What's new

[Chia sẻ] Đà Lạt 3 ngày nghĩ dưỡng!

Lâu quá không viết bài trên diễn đàn cũng cảm thấy ngứa tây nhưng dạo này tôi không có thời gian để đi đâu nên đành lấy chuyến đi hồi tết Tây năm 2016 góp vui cùng cả nhà.
Tết dương lịch năm nay được nghĩ 3 ngày,dĩ nhiên Đà Lạt là một nơi lý tưởng cho khách du lịch đến tham quan và chính vì nó quá lý tưởng nên nó đã trở nên không còn lý tưởng đơn giản vì chúng tôi không chuẩn bị gì trước.Quyết định đi chỉ cách có 2,3 ngày lúc đó tôi gọi đặt phòng thì ko còn một khách nào nhận khách nữa.May quá gọi đến 1 khách sạn trên đường Quang Trung giá 500k/phòng okie đạt cọc liền luôn nhưng khi đến nơi thì hỡi ôi ngủ không dám ngủ,mà cũng do mình ko chuẩn bị trước nên thôi bỏ qua vậy.
Quốc lộ 20 quá nhàm chán,nên dự định sẽ đi Lương Sơn Đại Ninh lên Đà Lạt nhưng lúc đấy cảm thấy mệt mõi trong người vs con ngựa cũng hơi yếu yếu nên quyết định nghĩ dưỡng một chuyến lên xe Phương Trang tối thứ 6 ra Đà Lạt cho đỡ tốn thời gian.Ra Phương Trang đặt vé thì hen quá còn vé nhưng vé về thì không còn.Quyết định vác con ngựa theo luôn cho lên xe khi về sẽ đi xe máy về.
11h lên xe thì chưa đến 6h là đến,trời đà lạt lúc đó lạnh dã man.Những lúc đi xe máy lên Đà Lạt thấy cũng bình thường nhưng ko biết sao hôm nay lạnh kinh khủng.Đúng là tính già hóa non dự định đi Phương Trang để tiết kiệm thời gian còn dư giả đi chơi chụp hình.Ai ngờ cả đêm không ngủ được nên đành về khách sạn nhận phòng làm một giấc tới trưa :))
Làm một giấc đến gần 11h mất cả **** sáng tiếc hùi hụi :(
Và bây h việc đầu tiên chúng tôi cần làm là kiếm cái gì lót bao tử trước đã xong rồi ra cafe Tùng ngồi.Cafe Tùng cũng khá là bình thương nhưng ko hiểu sao lúc nào lên Đà Lạt tôi cũng mún ngồi.
Ăn uống no nê cafe cà pháo xong cũng hơn 2h.Lúc đó đường phố Đà Lạt rất đông không biết phải đi đâu.Kiếm chỗ nào xa xa TP đi chắc khỏe hơn nên chúng tôi chạy ra Đồi Mộng Mơ vì nơi đó tôi nhớ có một cách tiểu Vạn Lý Trường Thành mà hồi nhỏ tôi đã đi nên mún đi lại xem nó thế nào.
Chạy loanh hoanh một hồi thì cũng đến Đồi Mộng Mơ,đến nơi thì việc đầu tiên tôi phải cho người mẫu trang điểm rồi mới tác nghiệp được :))

DSC_9246 by Le Quoc, trên Flickr

DSC_9247 by Le Quoc, trên Flickr

DSC_9253 by Le Quoc, trên Flickr

Sinh hoạt trên diễn đàn cũng lâu rồi, lần đầu tiên thấy 1 ngươi vô văn hoá, mất lịch sự, thiếu giáo dục như người ở #11 ! Bạn cảm thấy xấu có thể không xem, không nhất thiết phải ra tay gõ phím đâu :)

Bạn gái này (vợ tác giả) cũng xinh.
Người ta nói: không có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp. Bạn này cũng biết làm đẹp đấy chứ!
Theo tôi, bạn là người quá độc ác và không công bằng khi comment những lời như thế!

Lâu quá không viết bài trên diễn đàn cũng cảm thấy ngứa tây nhưng dạo này tôi không có thời gian để đi đâu nên đành lấy chuyến đi hồi tết Tây năm 2016 góp vui cùng cả nhà.
Tết dương lịch năm nay được nghĩ 3 ngày,dĩ nhiên Đà Lạt là một nơi lý tưởng cho khách du lịch đến tham quan và chính vì nó quá lý tưởng nên nó đã trở nên không còn lý tưởng đơn giản vì chúng tôi không chuẩn bị gì trước.Quyết định đi chỉ cách có 2,3 ngày lúc đó tôi gọi đặt phòng thì ko còn một khách nào nhận khách nữa.May quá gọi đến 1 khách sạn trên đường Quang Trung giá 500k/phòng okie đạt cọc liền luôn nhưng khi đến nơi thì hỡi ôi ngủ không dám ngủ,mà cũng do mình ko chuẩn bị trước nên thôi bỏ qua vậy.
Quốc lộ 20 quá nhàm chán,nên dự định sẽ đi Lương Sơn Đại Ninh lên Đà Lạt nhưng lúc đấy cảm thấy mệt mõi trong người vs con ngựa cũng hơi yếu yếu nên quyết định nghĩ dưỡng một chuyến lên xe Phương Trang tối thứ 6 ra Đà Lạt cho đỡ tốn thời gian.Ra Phương Trang đặt vé thì hen quá còn vé nhưng vé về thì không còn.Quyết định vác con ngựa theo luôn cho lên xe khi về sẽ đi xe máy về.
11h lên xe thì chưa đến 6h là đến,trời đà lạt lúc đó lạnh dã man.Những lúc đi xe máy lên Đà Lạt thấy cũng bình thường nhưng ko biết sao hôm nay lạnh kinh khủng.Đúng là tính già hóa non dự định đi Phương Trang để tiết kiệm thời gian còn dư giả đi chơi chụp hình.Ai ngờ cả đêm không ngủ được nên đành về khách sạn nhận phòng làm một giấc tới trưa :))
Làm một giấc đến gần 11h mất cả **** sáng tiếc hùi hụi :(
Và bây h việc đầu tiên chúng tôi cần làm là kiếm cái gì lót bao tử trước đã xong rồi ra cafe Tùng ngồi.Cafe Tùng cũng khá là bình thương nhưng ko hiểu sao lúc nào lên Đà Lạt tôi cũng mún ngồi.
Ăn uống no nê cafe cà pháo xong cũng hơn 2h.Lúc đó đường phố Đà Lạt rất đông không biết phải đi đâu.Kiếm chỗ nào xa xa TP đi chắc khỏe hơn nên chúng tôi chạy ra Đồi Mộng Mơ vì nơi đó tôi nhớ có một cách tiểu Vạn Lý Trường Thành mà hồi nhỏ tôi đã đi nên mún đi lại xem nó thế nào.
Chạy loanh hoanh một hồi thì cũng đến Đồi Mộng Mơ,đến nơi thì việc đầu tiên tôi phải cho người mẫu trang điểm rồi mới tác nghiệp được :))

DSC_9246 by Le Quoc, trên Flickr

DSC_9247 by Le Quoc, trên Flickr

DSC_9253 by Le Quoc, trên Flickr

Dạo đầu là Nịnh Đầm rồi ! con trai !

Đã xấu mà còn lên đây khue dáng nữa...

Chào ! xin lỗi có câu " Người khôn tiếng nói dịu dàng dể nghe ! " Tôi có thể đánh giá tư cách của bạn ! bạn không thích thì cứ tự giữ lấy ! hay bạn Ganh tị ! thôi khuyên bạn giữ lấy cái đẹp của mình ! chứ lỡ lời khó nuốt lại lắm bạn ơi ! ( tội nghiệp viết tiếng Việt còn sai chính tả !! ) Thân !

Đã xấu mà còn lên đây khue dáng nữa...

Bạn ấy Cơ bản là muốn nổi tiếng ít nhất là trên topic này thôi. Nói 1 câu rồi quất ngựa truy phong rồi. Mong chủ thớt đừng để bụng những thể loại chẳng đâu vào đâu này. Thiếu văn hóa lại mới tập tành viết topic ấy mà. hj.

P/s: Hình đẹp 100% không có j phải bàn cãi.

attachment.php

Xin lỗi vì tôi không bàn đến nội dung topic, chỉ bàn về cái post của bác này.
Bác tội nghiệp bạn kia "viết tiếng Việt còn sai chính tả", nhưng trong khi bạn kia viết sai 1 lỗi, thì bác viết sai một loạt (7) lỗi chính tả :
- Đầu câu không viết hoa (các chỗ bôi đậm trong trích dẫn)
- Viết hoa bừa bãi (được bôi màu đỏ)
Đấy mới là nói về lỗi chính tả, chưa bàn đến việc ngữ pháp.
Thật không biết phải tội nghiệp ai, tội nghiệp như thế nào nữa.
Xin lỗi vì làm loãng topic, nhưng thấy không thể không nói.

Chào ! xin lỗi có câu " Người khôn tiếng nói dịu dàng dể nghe ! " Tôi có thể đánh giá tư cách của bạn ! bạn không thích thì cứ tự giữ lấy ! hay bạn Ganh tị ! thôi khuyên bạn giữ lấy cái đẹp của mình ! chứ lỡ lời khó nuốt lại lắm bạn ơi ! ( tội nghiệp viết tiếng Việt còn sai chính tả !! ) Thân !

Cám ơn bạn đã giúp tôi nhớ lại ! Có thể tôi quên không viết hoa ,nhưng tôi không viết những từ mà tiếng Việt không có ! một lần nữa xin cám ơn bạn ! Nhưng tôi không sai lỗi chính tả ,tôi viết đúng tiếng Việt ,như vậy câu nhận xét " sai chính tả " ! Cám ơn nhe . Còn nói về viết hoa đầu câu ,bạn lên kiểm tra toàn bộ các bài viết khác xem , lỗi đầy ! Mong bạn chỉ giáo thêm về ngữ pháp tiếng Việt !

Last edited:
Ủa đi với Chị Hải Anh thì hang cùng ngõ hẻm nào trên Cao Nguyên Lâm Đồng mà Chị ấy không biết hihi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back