What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:

London trông khá cổ,những tòa nhà vài trăm năm là thường,em nhận định ta kém bọn tư bản ở khoản này,rất nhiều chung cư cao tầng xây cách đây vài chục năm đã mục,ko đập nó cũng tự đổ,dân cần lao vẫn kiên cường bám trụ sống chiến đấu lao động và học tập điếu sợ sập,,phố cổ thì sập xệ,trăm con người chung nhau cái toa lét,,sáng ra xếp hàng y thời bao cấp,,,anh nào khôn vặt lẻn vào các trung tâm mua sắm mắt trước mắt sau chui tọt vào toa lét 5 sao ngồi phê lòi kèn,,

Cảnh sát Anh vẫn đi tuần bằng đủ thứ ,ô tô .xe máy và ngựa,ngựa của bọn nó to,từ đất tới lưng ngựa cỡ mét tám,thằng cớm ngồi trên trông cũng oai phong lẫm liệt,khách du lịch cứ là tơi tới chụp ảnh,,,,

Đây là lính cấm vệ quân bảo vệ nữ hoàng,các anh đang trong phiên đổi gác,với mũ lông gấu,các anh trông oai phong hơn rất nhiều,các anh rất may mắn đc phục vụ trên đất Anh này,nếu ở Việt nam,đương nhiên tất cả các anh sẽ bị thiến hết,,,,,điều kiện đầu tiên để các đực rựa đc phục vụ các hoàng hậu ,công chúa và thái hậu ở Việt nam cho đến thế kỷ trước là Thiến :Dam

Xin lỗi hỏi Bác Pín hơi ngoài lề tí, cái thủ tục đổi (dịch) bằng đó có phức tạp không? làm hết bao lâu và bao xiền? thời hạn của cái bằng dịch đó là bao lâu ạ?
Cảm ơn bác Pín nhiều

Xin lỗi hỏi Bác Pín hơi ngoài lề tí, cái thủ tục đổi (dịch) bằng đó có phức tạp không? làm hết bao lâu và bao xiền? thời hạn của cái bằng dịch đó là bao lâu ạ?
Cảm ơn bác Pín nhiều
Bác gọi điện đến đại sứ quán Anh hỏi cho chắc,lưu ý bộ phận VISA trả lời cho câu hỏi này chỉ nhận điện thoại từ 2h đến 3h pm,hồi em làm hôm trước hôm sau lấy luôn và mất hơn trẹo ông cụ,,,thời hạn là 1 năm trên đất Anh,,

Nước Anh hoàn toàn ko có ngày Quốc khánh,thường các nước chọn ngày giành đc độc lập làm ngày Quốc khách,bọn Anh chưa mất độc lập nên ko phải giành,,

Thay vì quốc khánh,bọn Anh mỗi năm 1 lần tổ chức sinh nhật Nữ hoàng,thường vào mùa hè và ko nhất thiết phải đúng vào sinh nhật,,

Thiên nga là tài sản riêng của Nữ hoàng,hồ nào trên nước Anh cũng có vài cặp thiên nga,em xin có ý kiến là các bác thợ săn Việt nam hễ thấy bọn này trên đường di cư xin tha mạng,để có thể cho chúng ăn thế này này,,

Nhưng tốt nhất bọn này khôn ngoan thì đừng chọn điểm nghỉ chân ở mấy nước châu Á nghèo nghèo,hạ cánh xuống đó là mạng chúng bay như Trứng treo đầu đẳng,,,:gun

Bác Pin , tui cực lực phản đối bác bán đất để đi sang Anh Quốc . Lý do tại sao : Đất dưới chế độ XHCN tươi điẹp của chúng ta là do Nhà Nước quản lý chứ cá nhân không được bán đất mà chỉ được chuyển quyền sử dụng mà thôi , khi nào Nhà Nước cần lấy thì Nhà Nước đền bù . Bác chuyển quyền sử dụng đất lấy Đô La rồi bác mang sang Anh Quốc bác tiêu , hóa ra bác tuồn ngoại tệ ra nước ngoài , bác góp phần tăng GDP cho chúng nó à ? thế thì đến bao giờ chúng nó mới chết hẳn . Tui là tui cực lực phản đối , đáng lẽ bác nên dùng tiền đó để đến những lễ hội du lịch của đất nước tươi điẹp của chúng ta , đóng góp vào sự phát triển của dân toọc .
Bác là bần cố nông là hơi oai bi giờ đó , có đất mà bán chứ ông nội tui ngày xưa làm chức quan còi ở huyện , hút sách , rượu chè ...bán hết đàn trâu với mấy thửa ruộng rùi :(( Đến khi các Ảnh về còn bi nhiêu đất thu nốt , giờ có cái gì mà bán nữa đâu , tủi quá thôi :(( Biết bao chừ mới được đi trả thù dân tộc mới cả xem cái bọn tư bủn nó bóc lột con người thế nào đây :((

Thôi nào bác Sơn để bác Pín còn show hàng , Hôm nào bác Sơn về hp nhé . Lâu rồi Bác chưa về chị em nhớ Bác đấy , Nhân tiện Bác rủ cả bác Pín nhà mình về hp Em tiếp (beer)

Để em thêm vài ảnh chụp ở sân bay của bọn mã lai ,bọn tiểu tư bản này mới nho nhoe hóa rồng....đương nhiên 1 sân bay hiện đại là phải có tầu điện chở khách đến các ga,,,

đây là cái cổng đi vào khu rừng,,

Em gọi là rừng vì toàn cây to bên trong,thỉnh thoảng em thấy vài con chim gì khá to đậu trên ngọn cây,có 1 thác nước nhân tạo bên trong,

Bên trong cái vòm tròn tròn là khu rừng đấy ạ

Bọn nó mang cả tổ chim xịn đến buộc lên cây,,,em ko thấy có con chim nào bên trong

Hình như bọn này có đồng nào xây sân bay là nó xây tất chứ ko bớt xén sân siu đục khoét tý ty như ta??mỗi lần mưa to thấy xô và chậu hứng nước mưa la liệt ở Nội bài mà em thương sân bay ta quá,vẫn biết trung ương đang chỉ đạo thần dân tiến nhanh tiến mạnh tiến vững chắc lên chủ nghĩa xã hội nhưng bước đường có lẽ còn nhiều gian nan?????

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back