What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

2 công viên này có trẻ em dưới 5 tuổi thì nên đi cái nào các bạn? Vé có thể mua ở đâu tại vn giá hợp lý? Sẵn cho mình hỏi muốn mua sim 4G dùng 7 ngày thì giá bao nhiêu? Thanks.

Nếu đi cùng bé 5 tuổi thì đi Everland hợp hơn. Lotte World nhiều trò chơi mạo hiểm, hợp với các bạn teen trở lên.

Mọi người ơi, đã có ai đi Busan chưa? Mình đang có kế hoạch đi Busan dịp hoa anh đào. Busan có gì hay ho để tham quan không? Mình đọc trên web của TC Hàn Quốc thì thấy có vẻ ít điểm hơn so với Seoul nhỉ.

Nếu đi Busan mùa hoa đào thì bạn nên đến các điểm sau để ngắm hoa:

Haeundae Dalmaji Road
Con đường này nằm trên ngọn đồi, trên này có jimjibang Vesta (nay gọi là Hill Spa). Bạn có thể đi tắm jimjibang rồi đi dạo ngắm hoa.
Để đến đây bạn có thể đi MRT đến MRT Haeundae rồi đi taxi lên hoặc đến trạm MRT Jangsan rồi đi bus số 2 hoặ 10.

Oncheon Stream Park
Dòng suối này vào buổi chiều rất nhiều ng dân Busan ra vừa ngắm hoa, picnic, đạp xe... rất đẹp.
Bạn có thể đi MRT đến trạm MRT Dongnae rồi đi bộ qua.

Mt. Hwangnyeong Ring Road
Nếu thích leo núi ngắm hoa + ngắm Busan từ trên cao thì bạn đến chỗ này.
Đi MRT đến trạm MRT Mt. Geumnyeon Station, Exit 6, sau đó đi bộ tiếp.

Samnak Park
Cái công viên này gần biển Gwangalli. CV này trồng rất nhiều hoa đào nên đến mùa hoa mọi ng hay đến đây picnic. Gần đó là con đường Namcheon-dong với 2 hàng cây 2 bên là 2 hàng cây đào nên hoa mà bay là rợp trời.
Để đến cv này thì cứ đến biển Gwangalli là đc (sẵn chụp hình cây cầu Gwangalli nổi tiếng ở Busan luôn). Đi MRT đến MRT Mt. Geumnyeon Station hoặc MRT Gwangan.

Ngoài ra thì còn có thể đi các điểm tham quan khác ở Busan (ko phải điểm dành để ngắm hoa đào):
- Làng nghệ thuật Gamcheon.
- Chợ cá Jalgachi.
- Quảng trường BIFF & con phố Nampo-dong (nhân tiện lên thang cuốn lên tháp Busan - Busan Tower luôn).
- Chùa Haedong Yonggung Temple
- Oryukdo Skywalk hoặc đi Songdo Skywalk.

Mấy điểm này thì bạn chỉ cần google là ra cách đến.

Chúc bạn đi vui,

Lilac

Hi all,
1/ Mn cho em hỏi đã có ai từng xin visa nhập cảnh 2 lần vào Hàn Quốc chưa ạ? và có dễ xin?
- Em đọc trên web xuất nhập cảnh HQ nó ko nói 2 lần nhập cảnh có yêu cầu đặc biệt nào? Nhưng khi em tới dsq hỏi thì nó nòi điều kiện xét như multi là đã có từng vào hq ít nhất 1 lần. Em chưa đi HQ bao giờ.
2/ Xin visa nhóm 1 số thành viên vắng mặt có được không?
3/ Hộ khẩu SG nhưng xin ở HN có được ko?

Tks mn much

Hi all,
1/ Mn cho em hỏi đã có ai từng xin visa nhập cảnh 2 lần vào Hàn Quốc chưa ạ? và có dễ xin?
- Em đọc trên web xuất nhập cảnh HQ nó ko nói 2 lần nhập cảnh có yêu cầu đặc biệt nào? Nhưng khi em tới dsq hỏi thì nó nòi điều kiện xét như multi là đã có từng vào hq ít nhất 1 lần. Em chưa đi HQ bao giờ.
2/ Xin visa nhóm 1 số thành viên vắng mặt có được không?
3/ Hộ khẩu SG nhưng xin ở HN có được ko?

Tks mn much

Hi bạn,
1. Nhập cảnh 2 lần trong thời gian sát nhau thì cũng là dạng Multiple rồi bạn, nên mình nghĩ bạn cũng phải apply multiple thôi.

2. Lúc mình xin visa (2016) thì mình nộp cho nhóm bạn mình luôn, thấy ngta ko nói gì những ko biết dạp gần đây thì ntn.

3. Hộ khẩu SG thì phải xin ở SG nha bạn. Nhưng nếu bạn có thể xin được Hộkhaair kt3 ở HN thì vẫn xin đc thì phải.

Last edited:
Hi bạn,
1. Nhập cảnh 2 lần trong thời gian sát nhau thì cũng là dạng Multiple rồi bạn, nên mình nghĩ bạn cũng phải apply multiple thôi.

2. Lúc mình xin visa (2016) thì mình nộp cho nhóm bạn mình luôn, thấy ngta ko nói gì những ko biết dạp gần đây thì ntn.

3. Hộ khẩu SG thì phải xin ở SG nha bạn
Ra C.A P xin 1 cái giấy xác nhận tạm trú.
Có thể phải làm 1 bản dịch qua tiếng Anh.
Xin ở HN thấy đông hơn nhưng cũng k khó

Các cao nhân cho e hỏi,chuyến bay về hà nội khởi hành lúc 8h ở sân bay gimhae vậy ở sân bay gimhae có chỗ ngủ lại ko ạ? Hay phải thuê khách sạn gần đó rồi 5h đi taxi ra sân bay ạ ? Hay các bác có ý kiến nào phù hợp hơn ko ạ ?

Minh du dinh vao tet am lich. Nghe noi thoi tiet rat lanh. Ban nao Co kinh nghiem di vao mua dong thi chia se dum minh ve tranh phuc va cach giu am Co the nhe. Cam on

Mình cũng hóng đề tài này mà ko thấy ai chia sẻ ;) Theo mình tìm hiểu thì bạn có thể mặc 3 lớp: lớp trong cùng là quần áo dạng mỏng, bó sát (giữ nhiệt), tiếp đến là áo len, ngoài cùng mặc coat hoặc áo phao. Mình đang tính mặc 4 lớp cơ (2 lớp mỏng giữ nhiệt trong cùng). Giày thì mang boots dạng lót lông. Ngoài ra mua thêm miếng dán giữ ấm để dán vào áo.
Vừa rồi mình có người quen đi HQ vào tháng 12, theo mình là chưa phải thời điểm lạnh nhất của mùa đông mà nhiệt độ 12g trưa là -10 độ, ra đảo Nami cỡ -15 độ. Các thành viên trong đoàn bị chảy máu mũi (vỡ mạch máu vì quá lạnh). Hic, có bạn nào có kinh nghiệm, nếu bị chảy máu mũi thế này thì có cách nào giữ ấm cơ thể tốt hơn ko?

Mình cũng hóng đề tài này mà ko thấy ai chia sẻ ;) Theo mình tìm hiểu thì bạn có thể mặc 3 lớp: lớp trong cùng là quần áo dạng mỏng, bó sát (giữ nhiệt), tiếp đến là áo len, ngoài cùng mặc coat hoặc áo phao. Mình đang tính mặc 4 lớp cơ (2 lớp mỏng giữ nhiệt trong cùng). Giày thì mang boots dạng lót lông. Ngoài ra mua thêm miếng dán giữ ấm để dán vào áo.
Vừa rồi mình có người quen đi HQ vào tháng 12, theo mình là chưa phải thời điểm lạnh nhất của mùa đông mà nhiệt độ 12g trưa là -10 độ, ra đảo Nami cỡ -15 độ. Các thành viên trong đoàn bị chảy máu mũi (vỡ mạch máu vì quá lạnh). Hic, có bạn nào có kinh nghiệm, nếu bị chảy máu mũi thế này thì có cách nào giữ ấm cơ thể tốt hơn ko?

Mình cũng đi đầu tháng 3,vẫn còn mùa đông,ko bit sao qua nổi đây,huhu

chào cả nhà, hiện tại mình định đi xin visa hàn ở hà nội. có bác nào mới đi xin về cho em hỏi tình hình là có phải đến lấy số trước 1 hôm rồi đến nộp hộ sơ vào 1 hôm khác không ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back