What's new

Chuyến đi rừng Tràm Trà Sư bất ngờ- Nhưng nhiều ấn tượng nhất

attachment.php

Sáng nay, lòng cảm thấy vui vui. Công việc cũng rãnh rổi. Chợt nhớ gần đây lên D Đ' Phượt". Thấy có rất nhiều bạn trẻ đang chuẩn bị tour đi tham quan rừng Tràm Trà Sư vào mùa nước nỗi nhiều lắm. Nhất là những ngày sắp vào lể hội đua bò ở Tri Tôn.

Mình thì ở kg gần mà cũng kg quá xa với rừng Tràm Trà Sư. Nhưng chỉ đi vào rừng có 2 lần.
Một lần thì có đi thuyền vào rừng ngắm cò,giang sen,điên điển...và dơi ngựa trong thời gian rất ngắn
Và một lần đến rồi.... để nhậu cá lóc nướng với anh bạn KL, nên kg có đi tham quan gì được nhiều trong khu rừng.

Lần này, thôi cố gắng đi tìm hiểu kha khá đôi chút về rừng Tràm của quê hương mình. Chớ để khi có ai hỏi. Mà mình là thổ địa mà kg biết chút nào là quê lắm....

Tánh tôi thì thích đi đâu thì đi một mình cho đầu óc thanh thản, suy tư theo suy nghĩ của mình.

Nhưng vừa chuẩn bị đi thì có người dượng rể năm nay đã 73 tuổi, hỏi đi đâu " tôi nói vui đi phượt rừng tràm, dượng đi kg? Tôi tính nói chơi, vì thấy dượng tôi đã lớn tuổi sợ ngại đi xa. Ai ngờ ổng muốn đi thật. Thế là...khởi hành thôi.

Đến TP. Châu Đốc vào khoảng 11h. Tôi kg đi đường vào chùa Bà Núi Sam, Nhà Bàng và Tịnh Biên để vào rừng Tràm Trà Sư. Mà theo con đường tránh trung tâm TP.Châu Đốc vừa mới thi công đưa vào sử dụng gần đây để chạy.

attachment.php

attachment.php

Xa xa là núi Sam (Chùa Bà Chúa Xứ)

attachment.php

Last edited:
Re: Chuyến đi rừng Tràm Trà Sư bất ngờ- Nhưng nhiều ấn tượng nhất

Lúc tung tăng múa hát

Cô đơn trong chiều tà

Lần đầu đến tràm chim nên thấy gì cũng lạ.

Rừng tràm nhìn từ trên cao hay khi bơi xuồng len lỏi đều rất quyến rũ.

Chia tay lúc hoàng hôn.

Chim từng đàn nhìn rất mê.

Lúc có đôi, có cặp.

Khi lẻ bóng buồn hiu.

Xin cám ơn a ntruonggiang, những hình ảnh rất đẹp về Tràm Chim. Hình a chụp có lẽ là Cò Ốc.! Một loài chim quý trong rừng Tràm Chim- Tam Nông

Cũng gởi tặng a vài ảnh... Ngồi chờ hoàng hôn trên rừng Tràm!

attachment.php

]
attachment.php

attachment.php

Last edited:

Cám ơn bạn cuhoya nhé! Bạn có điểu kiện đi nhiều nơi quá. Mới thấy ở vùng Tây Bắc và Đông Bắc, nay lại về phía Tây Nam rồi.hihi.

Cám ơn bạn cuhoya nhé! Bạn có điểu kiện đi nhiều nơi quá. Mới thấy ở vùng Tây Bắc và Đông Bắc, nay lại về phía Tây Nam rồi.hihi.

2 chuyến cách xa nhau chứ ko phải liên tiếp đâu anh. Còn về điều kiện thì đơn giản lắm, miền Tây cũng ko xa, có thời gian là vọt :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back