What's new

[Chia sẻ] Đồng hồ cho dân Phượt

Re: Đồng hồ cho dân Phượt.

Bác Body cho em xin cái tên của con Sunnto này mới, cái báo mưa này dùng ở VN mình thì bá chấy, mùa này lại đang mùa mưa.
Khà khà.
Cảm ơn bác trước.

À mà bác mua ở đâu đấy? Đặt hàng ship về à bác ?

Em vẫn trung thành với em ProTreck PTR-40 của Casio, chức năng chắc tương đương con Suunto của bác Bo-đì-pạc-ti, nhưng cái dây nhựa đứt đến lần thứ 2 rồi (e dùng gần chục năm, bay bơi lặn đụ cạ).

Có bác nào biêt mua dây ở đâu ngon bổ rẻ ko ?

Bác Body cho em xin cái tên của con Sunnto này mới, cái báo mưa này dùng ở VN mình thì bá chấy, mùa này lại đang mùa mưa.
Khà khà.
Cảm ơn bác trước.

À mà bác mua ở đâu đấy? Đặt hàng ship về à bác ?

Em này là: Suunto Core Light Green

Em này ngoài chức năng đo áp suất để báo mưa, dông còn có chức năng khác khá hay là ở option la bàn, bác muốn đi đúng một hướng nào đó, bác chỉ việc đánh dấu hướng đó, sau bác có rẽ sang hướng khác nó sẽ tự động báo cáo bác Turn left hay Turn right để về đúng hướng đã chọn.

Em vẫn trung thành với em ProTreck PTR-40 của Casio, chức năng chắc tương đương con Suunto của bác Bo-đì-pạc-ti, nhưng cái dây nhựa đứt đến lần thứ 2 rồi (e dùng gần chục năm, bay bơi lặn đụ cạ).

Bác dùng bơi lặn quăng quật thế, thì hoặc có thể dây dù hoặc dây cao su đáp ứng được, dây nhựa thì đứt nhanh.
Trên phomuaban mục phố đồng hồ - nơi các dân chơi đồng hồ hay giao lưu, nhiều bác bán dây, thi thoảng thấy nhiều đồng hồ được thay dây dù kiểu lính không quân ấy, nhìn khỏe mạnh phết, bác vào đó ngâm cứu có khi kiếm đc dây phù hợp.

Cũng nên chú ý tới thời gian sử dụng pin nữa. Thay pin rồi thì cái khả năng chống nước cũng giảm xuống.
Cụ thể như các em Casio thì dòng pin 10 năm và pin tự sạc đắt hơn dòng pin 2 năm kha khá ạ.

lần trước em có hỏi về dây Casio, ở tràng tiền plaza, em nó nói nếu anh muốn mua thêm dây phụ thì đặt trước, khoảng 1 tuần là có, giá đâu như là 350k cách đây 2 năm khi em mua cái mudman giống của bác gì ấy

Bác không phải mua, làm thế này ngon, bổ, rẻ và mới đúng kiểu "thời trang phượt" này:

[video=youtube;SUUxriu9PTk]http://www.youtube.com/watch?v=SUUxriu9PTk[/video]

Em thì biết tết dây, có dây để tết mà lại thiếu cái đồng hồ mới chết chứ :D

Bác không phải mua, làm thế này ngon, bổ, rẻ và mới đúng kiểu "thời trang phượt" này:

[video=youtube;SUUxriu9PTk]http://www.youtube.com/watch?v=SUUxriu9PTk[/video]

Em thì biết tết dây, có dây để tết mà lại thiếu cái đồng hồ mới chết chứ :D

Nhìn hướng dẫn bằng video dễ hơn so với bản giấy. Mai tớ tìm cái đồng hồ cũ đang vứt cơ quan về thắt. He he. Đ/h đó rất ok mỗi tội cho mượn, cô bé em họ ko hiểu hành hạ nó kiểu gì, vứt trong cặp thôi mà đứt cả quai, lại gãy sát tận chân nữa chứ.

Gãy cái chốt hay gãy luôn cái khung đồng hồ? Nếu gãy cái chốt thì đem ra tiệm nhỏ nhỏ, kêu bán cái chốt thay vô là ok. Còn nếu gãy cái khung thì đem cái chốt ra nói bán cái khung mới...ha ha...just kd ^^

Thanks 4596006. Mình thì chỉ có cái chốt khóa, còn dây và mặt đồng hồ thì lại thiếu ^^. Anyway, clip hay lắm. Để cuối tuần rãnh rỗi mày mò xem sao...He he... Nam chắc cũng đeo đc !!! ^^

Hì, mình mới order 1 em Swiss Army cực kỳ đơn giản nhưng đẹp và bền...
http://cgi.ebay.com/Victorinox-Swis...512655406?pt=Wristwatches&hash=item2c5b706c2e
Đồng hồ cơ tự động, dùng vô tư ko cần pin... :D
Chống nước 100m...
Order thêm 1 cái dây vải dù kiểu quân đội...
Mỗi tội giá hơi chát...
Tổng thiệt hại $350... :(

Dây thì các bác thử ra 1 cửa hàng của 1 bác trên phomuaban ở 18 Phố Huế xem...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back