What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Bác nào recommend cho em chỗ nghỉ tại Jeju với, nên nghỉ ở khu nào ạ, nhà em có 1 cháu nhỏ 4 tuổi, em và vợ chồng chị gái em ạ.
Nếu đi đảo Jeju thì mọi người thường chọn nghỉ ở thành phố Seogwipo. Nơi này gần các điểm tham quan trên đảo Jeju, nhưng lại xa sân bay Jeju. Ngược lại nếu nghỉ ở thành phố Jeju thì gần sân bay nhưng lại xa các điểm thăm quan.

Nếu bạn nghỉ ở thành phố Seogwipo thì nhà nghỉ Minjoonggak cũng là một lựa chọn được đánh giá khá cao. Chỗ nghỉ này cách thác nước Cheonjiyeon chỉ 15 phút đi bộ. Wi-Fi miễn phí. Cạnh nhà nghỉ là nhà hàng thịt lợn đen Arang Joeul Food Street. Nếu bạn thích gần biển thì Doldam Guesthouse cũng là một lựa chọn khác nữa ở thành phố Seogwipo.

Chúc bạn tìm được nhà nghỉ ưng ý.

Tip nhỏ: Khách sạn thì đặt: hoặc . Còn bảo hiểm du lịch thì mua . About me.

Em cảm ơn thông tin cực kỳ hữu ích của bác tt2006 ạ. Bác cho em hỏi thêm về kinh nghiệm đi lại ở Jeju với ạ. Em tìm hiểu thì các trạm bus cách nhau khá xa, các chuyến cũng cách nhau tầm 20', nhà em lại ko có ai biết lái ô tô, vậy đi lại thế nào cho tiết kiệm nhất ạ. Nhà em đang cân nhắc đi cái city bus tour, ko biết tour này có ok ko nhỉ.

Em mới đặt vé đi jeju 3 ngày 2 đêm từ seoul đi jeju bằng jejuair, bác nào có thể chia sẻ cho em kinh nghiệm bay hãng này ko ạ.? Bác nào recommend cho em chỗ nghỉ tại Jeju với, nên nghỉ ở khu nào ạ, nhà em có 1 cháu nhỏ 4 tuổi, em và vợ chồng chị gái em ạ.

Jeju Air thì bay cũng bình thường như VJ, JS hay các hãng hàng không giá rẻ khác thôi.
Chỗ ở thì mình khuyên bạn là nên ở Seogwipo, tiện cho việc tham quan hơn. Sau đấy ngày cuối có thể về lại Jeju City chơi và đáp máy bay về lại Seoul.
Chỗ ở thì mình từng ở Jeju R Hotel, highly recommend nhé. Khách sạn này có ở cả Seogwipo và Jeju City nhé. Giá cả phải chăng, dịch vụ tốt, phòng twin chứ không có dorm nha.

bác cho em xin ít kinh nghiệm đi lại ở jeju với ạ, nhà em chưa có bằng lái nên ko thuê đc ô tô riêng

Đi lại ở Jeju chỉ có duy nhất là BUS nhé. Bus thì cứ xài T-money quẹt thôi. Nhưng bạn phải chú ý là lên lịch trình trước, đi những đâu, bus số mấy nhé. Chứ nếu không là mù tịt mù tăm đấy, tài xế 1 chữ tiếng anh cũng ko nói nha.

Link bus tham khảo: https://allaboutjeju.com/jeju-bus-routes/
nhớ tham khảo cả Gồ ca nha

Mình tự hỏi tự trả lời.
1. Hồ sơ đợt này du lịch tự túc nộp không đông, chỉ khoảng 20 số nên chuẩn bị đầy đủ giấy tờ nộp rất nhanh, cứ tầm 8g có mặt thì 9g là xong xuôi.
2. Bạn nào phải tự đi nộp hồ sơ của bạn đó, không được nộp thay cho du lịch tự túc.
Các giấy tờ cần chuẩn bị gì mà vẫn bỡ ngỡ thì cứ liên lạc mình hỗ trợ thêm.

sang tuần mình bay, thời tiết bên đó giờ ra sao ạ, tại lần đầu em đi Hàn nên không biết thế nào, mong các bác chỉ giáo ạ.

sang tuần mình bay, thời tiết bên đó giờ ra sao ạ, tại lần đầu em đi Hàn nên không biết thế nào, mong các bác chỉ giáo ạ.

Thời tiết đang cực đẹp, loanh quanh 20 độ C, nếu bạn hay bị lạnh thì thêm 1 cái áo khoác mỏng là ok. Have fun.

Thời tiết tại Seoul cho tuần sau đây bạn ạ.

Tip nhỏ: Khách sạn thì đặt: hoặc . Còn bảo hiểm du lịch thì mua . About me.

Re: Giới thiệu chổ nghỉ ở trung tâm Seoul

Bác tt2006 ơi, em thấy trong bài review của bác có hình cái phích tròn, bác mua ở đâu thế ạ? Cái chân sạc của em lại mua ở Anh nên nó là loại 3 chấu, mà cái chân chuyển lioa của em lại là hình vuông, áng thấy là ko cho vào đc ổ điện Hàn rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back