What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Hà Giang

Re: Phượt Hà Giang hay Mù Căng Chải đây các bác???

cả 2 đều đẹp. Nếu đi Hà Giang nên đi xe khách, lên trển thuê xe máy thì an toàn hơn, đi từ HN lên Hà Giang k0 có gì đặc sắc đâu mà đường lại đông và xa. (gửi xe máy theo ô tô cũng được).

thế thì đi MCC đường đẹp hơn hả bác?

Đi Mù thì cảnh từ trên đường từ Hà Nội đến Mù đã đẹp mê rồi, không cần rẽ ngang, rẽ dọc vẫn ok; còn đi Hà Giang thì từ HN - tp Hà Giang chả có gì ngắm cả, cảnh đẹp là từ tp đi các huyện, vì thế mọi người hay đi xe khách đến tp HG rồi mới đi xe máy tiếp.

Bạn đi lần đầu mà thời gian hạn hẹp thì đi Mù cho gần.

Cho em ké topic bác hatayhanu, mình cũng từ SG có 3 ngày để đi không biết nên đi MCC hay Hà Giang? Cho hỏi nếu chạy xe từ HN lên Hà Giang thì bao nhiêu tiếng nếu đi đường cao tốc và đi xe đò là bao nhiêu lâu? Nếu mình xuất phát từ HN 2h chiều thì có tới kịp HG nghỉ đêm không ah? Cám ơn các bác

ô tô thì em không biết bao nhiêu tiếng nhưng em thong dong xe máy cũng chừng 7, 8 tiếng thôi

Hà Nội - Yên Bái: 170km
Yên Bái - Nghĩa Lộ: 90km
Nghĩa Lộ - MCC: 90km

Hà Nội - Hà Giang: tầm 320km

Cả 2 cung đường đều đẹp, đường to dễ đi.
Cảnh thì mỗi nơi một khác, nhưng thời điểm này lên MCC mình sợ lúa gặt hết rồi.

em đang có ý định lên hà giang chơi cuối tuần tới...mục tiêu lớn nhất là Lũng Cú rồi :D
phương tiện là đi ô tô lên TP HG rồi kiếm xe đi tiếp...

nhưng mà em k rành về những địa điểm có thể đến thăm thú chụp ảnh..các bác có thể giới thiệu qua cho em đc k??

quên là em có ông anh làm ở Quản Bạ..ăn ngủ ở đó luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back