What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Ngày xưa cụ Nhược Pháp bẩu:"Thiên ký sự đến đây là chấm dứt vì cô bé đi lấy chồng..."Dưng mà em nghĩ dù cô mĩ nhân gì gì đấy của bác Pín theo chồng thì bác viết tiếp chứ?Em đang chờ bác ở đây ạ.

Em xin tiếp hầu các bác
Nước Anh là 1 hòn đảo,thế nên bãi biển khá nhiều,nhưng nước rất lạnh,em định xuống bơi nhưng vừa thò chân xuống nước em bỏ ý định ngay,lạnh như bom,,

Ấy thế nhưng ngắm thì phê lòi mắt kính thưa các bác giai phượt,con gái con đứa cứ mặc muỗn cái quần nhỏ tý ty hơ hớ nằm phơi nắng,đùi đĩa ngồn ngộn trắng ngần,,,(NT) Pín em phải hít thở thật sâu để kìm nỗi niềm khó tả,,

Pín em đi bộ dọc bãi biển,giả vờ ngắm trời đất nhưng mắt em tia nhanh lắm,bọn Tây có ăn lên cứ là tròn lẳn,bọn chúng ko coi da trắng là đẹp như ta,cứ da là phải rám nắng mới đẹp,nên những cô gái cứ lật ngược lật xuôi để phơi cho đều như ta phơi mực,,,Pín em ko bỏ qua cơ hội nào,chỉ gói gọn trong 1 câu là PHÊ LÒI MẮT

À mà gọi bọn này là Tư bản hơi oan cho chúng nó,bọn chúng cứ phát triển từ thời trung cổ đến giờ,,đều như vắt chanh,ko hề quan tâm đến Tư bản hay chủ nghĩa xã hội,

Nếu chủ nghĩa xã hội là chữa bệnh ko mất tiền thì bọn này đến đích rồi,thấy hơi yêu yếu là bốc phone đặt hẹn với bác sĩ,bệnh giời bệnh biển gì cũng ko phải trả tiền,

Thế nhưng với nguồn nước,khí hậu,thực phẩm trong lành,đến khi già sắp vào quan tài rồi chúng nó mới thèm ốm,,còn thanh niên chỉ có vấn đề là hốc lắm quá nên bị béo phì,,chết mẹ chúng mày chưa con??

Bới giàu có nên bọn Anh này thật lắm thú chơi,bọn này sẽ đến 1 hồ rộng,thả thuyền máy xuống,nổ máy rồi ngóc đầu lên là phóng

Bọn này thì ra 1 dòng sông,hạ thuyền,cứ xuôi dòng mà lướt,,,

Hoặc kéo theo vài con ngựa,hạ trại ,cưỡi đi chơi

Việt nam ta giao thông quá tồi,để đi trong vòng 200km xa Hanoi có khi mất cả ngày,tỉnh nào cũng có các chiến sĩ cảnh sát giao thông kiên cường phục kích rình bắn tốc độ,thế nên cuối tuần ở nhà cho nó lành,em chụp cái tốc độ xe em này;71 dặm/h tức thị gần 120km/h lắm lúc húng lên em cầy đến 85,,

Bọn Anh đi 200km chỉ mất 2h thôi,đường cao tốc cho phép chạy 70 dặm tức gần 120km/h,nên việc đi lên rừng hay xuống biển cách thành phố đôi trăm km đi như ta đi từ hà nội đến hà đông vậy,,

Công nhận giàu có sướng thật,Pín em thấy khá nhiều đôi uyên ương nắm tay nhau đi bộ trên những đường mòn trên sườn núi,tay cầm gậy,lưng mang nước uống và đồ ăn picnic,,,,,,

Nghèo khó thì chơi kiểu nghèo,nhớ hồi Pín em chưa bán đất,cứ gom đủ 50k là mắt trước mắt sau là rủ người yêu sang Gia lâm thuê nhà nghỉ,,,cầm tay nhau,nhìn sâu vào mắt nhau rồi lao vào nhau như 2 con chọi máu:Dam

Môi trường bọn tư bản hơn hẳn ta,ở ven biển em thấy nhiều bọn chim cốc mò cá,,ở đây hẳn phải có nhiều cá,

Bọn Tây cũng oánh cá như ta,chúng đang vớt những cái bẫy cá,,

Như làng em do nhanh nhậy tiếp thu kỹ thuật tiên tiến nên thay vì thả lưới bén hay giăng câu,bà con làm cái bình ắc quy cũ thải từ ô tô,thêm bộ kích điện của Tầu,gí đến đâu là cá nổi nên đến đó,sau hết cá,1 vài anh xấu tính dí điện cả chó nếu có cơ hội,,,Pín em cũng đc mời ăn thịt chó ăn cắp 1 vài lần,đương nhiên em xách chai diệu sang ngay,,bần nông mà,cần gì hỏi thịt chó từ đâu ra?có hôm ăn xong chúng nó mới nói chó này do đánh bả chứ ko phải giật điện khiến Pín em tởn mất 1 tuần,,

Chó ở đây rất đc cưng chiều,đồ ăn của chúng có hạn sử dụng,ốm đau có bác sĩ chăm sóc đàng hoàng,có ảnh treo tường như người,ị ra đường thằng chủ phải nhặt kứt cho vào thùng riêng,đương nhiên người nhặt người ko vì thỉnh thoảng em vẫn thấy kứt chó bên đường,,

Làm thân con chó nhất lại là chó ta em thật cực khổ trăm bề,,,

Lái xe dọc đường em thấy cả 1 con hươu nhỏ bị xe đâm nằm ở vệ đường,em muốn dừng lại chụp ảnh nhưng phóng nhanh quá ko kịp phanh,nhưng đến con chồn xấu số này thì em dừng kịp,em đá thử,nó nặng đến chục cân...

Sao trung ương xây vài nhà nghỉ ở châu Âu cho các lãnh đạo cao tuổi của chúng ta sang an dưỡng 1 năm vài tháng,hẳn tuổi thọ sẽ nâng cao hơn và vì thế trường tồn lãnh đạo công cuộc tiến nhanh tiến mạnh tiến vững chắc,,,,,,,,

Tên đủ của nước Anh là "liên hiệp các vương quốc Anh và bắc Ai len",vậy là em phải đến cả bắc Ai len cho đủ lệ bộ. Vậy là từ Stonehenge, em làm 1 vòng ngược qua Scotland và đến Northern Ireland, qua phà biển của Tây he he. Ấy thế nhưng lắm lúc nghĩ ruộng nhà mình đã thành sân nhà nó Pín em thấy hơi ngậm ngùi

Ở cuối nước Anh em cũng đến chỗ này,trung tâm cứu hộ linh trưởng,thú thực em ko ưa mấy con khỉ lắm nhưng thỉnh thoảng chương trình thế giới động vật nói về chốn này nên em vào xem cho biết,300k ông cụ tiền vé

bọn khỉ vượn ở đây đều đc đặt tên như người,nào Giôn nào Giắc

Em khá thích cách bọn Tây làm hàng rào cho khỉ,ở vườn thú ta,chuồng khỉ luôn có lưới sắt trùm kín hay mái che vì khỉ leo trèo rất giỏi,bọn Tây giải quyết vấn đề này khá đơn giản,xem hàng rào của bọn nó làm!!!

Khá thông minh và rẻ tiền,bọn khỉ ko có điểm bám tay nên ko trèo qua đc,còn nhẩy vọt qua thì bọn này lại chưa học đc đòn của Phan bá vành!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back