What's new

Lập team đi tây tạng 09/2017

Mình là nữ, 26 tuổi, ở SG, đang muốn rủ rê cung Tây Tạng vào tháng 09/2017. Vì điều kiện và hoàn cảnh không cho phép đi dài, nên mình chỉ lên plan đi riêng Tây Tạng, thăm thú cung điện và 1 vài tu viện, hồ thiêng, dự 8 ngày ( đã bao gồm thời gian di chuyển), kế hoạch sơ bộ của mình như sau:

16/09: HN/HCM- Thành Đô
17/09: Thành Đô- Lhasa
18/09: Drepung & Sera Monastery
19/09: Potala Palace, Jokhang và Barkhor
20/09: Yamdrok tso- Gyangtse- Shigatse
21/09: Tashihunpo- Namtso
22/09: Namtso-Lhasa-Thành Đô
23/09: Thành Đô- HCM/HN

Vì mình chỉ có nhu cầu đi thăm vài địa điểm nổi bật ở Tibet nên lịch trình khá nhẹ nhàng, ko chạy show, phù hợp với những ai mê mẩn trời xanh, núi tuyết và hồ thiêng của Tây Tạng mà lại ko có thể nghỉ phép nhiều như mình :D ngày đầu bay,nghỉ và kết hợp chơi Thành Đô, hom sau mới bay đi Lhasa.

Plan trên vẫn đang trong quá trình quyết định nên mọi người thấy cần gì góp ý cứ nói với mình nhé :D You're welcomed!

Mình là nữ, 26 tuổi, ở SG, đang muốn rủ rê cung Tây Tạng vào tháng 09/2017. Vì điều kiện và hoàn cảnh không cho phép đi dài, nên mình chỉ lên plan đi riêng Tây Tạng, thăm thú cung điện và 1 vài tu viện, hồ thiêng, dự 8 ngày ( đã bao gồm thời gian di chuyển), kế hoạch sơ bộ của mình như sau:

16/09: HN/HCM- Thành Đô
17/09: Thành Đô- Lhasa
18/09: Drepung & Sera Monastery
19/09: Potala Palace, Jokhang và Barkhor
20/09: Yamdrok tso- Gyangtse- Shigatse
21/09: Tashihunpo- Namtso
22/09: Namtso-Lhasa-Thành Đô
23/09: Thành Đô- HCM/HN

Vì mình chỉ có nhu cầu đi thăm vài địa điểm nổi bật ở Tibet nên lịch trình khá nhẹ nhàng, ko chạy show, phù hợp với những ai mê mẩn trời xanh, núi tuyết và hồ thiêng của Tây Tạng mà lại ko có thể nghỉ phép nhiều như mình :D ngày đầu bay,nghỉ và kết hợp chơi Thành Đô, hom sau mới bay đi Lhasa.

Plan trên vẫn đang trong quá trình quyết định nên mọi người thấy cần gì góp ý cứ nói với mình nhé :D You're welcomed!

Mình là nam, ở Sài gòn. Cũng chỉ muốn đi Tây Tạng thôi vì không có nhiều phép. Bạn có thể lùi lại thờí gian trong hè khoãng tháng 8 ( hoặc 7,6 ) không? Và đi 8 ngày từ chủ nhật trước đến chủ nhật sau để hạn chế nghĩ phép không ? Cám ơn bạn.

Em cho chị 1 suất nhé, chị cũng ở SG. Nghe nói hiện tại TQ đã cấm du khách nước ngoài đến Tây Tạng, ko biết sang năm thế nào.

Thông tin này của bạn trang0307 là sai nhé.
Mình có nhóm bạn ở Hà nội đang ở Tây Tạng đây. Hôm nay chắc đi hồ Namtso. Tùy tình hình chính trị của TQ với một số nước, trong đó có VN có thể họ chỉ đạo không cấp permit trong một khoảng thời gian nhất định. Nhưng hiện tại họ đang cấp permit cho VN.
Chắc chắn khi đi Tây Tạng bạn sẽ phải mua tour nội địa tại Tây Tạng nên công ty tour họ sẽ cập nhật tình hình permit vào TAR (khu tự trị Tây Tạng) gồm các điểm các bạn định đi ở trên nên không nên lo lắng quá.

Tình hình permit TT trước giờ vẫn thường phập phù như vậy đó chị ơi, nhưng đại đa số các đoàn đã lên kế hoạch thì đều đi thành công, chót lọt hết. Vậy nên em mới ấp ủ cho giấc mơ này vào mùa thu năm sau đây ạ :D

Mình là nam, ở Sài gòn. Cũng chỉ muốn đi Tây Tạng thôi vì không có nhiều phép. Bạn có thể lùi lại thờí gian trong hè khoãng tháng 8 ( hoặc 7,6 ) không? Và đi 8 ngày từ chủ nhật trước đến chủ nhật sau để hạn chế nghĩ phép không ? Cám ơn bạn.

Mình tính đi từ thứ 7 trc đến thứ 7 sau đó bạn, cũng là ngày nghỉ mà :D Khoảng tháng 9 là mùa thu- cảnh đẹp nhất nên mình chọn đi thời gian ấy

Đây là 1 cung rất hay,bạn có thể cho mình biết qua chi phí,thủ tục visa ko,mình cũng ở sg ??

Budget tầm 1500$, visa thì xin bt thôi bạn, lúc nào sắp đi mới xin, còn trước mắt có plan ngày đi ngày về để canh vé rẻ đã, cái này mới mất nhiều tiền này

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back