What's new

[Chia sẻ] Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Sau loạt bài về cung Tà Năng - Phan Dũng (https://goo.gl/xe4n6Y), Cam - Lào - Thái (https://goo.gl/iy3P5j) và Xuyên Đông Dương về quê ăn Tết (https://goo.gl/bjG2BU) cũng khá được các bạn theo dõi, nay ngứa tay muốn chia sẻ tiếp chuyến đi đầu tiên của mình. Đó là cung Tam Bố - Bắc Bình.
---
Nhắc đến Tam Bố - Bắc Bình, cung offroad khá khủng của miền Nam thì nhiều bạn biết rồi, đặc biệt ngược từ Bắc Bình lên Tam Bố thì phải nói là khủng văn khiếp (c). Nghe tên thì có vẻ hay lắm, "mông thợ" lắm, máu lắm :D. Cơ mà chui vào đấy mới biết thế nào là lễ độ đấy nhé các cụ =))
Có rất nhiều bài viết về cung đường này rồi, chuyến đi của bọn mình cũng từ năm 2014 rồi, nên mình cũng không có ý định giới thiệu hay là khoe khoang gì, chỉ là lúc rảnh rang muốn viết tí chia sẻ với các bạn và sau này cho thằng con nó vào nó đọc xem trình chém gió của bố nó có bằng nó không thôi :D.
Bác nào từng đi rồi thì bỏ qua, bạn nào chưa đi thì cũng đừng nên đọc vì đọc xong lại ngứa chân chui vào đó vừa mệt vừa chả có cái con khỉ gì xong về chửi mình lừa đảo nhé =))
Lên cái hình xấu hoắc tí để câu view cho đỡ trôi bài :D

Re: Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Lo khoản lửa xong rồi thì Tèo đi thịt gà, làm gà thì mình thua :D, nhớ hồi Tết 2008 lúc vợ chồng mình ở riêng, chiều 30 Tết mình cắt tiết con gà thế đếch nào cắt xong nó chạy khắp nhà, tiết văng tung tóe, thề từ đó đếu bao giờ cắt tiết gà nữa =))
Tèo ta thì có vẻ thuần thục, chắc ở nhà bị vợ sai vặt nhiều =))
Trong lúc đó mình tranh thủ mắc 2 cái võng ở bên sườn suối và phụ giúp Tèo làm gia vị sau đó tắm phát cho nó tỉnh cái thằng người :D

Khi đi mình trộm cả cái nồi nấu canh của vợ để mang theo nấu nước, nấu cháo :D. May mà sau đó hình như có cầm về vì không thấy vợ bạt tai cho phát nào :D. Hay là để lại Tèo nhỉ, quên mẹ rồi!

Gần 7h tối, do trời tối quá nên mình chạy chiếc xe mình lại gần để nổ máy chiếu sáng cho 2 thằng ăn tối và nhậu :D. Bình xăng xe mình những 14 lít, hồi đó xe còn mới, chạy 100km hết có 2 lít xăng nên để nổ cả đêm cũng chả lo hết xăng, vậy nên cứ tẹt ga đê =))

Tèo ta sau một ngày hò dô tao nào, một hai ba nào... rồi thì vật lộn với các thứ thì giờ chắc cũng mệt roài, gà qué, cháo chiếc xong xuôi lão nằm ườn ra và than thở: Ối giờ ơi sao lại ngu thế này! Ở nhà chăn ấm nệm êm không muốn chui vào đây làm cái gì cơ chứ =))=))=))
Mọe, mày lừa tao vào đây tao chưa chửi thì thôi còn nằm đấy mà than mới thở :D:D:D

Quả Iphone này nó đã đi qua bao nhiêu địa danh rồi đó bạn già, Giờ vẫn còn đem chụp phơi sáng đc đó. kakaka

Cụ Tèo có quả iphone 4 thần thánh cũng chụp choẹt loạn cả lên, về chả thấy khoe hình gì cả :D

Đi rừng lạc là bình thường, nhưng tinh thần ae vẫn cao tận ngọn cây!

Đến 11h10' sau khi chạy loăng quăng trong rừng như mấy con khỉ xổng chuồng thì Lít Quang Tèo tuyên bố câu xanh rờn: Lạc đường rồi!
Mọe, căm ghê :D. Vừa đi lão ý vừa lẩm bẩm rằng thì là đường lạ lắm lạ lắm làm mình đã nghi nghi rồi. Thôi lạc thì quay lại lần đường đi tiếp, sợ cái đếch gì :D, dù sao cũng được ngắm vài đoạn đường mà cả cuộc đời chưa chắc đã đi lại :)
Chỗ này là chỗ bọn mình phải quay lại:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back