What's new

Độc hành Bảo Lộc

Nghe tiếng tăm Linh Quy Pháp Ấn đã lâu, rất muốn một lần đến chiêm ngưỡng vẻ đẹp cổng trời nơi núi rừng. Đã hơn một lần lên kế hoạch, lần đầu vào tháng 11, xe pháo sẵn sàng. Nào ngờ lên đến Trảng Bom thì xăng chảy như suối, đành quay về trong tình trạng vừa chạy vừa khoá xăng để xăng khỏi chảy, vừa mở xăng để xăng xuống bình xăng con, cứ thế mà về đến Sài Gòn. Lần này quyết định phải đến cổng trời. Kế hoạch đi một mình một ngựa trong 2 ngày 25 và 26/2/2017.

5 giờ sáng thứ bảy 25/2, tôi khéo léo vượt qua những chiếc bẫydo các chiến sĩ áo vàng đã cài sẵn trên xa lộ Hà Nội. Đến 6h30, đến Dốc Mơ cho ngựa sắt tắm nắng.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Vừa qua khỏi trạm CSGT đầu tiên trên QL20, tôi dừng lại chụp choẹt vài tấm. Thế mà đi tiếp tầm 100m, lại có một chốt khác nữa. Nói chung, 2 chốt cách nhau chừng 500m. Mọi người đừng chủ quan qua chốt rồi thì an toàn mà kéo nhé, nhiều xe vướng ở trạm thứ 2 lắm.

Sáng đẹp trời.

attachment.php

Ồ thật là tiếc khi bạn chạy vào đường Bế văn Đàn rồi - nếu bạn vào thêm chút nữa sẽ găp Ks sân vườn Huỳnh gia Bào rất ok - sáng dậy điểm tâm bằng tô bún bò Nhà thờ trên đường Bế văn Đàn luôn thì tuyệt

Khách sạn thứ hai mà mình đến là Huỳnh Gia Bảo, giá 200k/phòng đơn nhưng hết phòng.

Chào chủ thớt cho phụ họa với nhé ! Thân

P1050142 by nguyen bao, trên Flickr

Hôm đi thác nhiều nước ,tung trắng xóa !!

P1050146 by nguyen bao, trên Flickr

Thánh đường La Vang ( Damb'ri )

P1050164 by nguyen bao, trên Flickr

Tu viện Bát Nhã !

P1020477 by nguyen bao, trên Flickr

P1020482 by nguyen bao, trên Flickr

Cùng một nơi thôi ,nhưng với nhiều góc máy khác nhau ,chúng ta cùng chiêm ngưỡng địa điểm luôn mới lạ ! Xin cám ơn chủ thớt nhiều .

Chào chủ thớt cho phụ họa với nhé ! Thân

P1050142 by nguyen bao, trên Flickr

Hôm đi thác nhiều nước ,tung trắng xóa !!

P1050146 by nguyen bao, trên Flickr

Thánh đường La Vang ( Damb'ri )

P1050164 by nguyen bao, trên Flickr

Tu viện Bát Nhã !

P1020477 by nguyen bao, trên Flickr

P1020482 by nguyen bao, trên Flickr

Cùng một nơi thôi ,nhưng với nhiều góc máy khác nhau ,chúng ta cùng chiêm ngưỡng địa điểm luôn mới lạ ! Xin cám ơn chủ thớt nhiều .

Cảm ơn chú Thiên Bảo rất nhiều.

Lâu không đi Bảo Lộc và ghé các điểm tham quan trên ! nhìn hình củng thấy bồi hồi nhớ lại những chuyến đi trước Cam oen chủ thớt !

Khách sạn thứ hai mà mình đến là Huỳnh Gia Bảo, giá 200k/phòng đơn nhưng hết phòng.

Bọn mình cũng săn mây ở Linh Quy Pháp Ấn vào chiều 26 và sáng 27/2.Hôm trước đi đường của dân có con dốc khủng lại quẹo cua nữa; sáng hôm sau đi đường của nhà chùa độ nguy hiểm nó ít hơn.
Trên Quốc Lộ 55 ngay lối rẽ vào LQPA có nhà nghỉ mà, 100k/phòng đơn, phòng đôi 200k; cũng được bọn mình nghỉ ở đó có wifi nước nóng. Mình góp tấm chụp lúc bình minh nhé.

1030_n by Luc Sai Gon, trên Flickr

1452_n by Luc Sai Gon, trên Flickr

Bọn mình cũng săn mây ở Linh Quy Pháp Ấn vào chiều 26 và sáng 27/2.Hôm trước đi đường của dân có con dốc khủng lại quẹo cua nữa; sáng hôm sau đi đường của nhà chùa độ nguy hiểm nó ít hơn.
Trên Quốc Lộ 55 ngay lối rẽ vào LQPA có nhà nghỉ mà, 100k/phòng đơn, phòng đôi 200k; cũng được bọn mình nghỉ ở đó có wifi nước nóng. Mình góp tấm chụp lúc bình minh nhé.

1030_n by Luc Sai Gon, trên Flickr

1452_n by Luc Sai Gon, trên Flickr

Lúc mình lên thì lên đường của chùa. Nhưng lúc xuống thì bằng đường của dân địa phương vì đường kia 6 giờ tối là đóng cửa. Đúng lá đường của dân rất dốc và có cả cua nữa. Mình xuống tới chân núi thì mỏi cả tay. Sáng hôm đó không biết mây đẹp không bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back