What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Cathay giá $499 năm nay nếu mua sớm nó có khuyến mãi điều kiện cho hoàn vé nếu không pass visa mà em. Cũng transit tại HK nhưng khá nhiều option chọn chuyến và sân bay đến (Narita hoặc Haneda), thời gian transit min chỉ ~1g30', ăn uống đầy đủ + hành lý ký gửi 40kg (2 kiện).

Cơ mà thôi, $400 là được cái rẻ hơn rồi :)

Có tiếc thì phải tiếc cái ANA chứ, $442, bay thẳng (mỗi tội đến Haneda hơi quá muộn)... mà hết chỗ nhanh kinh dị, tháng 1 đã hết sạch chỗ tháng 4-5, dã man. Mình có nên làm người bớt tốt xíu, lần sau đi chỗ tốt về ko share chi tiết nữa để ít người biết, khi cần thì ít bị dành ko nhỉ =))

ANA không có ở ĐN chị ơi =)) mà e chả thích transit trong nước tẹo nào =))) mang đống hành lý thế kia thì đằng nào cũng VNA thôi =)) 2 chặng cũng ngót nget 1tr5 rồi :v
Còn Cathay thì em thấy chọn HND là khỏe thời gian cho mình nhất, bay đêm đến sáng sớm, đỡ tốn 1 ngày. HK Express em cũng toàn chọn bay đến HND thôi, transit ngắn và bay đêm nữa, chỉ chặng về toi nguyên ngày thôi, có đều bay sáng sớm thì phải mất nguyên đêm chờ chực ở sân bay =]]] Và thật là dân tình Âu Á gì nó cũng phơi thây la liệt khắp mọi nơi như cá mắc cạn =]]]]

Mình buôn bán nhưng không thành lập công ty hay hộ kinh doanh cá thể thì cần những thủ tục nào? ngoại trừ: hộ chiếu, đơn xin visa, vé máy bay khứ hồi, giấy đặt phòng khách sạn, lịch trình chi tiết chuyến đi, bản sao kê số dư tài khoản ngân hàng. Mình đi 1 mình, đi trong 7 ngày và muốn tự làm thủ tục. Bạn nào đã xin visa và đi Nhật du lịch trong trường hợp như mình xin vui lòng tư vấn cho mình nha

ANA không có ở ĐN chị ơi =)) mà e chả thích transit trong nước tẹo nào =))) mang đống hành lý thế kia thì đằng nào cũng VNA thôi =)) 2 chặng cũng ngót nget 1tr5 rồi :v
Còn Cathay thì em thấy chọn HND là khỏe thời gian cho mình nhất, bay đêm đến sáng sớm, đỡ tốn 1 ngày. HK Express em cũng toàn chọn bay đến HND thôi, transit ngắn và bay đêm nữa, chỉ chặng về toi nguyên ngày thôi, có đều bay sáng sớm thì phải mất nguyên đêm chờ chực ở sân bay =]]] Và thật là dân tình Âu Á gì nó cũng phơi thây la liệt khắp mọi nơi như cá mắc cạn =]]]]

Chị thích ở quanh Ueno nên đến Narita về cũng tiện. Cơ mà tất nhiên là Haneda gần + đỡ tốn hơn đi Narita rồi. Lần này chị đi cùng phụ huynh nên không thể bay đêm được, đến nơi mệt lại phải ngủ bù. Cứ bay ngày, ngồi ngắm mây bay, đến nơi ngủ đàng hoàng một giấc hôm sau đi chơi cho sớm.

Giờ mới biết ĐN có HK Express tiện thế. Note sổ rùi nha :)

Nếu chứng minh tài chính được với phỏng vấn tự tin là oke ấy mà, xin visa du lịch là dễ nhất rồi

Nhiều người chả được phỏng vấn gì cả mà đã pass visa rồi ấy bạn. Khổ ghê lắm.
Nghề "chơi" gì cũng lắm công phu bạn ơi.

bên dsq vừa gọi dt check thông tin,chỉ hỏi mỗi là bạn tên ... xong hỏi tiếp bạn xin visa du lịch nhiều lần ah,rồi bảo có kết quả rồi chiều mai bạn lên nhận nhé.đang định hỏi chị ơi e được mấy năm thì cúp máy,k biết tinhg hình như nào

Cho mình hỏi 1 chút là mình lội các page thấy các bạn hay nhắc đến Giấy xác nhận công tác trong hồ sơ xin visa. Mình chỉ nộp hợp đồng lao động có được ko. hay phải có 1 văn bản công ty xác nhận mình làm ở đó. thanks

Cho mình hỏi 1 chút là mình lội các page thấy các bạn hay nhắc đến Giấy xác nhận công tác trong hồ sơ xin visa. Mình chỉ nộp hợp đồng lao động có được ko. hay phải có 1 văn bản công ty xác nhận mình làm ở đó. thanks

Có hợp đồng lao động là được rồi, trong HĐ có thời gian mà. Với lại nếu bạn có nộp thêm sao kê lương thì Ok rồi, không cần xác nhận công tác đâu.

Chào các bạn, cho mình hỏi có bạn nào tại HN, hộ chiếu chưa đi châu âu, chỉ đi loanh quanh châu á, không thư mời, nộp hồ sơ xin visa du lịch tự túc single bên đại sứ quán tại Liễu Giai mà đc các chị ý nhận hồ sơ chưa ạ???? :(
Hay họ đuổi về từ vòng gửi xe luôn ạ?
Cảm ơn mn nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back