What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Biển ở đây khá trong,rong tảo rất nhiều,,em nhìn thấy nhiều cá nhỏ bằng ngón tay và rất nhiều tôm nhỏ

Và cực kỳ nhiều ốc và sò và con gì trông giống cái nón nhỏ,,hình như ta gọi là Ốc vú tiên?1 đặc sản chỉ có ở Côn đảo thì phải??giờ này chắc cũng bị ăn sạch cả rồi,đặc sản mà

cảm ơn thik_di_choi ,,ghềnh đá dĩa của Ta đẹp quá,,,kém gì Tây đâu,,quảng cáo tốt thì hái ra tiền,,em nói có sai đâu???

Chuận bác ạ. Trên đỉnh cái dốc có cái biển "Gành đá đĩa" có một khoảng đất rộng, người ta trồng mấy cái cột tre rồi phủ mấy cái liếp lên. Lúc bọn em lên thấy chỗ mát đẹp quá đánh ngay xe vào đỗ, chẳng có ai ở đó. Lúc quay ra lấy xe đã có một chị khoảng O40 ngồi cạnh cái thúng đòi 15k tiền xe. Quả thật là dễ kiếm xiền thật

Truyền thuyết của G đây ạ,,,Pín em đã dẫn tích theo cái này he he

Còn đây là giải thích về khoa học,,các nhà khoa học của ta khỏi mất công nghiên cứu về quá trình hình thành of Ghềnh đá Dĩa nữa nhé,cứ bê nguyên cái này về,,xào sáo qua loa,thế là có 1 công trình khoa học,,,,nhớ lại quả cho Pín em ít xiền,,,,

Có 1 xe bus đưa đón những người ko muốn đi bộ,,thường là các kụ già , phụ nữ có thai và người lười đi bộ,hãy nhìn cách bọn Tây tư bản thối nát lên xe bus,bọn chúng xếp hàng lần lượt,,,,

Dân ta hình như giờ quên mất cách xếp hàng,mạnh ai nấy chen,ko ai nhường đường cho ai,,,nháo nhào,,hỗn loạn

Nếu học đc 1 tý ty xếp hàng của bọn thối nát này thì chí ít những anh móc túi ko có cơ hội thi thố tài năng!!!

Cách Giant's causeways khoảng dăm km là cầu dây thừng,,,tên nó là CARRICK-A-REDE cầu này đc làm bởi những thợ bắt cá hồi di cư từ ngày xửa ngày xưa tức 350 năm trước,giờ cầu đã đc gia cố khỏe hơn rất nhiều,họ chỉ đơn giản là đến đc điểm đẹp hơn để vợt cá hồi

Cạnh bãi đỗ xe và đường đi đến cầu dây thừng đều là các trang trại,,bọn địa chủ này đất rộng thôi rồi,,

Em mua vé vào cổng mất 4£ quãng 120k,,phải đi bộ khoảng 1 km để đến đc cầu dây thừng,,dọc đường phong cảnh khá đẹp,bên tây đẹp là đẹp thật,chứ ko đẹp kiểu nghèo như ta,,nhiều bác trầm trồ trước những tấm ảnh chụp 1 bãi sông lau sậy có những chiếc thuyền mui mảnh mai đang tròng trành đc giữ bởi những cái sào dài cắm xiên xiên trong nắng chiều chênh chếch,,,,

he he nhưng những người sống trong đó thì rách như tổ đỉa,cơm ko có mà ăn..

Thời tiết ở Anh khá lạ, lúc mưa lúc nắng. Người Anh hay dùng thời tiết để mở đầu câu chuyện, có lẽ do có quá ít những ngày đẹp trời!!

Đây là đường dẫn đến cầu dây thừng, lúc em chụp cái ảnh này thì trời đẹp

Thế mà chỉ đi thêm trăm mét là mưa gió ầm ầm...gió ở đây rất mạnh, thổi em xiêu người

2 bác Tây này cố đi dù gió rất mạnh. Còn mấy bác già hơn thì ngồi xuống, trùm mũ lên đầu chờ thời

1 hội trót sang phía bên kia bị ách lại vì gió quá to

Cầu này giống như cái võng. Gió to quá lộn ngược cầu lại là chầu hà bá

1 bác nhân viên đang cầm cái máy thỉnh thoảng thò ra gió,Pín em đoán là đo sức gió,,em phải chờ mất nửa tiếng để gió giảm bớt và đc phép sang cầu,,nhưng đầu tiên phải chờ bọn phía bên kia trở về hết,đây là chú đầu tiên,,hẳn là chú này đang sợ,2 tay bám chặt thành cầu,,,,

Bác nhân viên rất cẩn thận,bác luôn theo dõi sức gió qua cái máy nhỏ

Và đây là 2 bác cuối cùng,Pín em đang ngồi phục,vì bà con vẫn đang tởn vì gió mạnh nên Pín em là người đầu tiên sang phái bên kia,,, Pín em đc cái to gan,vả lại ở Việt nam mạng người rẻ như bùn,mỗi ngày bỏ rẻ cũng trăm người chết do xe chẹt,rơi từ giàn giáo,ngộ độc thực phẩm,ung thư,đâm chém ,sốc thuốc,,thậm chí đang chờ đèn đỏ cũng bị xe đè bẹp,nên thêm 1 mạng Pín em nữa có đáng là bao!!!!

Chết mẹ bên Tây cho nó máu

Là người đầu tiên cũng có cái hay, em chụp đc cái cầu thoáng đãng

Cầu này mỗi lần qua chỉ đc 8 người, gió vẫn đang mạnh, các bác để ý 1 bên thành cầu đang bị gió thổi cong

Thiết kế cầu này khá chắc chắn. Bọn Tây chỉ lo hão. 8 người chứ 80 người cũng ko đứt đc. Ở phía dưới em nhìn có hàng đàn cá, con nào con nấy to bằng bàn tay

Em đã cố zoom hết cỡ nhưng ko làm rõ đàn cá đc. Chúng nó lẫn trong cái đám đen đen ý, có lẽ cần 1 cái ống kính đắt tiền hơn để hầu các bác

Bác Pín làm em nhớ Bắc Ailen quá đi thôi, con người thân thiện, cảnh đẹp. À, thế bác có ghé qua Derry (hay tên khác Londonderry - thân England) ko? Ở đó mới gọi là được thưởng thức thời tiết mưa nắng gió thất thường.

Xem qua ảnh thấy có vẻ bác đến mùa hè nên mặc áo phông? Nhưng cái ảnh mấy em gái quần soóc đó, ko chỉ có ở mùa hè. Mà mùa đông lạnh thấu, gió rít, nửa đêm vẫn thấy các em soóc như vầy đến quán bar đầy ra. Bọn tư bản ở Belfast tin người lắm, nếu đêm đi taxi mà lỡ quên tiền thì cứ chìa cho xế xem cái thẻ sinh viên hay hộ chiếu, mai đến trụ sở công ty trả cũng đc (ko mất phí phạt nha). Bọn này ngu nhỉ các bác nhỉ :D?

Sang bên kia cũng chả có gì đặc biệt, làm tý phong cảnh vậy

Bọn chim bồ câu đang đậu ở bờ đá,,em đoán bọn nó làm tổ trong những khe đất này

Gió vẫn đang thổi rất mạnh, Pín em chỉ dám đi mon men ở sườn núi, đến gần bờ vực quá chỉ lo gió thổi. Em bay xuống biển!!! Ko tiếc cái mạng này đâu nhưng chỉ lo ướt mất cái máy ảnh!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back