What's new

PHAN XI PĂNG vài tấm ảnh cũ

Bọn em khởi động chuyến đi Fanxifang trong trời mưa như trút, có em, anh Phan Ỏn và Mác, thằng tây này em tình cờ gặp ở nhà nghỉ Cat Cat và dùng trình tiếng Anh bằng A ở 33 Nhà Chung rủ đi cùng sau khi mời nhau 1 chầu diệu thịt, hắn lập tức ok và đi gửi email cho ng yêu, nó nói nó làm chuyên gia vi tính gì đó về 1 chương trình nghiên cứu không gian, chắc nói khoác, em nói với nó trèo Fang xi fang dễ như đi đái=))

Bọn em đi xe ôm lên đỉnh đèo rồi từ đó đi cắt sang Fxf, giờ gọi là lối Trạm Tôn. Trả 50k 1 người cho các chiến sĩ kiểm lâm chả biên lai mẹ gì, em đồ rằng tối đó các anh diệu thịt với nhau, trời thì mưa, chúng em mất 3h lội dọc theo 1 con suối nước siết và đỏ ngầu, người dẫn đường là anh Vàng a Xóa, dọc đường em gạ anh ta kể chuyện đời sống tình dục người Mông khá vui, chúng em cười suốt dọc đường... té ra tục cướp vợ người Mông là có thật, Ỏn hỏi bắt đc rồi có quan hệ sinh lý ngay đc ko?? Xóa nói ko đc ko đc, nhốt nó vào nhà rồi tán tỉnh nỉ non thôi, Ỏn lại hỏi thế nhốt nó 3 ngày ko cho nó đi đại tiện à?? hay phệt luôn trong nhà?? Xóa nói có chị tao đưa nó ra ngoài giải quyết!! Ỏn lại hỏi thế nó té luôn thì sao??? Xóa văng tục rồi nói bọn nó toàn trốn theo cách đó,,,

Vàng a Xóa đứng giữa, cạnh là em và Ỏn, hà hà mình 1 thời cũng phong độ như ai???

Last edited by a moderator:

Sau đó chúng em đi dọc theo sườn núi,trời mưa như trút, Vàng A Xóa gặp măng là bẻ cho vào gùi, anh nói cho bữa tối, thỉnh thoảng anh lại nhìn rất chăm chú vào 1 đọt măng gẫy và nói có con gấu đã qua đây, em trèo mệt nói có con c...gấu, Ỏn hỏi thế có gấu thì mày định làm gì?? Xóa nói chạy về gọi trai bản đi bắn, té ra ở vùng núi này, cứ con gì to hơn con chó là chết chắc với người Mông,,

Em mượn dao của Xóa cắt 1 lỗ ở mũi giày cho nước chảy ra, cái con dao của người Mông to như dao phay mà sắc đển nỗi có thể cạo râu đc, còn Mác và Ỏn tiếc giầy đắt tiền nên ko cắt, chúng nó cứ đi với tiếng nước ọm ọm trong giầy. Ngay cả đường trên sườn núi cũng toàn vũng nước, thỉnh thoảng Ỏn và Xóa dừng lại hút điếu thuốc, em với Mác lại xin 1 hơi cho ấm người mặc dù ko hút, Mác khá vui với chuyến đi ngoài kế hoạch, cứ xì xà xì xồ, em nghe ko hiểu nhưng cứ OK OK,, he he cuối cùng cũng đến đc nơi nghỉ đêm

Đó là cái lán che bằng ni lông lá cây, gỗ ván dột tứ tung của 1 anh nghiện oặt, giờ ko biết anh lưu lạc phương nào?? anh cho thuê 30k 1 cái túi ngủ hôi rình, lúc này khi mở ba lô thì em mới nhận ra tất cả đồ ướt sạch, ba lô của Mác có bao trùm nên ko sao,,, ngồi uống diệu với anh nghiện nghe chuyện anh sống ở bãi vàng rồi chuyện anh chém người như chém chuối ghê cả người, nguyên văn anh kể : tao đánh nó,dùng chầy đập, thấy nó nằm im tưởng chết rồi nên vứt nó xuống giếng quay lại rượu tiếp, lúc rượu xong ra xem thì nó đã tỉnh bò khỏi giếng trốn mất vv.... Là anh nghiện đang dẫn chứng về người sống dai chứ ko dễ nghẻo khi Ỏn lo trời rét mưa gió trèo đc đến PHAN thì chết mất,,, theo em tất cả các anh nghiện đều có khoa nói, như các cụ nói thì "Con kiến trong lỗ cũng bò ra"

Em oánh cái trung tiện ra cả bã phải giặt quần rồi hơ trên lửa. Các bác cứ bia nhiều mà ăn ít thế nào cũng bị như em,, Vàng a Xóa nói người Mông mà ỉa ra quần là vứt luôn quần đi, em hỏi sao vứt, Xóa nói ỉa ra quần là sắp chết rồi, em nói tao điếu vứt cũng điếu chết, cả lũ bò ra cười, sau đó Xóa và anh nghiện đi ra cái chòi sau nhà tiêm thuốc cho nhau xì xụp cả đêm, chúng em chui vào túi ngủ, mưa và rét,t rên mái lều dột tứ tung, ở SAPA hôm đó bắn pháo hoa đì đọp nhân 100 năm gì gì đó, ko biết Phan Ỏn làm gì mà túi ngủ nó cứ rung lên bật bật,thằng này vua sợ ma.

Hôm sau Xóa nấu cho mỗi thằng 1 bát mì tôm suông, Ỏn sợ ma nên gần như thức trắng, chúng em tiếp tục, từ đây bắt đầu vất vả thật sự, bọn em treo hết ba lô lên 1 cành cây vì ko đủ sức mang theo, uống hết nước để đỡ phải cầm theo cái gì, sau này mới thấy dại vì khát kinh khủng, qua 1 đống xương Xóa nói năm ngoái con Hổ về bắt trâu ăn ở đây, Phan Ỏn sợ run, có tiếng súng đùng đoàng ở dưới, Xóa bảo bọn nó bắn chim thú gì đó khéo đạn lạc vào người, lại càng sợ, Ỏn cuồng cuồng giục mọi người đi mau.

Mác bỏ cuộc ở đoạn vách núi có 1 sợi thừng thòng xuống, lý do là người yêu tao quan trọng hơn Fxf, em bảo nó cứ nằm đó đợi bọn em quay lại, bọn em leo mãi trong 1 rừng trúc, cứ bám trúc mà leo lên, Phan Ỏn quyết định bỏ cuộc nhưng do sợ ma nếu ở lại 1 mình lên cắn răng bò theo, Vàng a Xóa với đôi dép tổ ong cứ chạy băng băng, người Mông rất lạ, để khuyến khích đi tiếp, Xóa luôn nói "đường còn xa lắm, tít qua dãy núi kia cơ"

Cuối cùng cũng đến đỉnh, em vồ đc quả cam bọn nào bỏ lại ăn ngấu nghiến, ko có nước nên khát khô cổ, trời mù mịt và gió thì rất to, bọn em ngồi nghỉ 30 phút rồi chụp vài phát ảnh làm hàng trên đỉnh rồi quay xuống, chỉ việc đặt đít xuống đường bùn và trôi, thấy Mác đang ngủ, nó nói về gặp bạn tao thì nói tao cũng lên đỉnh nhé.

Khi xuống trời rất đẹp, bọn em nhồng lên khi nhìn thấy Sapa phía dưới, về Cat cát khoảng 6h chiều, cả lũ làm 1 bàn diệu thịt hả hê, hôm sau đến nhà Xóa làm trận nữa, Xóa mời 1 bạn tên là gì em quên rồi nhưng khá giầu có do anh ta sở hữu vài nương thảo quả, anh có 1 cái vòng bạc nặng dễ đến 1 cân trên cổ, Xóa luộc 2 con gà, chục bắp ngô, Mác thích mê với mon ngô luộc, người Mông để bếp giữa nhà, khói mù mịt, vợ Xóa ko nói đc tiếng Kinh, ngồi ôm con trong xó nhà cười như ma, em thuyết về lý người Mông rất vui rồi nôn ra nhà Xóa 1 bãi tướng, hóa ra người Mông bị nôn ra nhà thì vui, Xóa nói thế mới thật bụng, mấy hôm sau bọn em cũng bia với hội Mác và bạn nó ở hanoi, Mác dặn đi dăn lại là nhớ nói Tao CŨNG LÊN ĐỈNH NHÉ,,

văn em hơi thô,mong các bác thông cảm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back