What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Bạn nào có vi sa multi gần đây nhất cho mình hỏi là có được cấp 3-5 năm nữa không, hay chỉ được cấp 1 năm thôi (như trang web LSQ HQ ghi thông thường là 1 năm), và mỗi lần nhập cảnh được phép ở bao lâu, trước giờ mình cứ tưởng là được <90 ngày, nhưng thấy có người chỉ được ở 30 ngày thôi. Mình tính xin vi sa bằng cách làm thẻ Platinum của Shinhanbank.

Cảm ơn bác tt2006 vì thông tin chi tiết về các quán ăn xong quanh nhà nghỉ Minjonggak, may quá nhà em đặt đc 2 phòng ở đây rồi.

Sang Hàn tụi em rất cần wifi để tra cứu google dò đường, các bác chia sẻ cho chúng em chút kinh nghiệm thuê wifi pocket với ạ. Nên thuê ở VN mang đi hay sang Hàn thuê ạ, rổ giá thế nào ạ. Em là con gái mù IT nên ko rành việc này lắm.

Nhân tiện có bác nào mua vé đi Everland rồi thì có thể cho em xin kinh nghiệm với ạ, nên mua ở trang nào cho rẻ ạ. Em cảm ơn các bác ạ.

Cảm ơn Bác mình đã công chứng , rồi qua phòng tư pháp quận ở Hà nội làm rồi. Cũng do hơi gấp lên làm phiền các Bác,nhà mình hai vợ chồng & hai con đã book vé đi Hanoi-Busan về Seoul- Hà nội đang cày hết hơn trăm trang hỏi đáp để lên lịch trình hợp lý. Mong nhận được tư vấn của các Bác.

Cảm ơn bác tt2006 vì thông tin chi tiết về các quán ăn xong quanh nhà nghỉ Minjonggak, may quá nhà em đặt đc 2 phòng ở đây rồi.

Sang Hàn tụi em rất cần wifi để tra cứu google dò đường, các bác chia sẻ cho chúng em chút kinh nghiệm thuê wifi pocket với ạ. Nên thuê ở VN mang đi hay sang Hàn thuê ạ, rổ giá thế nào ạ. Em là con gái mù IT nên ko rành việc này lắm.

Nhân tiện có bác nào mua vé đi Everland rồi thì có thể cho em xin kinh nghiệm với ạ, nên mua ở trang nào cho rẻ ạ. Em cảm ơn các bác ạ.

Wifi pocket nếu bạn ở HN hoặc HCM thì nên thuê luôn ở VN mang sang nhé, đi nhóm tầm 4-5ng thì tính ra có mấy chục 1 ngày ý mà, thuê bên hàn pickup ở sân bay cũng dc nếu bạn có thẻ visa để deposit, mình đã thử tìm hiểu giá thì thấy thuê ở vn rẻ hơn, bên đó có chỗ thuê rẻ nhất là 3$ 1 ngày thì phải nhưng giới hạn 1 ngày có mấy trăm MB, dung lượng lớn hơn thì đắt hơn. Thuê ở vn mình thuê Laxgo nhé, pin trâu lắm đi từ 9h sáng đến 10h tối, 5ng dùng mạng vèo vèo.

Vé everland thì mua qua kkday hoặc klook, dc giảm 30% cho ng nước ngoài, bạn mang passport tới everland cũng mua dc với giá giảm nhưng đứng chờ lâu lắm, mình mua trc sẽ nhận dc cái QR code, vào đến cổng everland k cần xếp hàng lấy vé, ra thẳng cổng soát vé ng ta scan code là vào dc luôn, tính ra tầm 690k/vé

Vừa rồi nhà mình sang là thuê wifi pocket ở link này, 3$/ngày, tính ra thấy rẻ hơn thuê ở VN, bạn check giá so w VN chỗ nào tốt hơn thì bạn đặt thôi nhé. https://www.klook.com/activity/253-4g-unlimited-data-wi-fi-device-seoul/
Everland thì do nhà mình đặt ks ở khu Myeong-dong nên mình book qua Daesung Tour (đc recommend trên website của Everland luôn) là dạng xe shuttle bus họ sẽ đón mình ở 1 vài trạm cố định theo như list của họ và sẽ chở thắng đến everland luôn, chiều khoảng 6pm họ pick up mình và chở về điểm ban đầu. Mình mua luôn cả vé vào cổng của họ luôn, còn vé xe bus round trip thì 12.000won/người. Đưa tiền ngay trc khi lên xe đi. Đặt hẹn trc 1 ngày (mình nhờ ks gọi đặt hẹn dùm) http://www.daesungtour.co.kr/sub3.php

Các Bác mới làm visa Hàn quốc gần đây có thể giới thiệu phòng dịch công chứng tốt & giá cả hợp lý được không? cảm ơn các Bác.

Dịch thuật uy tín ý bạn, mình làm ưng.

Nếu ở HN thì phí rẻ hơn HCM vì các bạn ý giải thích CP trong HCM cao hơn.

Bạn chỉ cần mail bản chính -> họ báo giá -> bạn CK-> là nhận đc ko phải đi đâu hết

Bạn nào có vi sa multi gần đây nhất cho mình hỏi là có được cấp 3-5 năm nữa không, hay chỉ được cấp 1 năm thôi (như trang web LSQ HQ ghi thông thường là 1 năm), và mỗi lần nhập cảnh được phép ở bao lâu, trước giờ mình cứ tưởng là được <90 ngày, nhưng thấy có người chỉ được ở 30 ngày thôi. Mình tính xin vi sa bằng cách làm thẻ Platinum của Shinhanbank.

Tất cả các bạn của mình và mình chỉ được phép lưu chú 30 day thui bạn . Chắc sau này dễ or visa multi nhưng không phải mục đích du lịch đc 90d

Có thẻ shiban thì cực đơn giản nhé bạn.

Tất cả các bạn của mình và mình chỉ được phép lưu chú 30 day thui bạn . Chắc sau này dễ or visa multi nhưng không phải mục đích du lịch đc 90d

Có thẻ shiban thì cực đơn giản nhé bạn.

Cho mình hỏi thêm vi sa multi của các bạn có giá trị mấy năm? Thanks b nhìu ^^

Chào các bác, chuyến đi sắp tới để tiết kiệm thời gian em dự định di chuyển từ Busan đi Seoul buổi đêm khoảng 23h-tầm 4, 5h sáng nhưng hình như tàu không có chuyến nào tầm giờ đấy? Em tra ggl map thì hình như có bus đêm nhưng không tra được cụ thể hơn, không biết có ai biết tàu hoặc bus đêm từ Busan đi Seoul không ạ? Em cám ơn

Từ Busan đi Seoul bằng KTX train chỉ hoạt động tới khoảng 22:25. Phí khoảng từ 56,800 (Standing / Not assigned), 59,800 (Standard Class) , 83,700 (1st Class) (tùy chuyến). Thời gian di chuyển từ Busan tới Seoul khoảng 2 giờ 20 phút.

Link KTX train: http://www.letskorail.com/ebizbf/EbizBfTicketSearch.do

Đi xe buýt thì nhiều hãng, mỗi hãng đi giờ khác nhau. Trễ nhất là khoảng 02:00. Thời gian di chuyển từ Busan tới Seoul khoảng 4 giờ 20 phút. Phí khoảng từ 23,000 W tới 50,000 W (tùy hãng).

Link xe buýt: http://www.kobus.co.kr/web/eng_new/schedule.jsp

Còn khách sạn ở Busan thì mời vào đây.

Tip nhỏ: Khách sạn thì đặt: hoặc . Còn bảo hiểm du lịch thì mua . About me.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back