What's new

[Chia sẻ] Đồng hồ cho dân Phượt

Re: Đồng hồ cho dân Phượt.

Em cũng có check Casio bên Sing, giá cao hơn VN nên "nhắm mắt đưa chân" luôn, chứ >2tr cho đồng hồ thì em cũng thấy hơi tiếc tiếc.

Đồng hồ phượt thì chỉ có xài G-shock, bình thường thì xài Citizen đi làm cho lịch sự.

Ưu thì có nhẹ, chịu va đập, nước, sình lầy, nói chung là trâu bò, nồi đồng cối đá, dễ sử dụng,...
Nhược:...cũng chưa thấy gì.
Thích dòng Pathfinder - hình như ngưng sx. Giờ có dòng Protrek, rất ưng ý, nhẹ, solar, nhiều chức năng...
VD như em này

Nhưng giá cũng tầm 7tr... Chỉ biết ngắm thôi. Nhưng nếu có hàng sale, thì cưới ngay em này ^^

Pathfinder dùng cho thị trường Bắc Mẽo còn Protrek dùng cho Châu Á, bản chất là một bác ạ :D. Nói chung những cái tính năng của các em nó cũng là chơi chơi thôi, không thể chuẩn đâu bác ạ :D VD mấy em mà đo nhiệt độ thì bác phải tháo khỏi tay để khoảng 15 - 20 phút thì bắt đầu em nó đo nhiệt chuẩn :D

Bác không phải mua, làm thế này ngon, bổ, rẻ và mới đúng kiểu "thời trang phượt" này:

[video=youtube;SUUxriu9PTk]http://www.youtube.com/watch?v=SUUxriu9PTk[/video]

Em thì biết tết dây, có dây để tết mà lại thiếu cái đồng hồ mới chết chứ :D
Cảm ơn bạn có cái video hay quá. Tết kiểu này mà tết chuôi dao cũng rất đẹp. Hôm nào phải kiếm con Timex hoặc casio tết kiểu này mới được.

không hiểu các bác có định nghĩa thế nào về đồng hồ đi phượt, cụ thể hơn là các bác cần những chức năng gì. Nếu là đồng hồ thể thao, đa chức năng, tôi nghĩ tốt nhất chỉ có dòng G shock của Casio. Ở VN có đại lý. Nhưng trước khi mua nên xem qua web của hãng. Tôi đã từng mua một chú ở đây khong có trên web hãng, nhiều khả năng là đồ Tàu trà trộn. Dù cũng tốt.
Riêng tôi, tôi vẫn dùng em này
http://www.amazon.com/Seiko-SNK805K...AY1U/ref=sr_1_3?ie=UTF8&qid=1309253323&sr=8-3
Chịu nước và dạ quang rất tốt. Lại khá nhẹ. cảm giác đeo rất dễ chịu. Casio có cái nhược điểm là đồng hồ khá nặng. Em nói trên nhờ các bạn làm dịch vụ ship về VN giá cũng không đắt lắm.

Em cũng có check Casio bên Sing, giá cao hơn VN nên "nhắm mắt đưa chân" luôn, chứ >2tr cho đồng hồ thì em cũng thấy hơi tiếc tiếc.

Đồng hồ phượt thì chỉ có xài G-shock, bình thường thì xài Citizen đi làm cho lịch sự.

Ưu thì có nhẹ, chịu va đập, nước, sình lầy, nói chung là trâu bò, nồi đồng cối đá, dễ sử dụng,...
Nhược:...cũng chưa thấy gì.

Bạn này giôngs mình thế, minh tâụ 2 con đúng như trên. Ảnh thật nhá
1 con là Citizen Eco drive, 1 con là Protrek

em đang tìm 1 cái đồng hồ nhìn ngầu ngầu 1 chút nhưng giá tiền phải chăng khoảng 1tr5 trở xuống, có bác nào biết không giới thiệu em với.

Em đang xài con này, chức năng thì nhiều, la bàn độ cao nhiệt độ nhưng kết mỗi chức năng cảnh báo dông mưa bão của nó, chính xác cỡ 99%, tất nhiên cảnh báo trước vài giờ thôi chứ không trước vài ngày như chương trình dự báo thời tiết trên ti-vi. Nhất là hôm nào có áp thấp nhiệt đới, em ý kêu tít-tít suốt ngày, vui tai lắm.

Em này đo áp suất không khí kèm theo biểu đồ, rất tiện theo dõi.

em này giá nhiu vậy bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back