từng đến Nha Trang ngắm biển xanh xà cát trắng...những hòn đảo mộng mơ nên thơ hay những khiến trúc hùng vỹ, mình xin chia sẻ thêm một cung đường có nhièu cảnh quan thiên nhiên đẹp mà nếu anh chị em nào có đam mê nhiếp ảnh thì sẽ khó lòng bỏ qua, đó là nhà thờ Cây Vông- Diên sơn _ diên Khánh. Đây được coi là nhà thờ cổ nhất Nha Trang vì đuọc xây dựng từ nhưng năm 1730, đến đây vào những sớm mai hay chiều tà bạn luôn thấy được sự yên lắng và thanh bình đến ngọt ngào của vùng đất cách Nha Trang về phía Tây chỉ 20km...

Last edited:
Sau một vòng thưởng ngoạn với gói núi mây ngàn cùng các danh lam thắng cảnh, hành trình trên đường về các anh chị em có thể ghé qua một di tích lịch sử lả thành Diên Khánh...và để trải nghiệm ẩm thực với những món ăn trứ danh của thành cổ như Bánh ướt, nem chua, bún bò...gà chỉ... hay quán cafe có kiến trúc độc đáo tại chân cầu Diên Khánh...vv ( cái này là gu của mềnh :) )

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back