What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Em đây thưa các bác.
Em xin chém nốt cái vườn thú bẩn của quân tư bản bẩn, có con chim này trông hơi giống con gà tre,
Pín em đã từng nuôi gà tre mang đi chọi nhau, em đã cùng anh Móm ôm con gà tre em vỗ về nửa năm mang vào trong làng Mai động chọi nhau, có 1 sới chọi gà bẩn bẩn trong 1 ngỏ nhỏ, sới quây bằng cót ép ,khá đông người, là em cũng lạ hội chọi gà, họ cân đong đo đếm từng li một con gà họ sẽ ghép đôi chọi, họ nói "hơn 1 cái lông cũng ko chọi" lên mặt đỏ tía tai cãi nhau ỏm tỏi, Pín em đc cái cứ có gà đá với gà mình là thích, nên ghép đôi cực nhanh he he
hồi đó cuộc 50 nghìn bên nào thua mất gà luôn, mới đá đc vài cước con gà kết của em bị trúng 1 đòn nặng bay vù khỏi sới, bắt lại thì nó kêu quác quác lại chực bay ra, hôm đó em mất cả chì lẫn chài,,,

Hóa ra con gà này sống ở Việt nam ta, bọn tư bản đã có vài cặp ở đây, vậy ta ko cần lo tuyết chủng nữa, bác nào bắt đc oánh tiết canh luôn he he

Trong vườn thú cũng có những con vật nuôi trong trang trại, với bọn trẻ con, thú nào cũng lạ hết,,,

Sóc hay thỏ hay chim Gáy thì ko cần vào vườn thú, chúng chạy nhẩy khắp nơi, bọn tư bản ngu thật là ngu, chúng ta thì đua nhau phá nông thôn để xây thành phố, gọi là đô thị hóa, còn bọn Ngu thì ngược lại, chúng cố biến thành phố thành rừng,

cái sân chơi này có thể nói nằm giữa rừng he he vì bọn thỏ với sóc với chim gáy em chụp ở đây he he,nó cũng chỉ mất 10 đi bộ đến trung tâm thành phố Belfast

Khi rời khỏi vười thú, em thấy bác thợ đã gần xong việc, rất khó cho kẻ trộm khiêng mất bức tượng chồn này vì nó đc tạc từ 1 gốc cây, rễ cây vẫn còn cắm nguyên dưới đất,,,

Một công chém về thú, em chém nốt.

Khi ra bờ biển, mọi người thường dừng chân để ngắm những tác phẩm này:

Các bác có thấy đẹp ko? đẹp ah? thích ko? thích ah?
Thích thì bỏ tiền vào đây, nghệ sĩ có 1 thanh trượt để khách thả xu vào

nghệ sĩ của chúng ta vẫn đang nằm ngủ trong lều, mùi diệu cứ gọi là sực lên, giá như ở làng em, nhất điểm em mời nghệ sĩ 1 trận diệu,

Vì làng em vẫn có câu :
" Làm trai cho đáng nên trai
miệng thơm mùi rượu, tay tanh mùi cồn"

Ở trên đỉnh núi có 1 lâu đài, nó cổ gần bằng tuổi xứ ta, em cứ nói phét thế chứ xứ ta bao tuổi thì em chịu, nghe nói 4k niên,
cái lâu đài này 3k niên, để lên đc đó, em phải trèo 1 quãng dài,,,,

Dọc đường lên, em gặp 1 nghĩa địa, hic hic
Pín em vốn nhát, cứ nghĩ đến chết là em run bắn hết cả người, tưởng tượng cảnh xuống mồ bọn ma cũ đánh đập mà phát rủn cả chân tay, ở ta có câu "Ma cũ bắt nạt Ma mới"

Xứ ta đất mỗi ngày một có giá, giá đất lên vùn vụt từng ngày, từng ngày, vậy nên đất nào cũng có giá, nghĩa địa cũng ko ngoại lệ,

thế nên em mới sợ chết, các bác tưởng tượng, vửa thăng xuống đó, đương nhiên em sẽ bị bọn ma cũ đấm 1 trận tối tăm gọi là màn chào hỏi, rồi chúng bắt quỳ trên mộ ngậm bông hoa giả làm gà khỏa thân, rồi song phi, lên gối, vv vv,,,
hành hạ chán vửa mới quen quen 1 tý, gọi là hơi thành Ma cũ thì đùng 1 cái, lệnh trên bắt di dời mồ mả vì đất em đang nằm lên giá, vậy là người nhà em nhận tiền, đào em lên, bứng đi chỗ khác, em lại thành Ma mới, lại làm lại từ đầu, ăn song phi,làm gà khỏa thân, ăn móng giò,,,
mà chắc gì đc nằm yên, rất có thể họ lại di dời em lần nữa hic hic
Bọn Tây có câu, "3 lần chuyển nhà bằng 1 lần cháy nhà" cái thân em, mỗi lần di dời lạm mất đi 1 tý. nay đi giẻ xương xường, mai quên mất cái đốt sống cổ, có cái xương quan trọng nhất bọn bốc tưởng con giun chết thẳng tay ném đi ô hô
bọn Tây đã nằm là nằm yên, ko bao giờ phải di dời nhằng nhằng như Ta

bác này nằm đây hơn 2 thế kỷ rồi và bác sẽ còn nằm mãi ,,,

còn các bác này thì lâu đến nỗi bia đá đã mòn hết, ôi thời gian

Thế nên mỗi lầm nghĩ đến chết, em lại rủn hết cả người hic hic

Bọn Tây có câu, "3 lần chuyển nhà bằng 1 lần cháy nhà" cái thân em, mỗi lần di dời lạm mất đi 1 tý. nay đi giẻ xương xường, mai quên mất cái đốt sống cổ, có cái xương quan trọng nhất bọn bốc tưởng con giun chết thẳng tay ném đi ô hô
bọn Tây đã nằm là nằm yên, ko bao giờ phải di dời nhằng nhằng như Ta

Thế nên mỗi lầm nghĩ đến chết, em lại rủn hết cả người hic hic
Nếu em hiểu đúng ý bác thì lúc bốc cái gân quan trọng nhất chả còn đâu mà tưởng là giun, hị hị :D

Bạn Píu viết văn rất hay, ảnh chụp có tay nghề . Mình mới đọc tới trang 14 , mình đánh đấu vào đây để mai đọc tiếp

Em ngóng cả tháng mà chẳng thấy pác Pín đâu. Banh bóng bữa ni đâu còn nữa bác. Em lại hóng tiếp. Bới bác Pín!!!!!

Bác Pín này nhọc công quá. Nếu để nửa sào ruộng này ăn nhậu hay hút sách thì cũng được vài tháng nhỉ :D

Đọc bài của bác tôi rất phân vân. Một mặt bác vừa có cái nhìn ngạc nhiên, lạ lẫm của người du lịch nước ngoài, mặt khác bác lại có cái hiểu biết sâu của người từng ở nước ngoài lâu. Hai cái này trộn lẫn nhau làm bài của bác rất hấp dẫn.

Chịu bác nhất là khoản dám thuê xe tự lái xuyên cả xứ Anh. Tôi ở nước ngoài lâu năm mà cũng chỉ dám lái loanh quanh gần nhà. Nếu hôm nào phải đi đường mới thì điều nghiên kỹ lắm, xem bản đồ, street view trước cả buổi, cho cái tomtom chạy thử đi thử lại. Còn nếu bỏ được car mà thay bằng train, bus hay xe "căng hải" là bỏ car ngay cho nó nhẹ đầu. Đang phóng trên cao tốc mà mải xem tomtom thì rất dễ lấn sang lane của người khác, còn lấn sang lane của thằng ngược chiều thì... chúa cứu. Còn nếu tập trung vào đường thì rất dễ miss cái lane cần chuyển sang để rẽ cho đúng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back