What's new

Nghỉ hè ... dẫn vợ con đi phượt .

Cách đây hơn 1 tháng ... 3h đêm đang nằm coi đá banh thì nhận được tin nhắn của bạn Béo xinh dep ... a có mua vé giá rẻ của Vietnam Airline không . OK , sáng hôm sau nhận được code vé liền ... giá rẻ bất ngờ ... cả nhà 4 chiến sĩ lượt đi lượt về mất có hơn 6 củ ...
Thế là quyết định dẫn vợ con đi vòng cung đông bắc ... nhờ bác Soncoi mướn dùm cái xe ... đi phượt .

4h sáng 2/6 cả nhà lên đường ra sân bay Tân sơn nhất ...

dạ thưa bác,em có vợ rôi ạ, e có ăn học , có công ăn việc làm, nhà cũng khá giả lắm ạ,ko ăn trộm nhà bác đâu, nếu có ăn trộm mà ngu sao đưa hình lên làm avatar bác? cháu thấy lạ và hay nên vào xem theo dõi thôi, chú soncoi ko thích thì con out vậy, đừng hiểu lầm con, bác tuấn chắc còn nhớ con đó, kỳ topic 'Đầu năm đi phượt' con có theo dõi,hỏi chú vụ khách sạn ở đà lạt đó...anh em chơi chung cùng diễn đàn, cùng đam mê phượt mà nói sao nghe bùn quá...

Hihi đừng buồn cháu ah, các bác ấy nói đùa đấy ko có ý gì đâu.
Chú nhớ cháu mà

Ba Vì là một dãy núi đất và đá vôi lớn trải trên một phạm vi rộng chừng 5000 ha ở ba huyện Ba Vì (Hà Nội), Lương Sơn và Kỳ Sơn (Hòa Bình), cách nội thành Hà Nội chừng 60km.

Trên Ba Vì có nhiều ngọn núi, nhưng nổi tiếng nhất là Tản Viên (còn gọi là Ngọc Tản, Tản Sơn, hoặc Phượng Hoàng Sơn). Núi này cao 1281m, gần đỉnh thắt lại, đến đỉnh lại xòe ra như chiếc ô nên gọi là Tản (傘). Chân núi này có đền Hạ, lưng chừng núi có đền Trung, đỉnh núi có đền Thượng .

Trên dãy Ba Vì còn có nhiều cánh rừng nguyên sinh. Hệ sinh thái động thực vật của Ba Vì rất đa dạng. Vườn quốc gia Ba Vì là nơi bảo tồn sự đa dạng sinh học của Ba Vì.

Ba Vì còn là một khu du lịch sinh thái nổi tiếng ở miền Bắc Việt Nam với các điểm du lịch như Khoang Xanh-Suối Tiên, khu du lịch Ao Vua, Đầm Long, Thác Đa, hồ Tiên Sa, suối nước khoáng Tản Đà, các đền thờ. Ở các độ cao 400m và 600m còn có hai khu nghỉ mát được xây dựng từ thời Pháp thuộc.

Vợ con tôi lần đầu tiên dược bước vào 1 khu rừng nguyên sinh rậm rạp nên rất ngạc nhiên và thích thú ... những dây leo to đùng vắt ngang qua đường đi...

DSC_0219 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0220 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0223 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0225 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0229 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0247 của tuan_coi, trên Flickr

Con gái tôi và bé Linh con bác Son coi tha hồ tạo dáng ...

DSC_0312 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0309 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0303 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_0299 của tuan_coi, trên Flickr

Last edited:
Chào bác ! hình ảnh, cảnh vật quá đẹp,những tấm ảnh lãng đãng sương mờ đẹp quá ,rất thích bác ạ !
Cám ơn bác Bảo ... Gia đinh tôi mới về SG đêm qua kết thúc 10 ngày ngao du ngoài bắc , tụi nhỏ vui và thích lắm .

dạ thưa bác,em có vợ rôi ạ, e có ăn học , có công ăn việc làm, nhà cũng khá giả lắm ạ,ko ăn trộm nhà bác đâu, nếu có ăn trộm mà ngu sao đưa hình lên làm avatar bác? cháu thấy lạ và hay nên vào xem theo dõi thôi, chú soncoi ko thích thì con out vậy, đừng hiểu lầm con, bác tuấn chắc còn nhớ con đó, kỳ topic 'Đầu năm đi phượt' con có theo dõi,hỏi chú vụ khách sạn ở đà lạt đó...anh em chơi chung cùng diễn đàn, cùng đam mê phượt mà nói sao nghe bùn quá...

Thôi nào bạn ... có gì đâu , anh Soncoi đùa đấy , chứ người ta lớn rồi ai lại nói bạn như vậy . Anh Soncoi là người xứ Bắc có thể kểu đùa cợt nó khác miền của mình nên làm bạn kho chịu tí đó mà .
Anh Soncoi nhậu với mình 2 lần rồi , 1 lần Bến Tre , 1 lần ở Lái Thiêu , anh ấy rất vui tính lắm .
Đừng buồn nữa nghen :D Tiếp tục theo dõi bài viết chú Tuan_Coi và vui lên nào :D
Heyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,108
Latest member
dhungld
Back