What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Cam on ban mngphan1016 nhieu, hom qua minh da email vao dia chi do, nhung hop thu tu dong tra loi la se k hoi bao ve van de visa, ho cho duong link tro lai TLS ban oi :(

Vậy hả bạn. Khi mình email cho LSQ thì cũng nhận đc thư trả lời tự động từ họ. Nhưng mình chắc họ cũng đã đọc email mặc dù kg hồi âm lại. Vì bạn mình email cho LSQ bằng tiếng Pháp thì kg có hồi âm gì cho đến ngày 25/4 ( mình nhận lại passport cũng ngày này ) thì LSQ có email thông báo với bạn mình là passport đã đc trả về TLS và mình có thể lên nhận lại đc.
Bạn cố gắng đợi thêm thử xem sao, chứ bây giờ cũng kg làm khác đi đc. Mình nghĩ chắc tuần sau bạn sẽ nhận lại đc passport quá.
Khi mình lên nhận lại passport thì thấy là hồ sơ đã duyệt ngày 13/4 rồi, nhưng đến 24/4 thì LSQ mới in visa và mình nhận lại passport là 25/4 ( trước ngày đi 1 tuần ).
Hy vọng bạn sẽ sớm nhận lại đc passport nhé.
Mong tin vui từ bạn. Chúc bạn may mắn. :)

Vậy hả bạn. Khi mình email cho LSQ thì cũng nhận đc thư trả lời tự động từ họ. Nhưng mình chắc họ cũng đã đọc email mặc dù kg hồi âm lại. Vì bạn mình email cho LSQ bằng tiếng Pháp thì kg có hồi âm gì cho đến ngày 25/4 ( mình nhận lại passport cũng ngày này ) thì LSQ có email thông báo với bạn mình là passport đã đc trả về TLS và mình có thể lên nhận lại đc.
Bạn cố gắng đợi thêm thử xem sao, chứ bây giờ cũng kg làm khác đi đc. Mình nghĩ chắc tuần sau bạn sẽ nhận lại đc passport quá.
Khi mình lên nhận lại passport thì thấy là hồ sơ đã duyệt ngày 13/4 rồi, nhưng đến 24/4 thì LSQ mới in visa và mình nhận lại passport là 25/4 ( trước ngày đi 1 tuần ).
Hy vọng bạn sẽ sớm nhận lại đc passport nhé.
Mong tin vui từ bạn. Chúc bạn may mắn. :)

Cam on ban mngphan1016 nhe, minh cung viet tieng Phap va ho tra loi rat nhanh la se som lien lac lai, ma den gio cung "chua thay hoi am". Lan truoc di nam 2012, minh den thang lsq nop ho so va nhan visa truc tiep sau 3 ngay. Hy vong duoc nhu loi ban chuc thoi chu cung khong biet lam sao hon :( minh se chia se voi cac ban khi nhan duoc visa nhe.

Anh chị ơi hôm nay em nhận lại đc pp rồi, fail ạ. Họ bảo em các thông tin cung cấp để chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú không đáng tin cậy và không xác định được ý định rời lãnh thổ. Cái ko xác định đc ý định rời lãnh thổ thì nhiều ng fail bị tick vào muc này, nhưng các thông tin cung cấp để chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú không đáng tin cậy thì em chưa thấy ai bị như em. Anh/chị có ai có kinh nghiệm và vấn đề này hoặc đã từng bị như em chưa ạ. Anh/chị cho em lời khuyên với. Vi em có làm hso nộp lại thì giấy tờ của em cũng chỉ như lần 1 thôi, nên em nghĩ ko thay đổi được kết quả ạ, huhu

Anh chị ơi hôm nay em nhận lại đc pp rồi, fail ạ. Họ bảo em các thông tin cung cấp để chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú không đáng tin cậy và không xác định được ý định rời lãnh thổ. Cái ko xác định đc ý định rời lãnh thổ thì nhiều ng fail bị tick vào muc này, nhưng các thông tin cung cấp để chứng minh mục đích chuyến đi và điều kiện lưu trú không đáng tin cậy thì em chưa thấy ai bị như em. Anh/chị có ai có kinh nghiệm và vấn đề này hoặc đã từng bị như em chưa ạ. Anh/chị cho em lời khuyên với. Vi em có làm hso nộp lại thì giấy tờ của em cũng chỉ như lần 1 thôi, nên em nghĩ ko thay đổi được kết quả ạ, huhu

Ban co the nop don xin cuu xet duoc ko?

Ban co the nop don xin cuu xet duoc ko?

vâng ạ, em sẽ viết mail cho đqs xin xem xét lại. Tuy nhiên em đang thắc mắc, sau khi em viết mail mà đsq ko cấp visa cho em, em sẽ nộp lại để xin 1 lần nữa. Tuy nhiên dù có nộp lại thì giấy tờ của em cũng chỉ có thể thôi, cũng không bổ sung thêm được cái gì thì liệu có thay đổi được kết quả không ạ
Em đang tính qua đsq hà làn xin lại, anh/chị nào có kinh nghiệm về vấn đề xin lại visa cho em xin lời khuyên với .Nên qua đsq khác xin hay xin ở đsq cũ ạ

vâng ạ, em sẽ viết mail cho đqs xin xem xét lại. Tuy nhiên em đang thắc mắc, sau khi em viết mail mà đsq ko cấp visa cho em, em sẽ nộp lại để xin 1 lần nữa. Tuy nhiên dù có nộp lại thì giấy tờ của em cũng chỉ có thể thôi, cũng không bổ sung thêm được cái gì thì liệu có thay đổi được kết quả không ạ
Em đang tính qua đsq hà làn xin lại, anh/chị nào có kinh nghiệm về vấn đề xin lại visa cho em xin lời khuyên với .Nên qua đsq khác xin hay xin ở đsq cũ ạ

Minh ko co kinh nghiem trong van de nay. Trong 4rum cung co nguoi nop don cuu xet va duoc cap visa sau do 1 tuan. Ban thu search lai nhe

Chào các ban,
Nhà mình xin visa dài hạn ở ĐSQ Pháp Hàn Nội. Hôm nay nhận được kết quả thì thấy có:
- Passport nhưng ko có visa
- 1 tờ biên lai thanh toán
- 1 tờ hướng dẫn những việc cần làm khi đến Pháp ??? (không hiểu sao có giấy này khi không có visa).
Ngoài ra thì không có bất cứ 1 tờ giấy nào nói về việc đỗ hay trượt cả. Cũng không có tờ giấy nào nói về việc làm cứu xét.

Mình không biết giấy tờ trả lại thế này có bình thường không? Bạn nào có kinh nghiệm giải đáp giùm mình với.

Last edited:
Chào các ban,
Nhà mình xin visa dài hạn ở ĐSQ Pháp Hàn Nội. Hôm nay nhận được kết quả thì thấy có:
- 1 tờ hướng dẫn những việc cần làm khi đến Pháp ??? (không hiểu sao có giấy này khi không có visa).
Ngoài ra thì không có bất cứ 1 tờ giấy nào nói về việc đỗ hay trượt cả. Cũng không có tờ giấy nào nói về việc làm cứu xét.

Mình không biết giấy tờ trả lại thế này có bình thường không? Bạn nào có kinh nghiệm giải đáp giùm mình với.

Rõ là kỳ cục ấy chứ.

Thường nếu bạn pass thì sẽ có visa dán trong pp, có 1 số người sẽ được kèm theo 1 tờ yêu cầu trình diện sau khi đi về. Và tờ hướng dẫn như bạn nói.

Nếu fail thì sẽ có kèm thư từ chối có nêu lý do.

Bạn check kỹ từng trang pp rồi hả? Không thấy visa thật sao, kiểu này ko lẽ ĐSQ troll bạn à, đánh fail mà đưa nhầm tờ "hướng dẫn những việc cần làm khi đến Pháp " ac ac :(

Chào các ban,

Ơ anh/chị ko mở ra xem luôn lúc lấy pp tại TLS ạ? Thấy bất thường thì hỏi luôn ấy ạ. Anh/chị check kĩ xem có trang nào có dấu đen ko ạ? Năm ngoái em bị fail dấu đen đóng mãi ở mấy trang sau cơ ạ (em nói ví dụ fail thôi ạ :p)

Bạn nên lên trực tiếp thăm tình hình thế nào sẽ tốt hơn.
Xong rùi báo trên diễn đàn, mình cũng muốn biết vì muốn đi lên đó nữa.
Mình nộp từ 24/3 đến giờ, cũng chưa được cấp nữa (đã lên LSQ 1 lần và nhận được câu trả lời là trước ngày đi mới cấp) hix

Xin báo với cả nhà Phượt là gia đình mình đã nhận được visa Schengen hôm thứ Hai 1/5, mình phải đến công ty EMS để nhận trực tiếp, nếu không thì phải chờ đến hôm nay, vì mọi người nghỉ lễ.
LSQ Pháp ký chấp thuận ngày 26/4, đến 28/4 thì có email hồi báo với mình, nhưng chỉ là visa 1 lần (không phải nhiều lần), ngoài ra còn kèm theo giấy yêu cầu đến LSQ trình diện sau ngày về.
Hy vọng Bạn 020786 cũng đã nhận được visa như mình, chúc mọi người tuần mới tốt đẹp nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back