What's new

[Đang giải quyết] V/v chưa minh bạch của haiphong56 (rượu ngô)

Topic đi Trường Sa trước đây của "PhongTuyet" đã làm nóng ran diễn đàn một thời gian dài, mọi chuyện tưởng chừng như đã đi vào quên lãng thì giờ đây bạn đã trở lại và lợi hại hơn xưa rất nhiều lần.
Mình ghê tởm mấy loại người như này, trục lợi trên niềm đam mê của anh em thì trước sau gì cũng bị quả báo thôi. Phongtuyet không phải là một trường hợp cá biệt, trong chuyến leo Fan 30/4 vừa rồi, đoàn mình có quen biết một thủ quỹ (Nữ) của một đoàn đi Y Tý cùng thời gian, đã giao lưu, vui vẻ tưởng chừng như thân thiết, nhưng thực ra đó là mánh đòn làm quen, lợi dụng sự thân thiết để mượn tiền, mượn đồ rồi không trả, hiện tại nhân vật NỮ này vẫn đang cầm một số tiền không nhỏ của một thành viên trong nhóm mình. Dưới đây là mánh khóe mà nhân vật Nữ này đã làm với nhóm mình:
Lân la làm quen, tạo sự thân thiết và niềm tin của các thành viên trong nhóm (Nhóm mình đã hoạt động rất lâu chỉ có các thành viên cực kỳ thân thiết, đi cùng nhau nhiều cung và cùng chia sẻ với nhau nhiều điều trong cuộc sống), trước tiên là tạo các tình huống éo le để lấy lòng mọi người (làm mất tiền (5 triệu) quỹ của nhóm (nhóm bạn ý đang làm thủ quỹ)), vay tiền của nhóm mình để bù trừ vào khoản bị mất kia, hứa về HN sẽ hoàn trả, trong thời gian cùng giao lưu trên SaPa đã mượn đồ của thành viên trong nhóm mình ... rồi cầm luôn. Về HN vẫn giao lưu cùng nhóm, tạo thêm lòng tin từ mọi người rồi tiếp tục vay tiền, mượn đồ (điện thoại, máy ảnh DSLR, máy tính bảng, ...) rồi ... lặn mất tăm một thời gian, rất khó liên lạc để đòi tiền và đồ, liên lạc được thì hẹn quanh co này lọ nhằm kéo dài thời gian ...
Hiện tại nhân vật Nữ này vẫn đang là mối quan tâm hàng đầu của nhóm vì vẫn còn tiền chưa trả hết, mặc dù sau chuyến đi đến giờ đã gần 1 tháng, giờ đây gần như là không thể liên lạc được nữa, nơi ở thì mỗi lần hỏi là một lần chuyển nhà.

Trên đây là 2 con người mà mình cho là nổi bật nhất trong giới siêu lừa của diễn đàn cho đến nay bị phát hiện, trường hợp của Phongtuyet đã quá rõ ràng, còn bạn Nữ thủ quỹ kia nhóm vẫn đang được nhóm rất bao dung để mong bạn ý tự sửa đổi, chắc chắn sẽ có những topic như thế này nữa đối với nữ thủ quỹ kia nếu như bạn ý còn bị phát hiện, và điều chắc chắn rằng nhóm mình sẽ hỗ trợ hết sức trong việc làm rõ ràng con người này nếu như có sự chia sẻ từ các thành viên khác có yêu cầu, nhưng có lẽ sẽ là những điều quá đỗi mong manh.

Đôi điều chia sẻ cùng chủ topic, các thành viên trong đoàn Hà Giang và các thành viên trong diễn đàn. Mong rằng sau mỗi chuyến đi, các bạn sẽ không còn phải buồn phiền về những vụ việc như thế này nữa.

P/s Admin và các Mod: cần phải có thêm các chế tài đối với các trường hợp như thế này, phuot.vn là một diễn đàn lớn được sự quan tâm của đông đảo các bạn trẻ đam mê từ khắp mọi miền trên đất nước, không thể để tiếp diễn xảy ra các vụ lùm xùm làm giảm lòng tin của các thành viên trong diễn đàn.

Trân trọng,

Đúng thế, Phongtuyet, Ruoungo liên tục lập cung đi, thử hỏi ai có đủ thời gian và sức lực được như vậy, chắc chắn là 2 tên ko nghề ngỗng, chăm chăm lập cung đi trục lợi. Từ bây giờ đã có nghề mới xuất hiện, thu nhập cũng ổn lắm đấy các bác ạ. :))

Xin lỗi mọi người và ban quản trị vì đã làm loãng topic nhé. Nếu ko nói ra thì cũng nhiều người bị lừa nên e ko đành lòng giấu các bác, ko thể để con sâu làm giàu nồi canh đc. Chắc rất nhiều người thắc mắc RƯỢU NGÔ là ai. Đây chính là haiphong56 (YM: themannemchua, tên thât là Vy, fb http://www.facebook.com/ruou.ngo) đang lập topic đi hà giang... sắp tới. Vì em ko có chứng cứ cụ thể nhưng qua những người bạn mà em biết thì chị này nợ rất nhiều người, rất nhiều điều tiếng xấu về khoản tiền nong (vay ko trả, đặt cọc rùi ko trả lại, thu chi không rõ ràng.....=> "phongtuyet 2" chăng???). Đúng như bác ColorsOfTheWind nói thì chị này chả nghề ngỗng j cả, chỉ chuyên lập topic và lập cung để trục lợi....
Cũng vì lòng tin người mà rất nhiều người bị lừa nhưng lại ko nói ra. Vì vậy e kêu gọi các bác, những ai biết thông tin gì thì hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết, đừng để con sâu này làm bẩn 4rum chúng ta.
P/s: Đây là topic chuyến đi sắp tới của RƯỢU NGÔ: https://www.phuot.vn/threads/42109-Hà-Nội_Bản-Giốc_Lạng-Sơn_Hà-Nội(30-6-1-2-7)
https://www.phuot.vn/threads/40810-Hà-Giang_Cung-đàn-tình-yêu!-(1-6-4-6)

Last edited by a moderator:
Em ngồi đọc một mạch 5-6 trang liền liên quan đến vụ RN và PT mà thấy không thể không comment đươc. Lạ lùng là các tin nhắn của RN đều không dấu, đọc mệt thật. Có phải bạn ấy sợ bị lộ địa chỉ IP máy tính ko nhở??? Cũng chẳng có nghĩa lý gì cả. Hy vọng RN sẽ sớm có lời xin lỗi, nếu bạn ấy sai, với tất cả các bạn trong nhóm và tất cả những ai đang theo dõi trên diễn đàn.

Về kinh phí đi phượt, chẳng biết các nhóm khác thế nào nhưng nhóm em thì lúc nào đi về cũng off để tổng kết kinh phí, thừa trả lại hoặc trà đá cho bằng hết, thiếu thì đóng thêm. Và sau đó thì lead hoặc bạn nào làm thủ quỹ luôn gửi bảng kê chi tiết tình hình thu- chi (bằng file Gdox) lên diễn đàn của Hội để ai đi và ko đi đều đc biết.

Gui tat ca nhug nguoi quan tam den topic nay!
Day se la lan cuoi cung toi reply lai nhug conment cua cac bam trc khi su vc dc lam sang to.
1.Toi da noi rat ro quan diem la khi su vc chua dc doi chieu va chua noi ro vs nhau ve quan diem cua nhau dan toi hieu lam thi xin cac ban hay binh tinh de nhin nhan su vc va cho doi den t5 de cung nhau nchiyen
2.Toi da luon luon xin loi vi minh phai chat bag dt va k dung vietkey dc
Neu don gian chi la k muon lo ip may tinh thi toi da khong chu dong hen gap cac ban o ngay ngo nha toi ma k phdai la quan tra chanh nao do.
3.Quan diem cua toi ngay tu dau la neu toi sai,hay thieu xot gi toi se xin loi cong kgai va co trach nhiem ve loi cua minh de sua chua no.Su vc chua dc lam sang to,mong cac ban cung ding co gang lam no theo chieu huong qua phuc tap ma no k can thiet pgai giai quyet nhu vay.
4.Toi van muon cam on 1 lan nua vi cac ban da quan tam va gop y 1 Cach chan thanh ve su vc nay.

Em ngồi đọc một mạch 5-6 trang liền liên quan đến vụ RN và PT mà thấy không thể không comment đươc. Lạ lùng là các tin nhắn của RN đều không dấu, đọc mệt thật. Có phải bạn ấy sợ bị lộ địa chỉ IP máy tính ko nhở??? Cũng chẳng có nghĩa lý gì cả. Hy vọng RN sẽ sớm có lời xin lỗi, nếu bạn ấy sai, với tất cả các bạn trong nhóm và tất cả những ai đang theo dõi trên diễn đàn.

Về kinh phí đi phượt, chẳng biết các nhóm khác thế nào nhưng nhóm em thì lúc nào đi về cũng off để tổng kết kinh phí, thừa trả lại hoặc trà đá cho bằng hết, thiếu thì đóng thêm. Và sau đó thì lead hoặc bạn nào làm thủ quỹ luôn gửi bảng kê chi tiết tình hình thu- chi (bằng file Gdox) lên diễn đàn của Hội để ai đi và ko đi đều đc biết.

Bạn RN cũng đã nói rõ, và xin với MOD , MIN cho bạn ấy đc post bài ko dấu do máy tính hỏng chứ ko phải sợ lộ địa chỉ IP như bạn nghĩ đâu (bạn nghĩ vấn đề nghiêm trọng quá rồi )
@ALL : Bạn RN cũng đã hẹn rõ ràng thời gian địa điểm để gặp gỡ mọi người giải trình rồi, nên những người ko biết rõ vụ việc ko nên có những cmt KHÔNG CẦN THIẾT, đánh giá sai về 1 con người.

Last edited:
Re: V/v tổ chức chuyến đi của thành viên Phongtuyet (Thông tin cụ thể trang 1)

Dear các bạn ,

Đây là topic về Phong Tuyết ... nhưng hôm đấy nhóm mình cũng bực mình vụ con Rượu Ngô nên có thở ra 1 câu ... thôi thì đằng nào cũng thế ... share thông tin cho anh em để mọi người đỡ mắc phải .

Mình có quen vs Rượu Ngô qua chuyến đi Phu Song Sung , cũng tin tưởng lẫn nhau nên đợt giỗ Tổ có cho RN mượn máy ảnh D90 , máy tính bản Galaxu Tab , tiền + 1 con lens đi thuê ... sau đấy gần tháng trời ... có đòi em nó ... nhưng không thấy trả ... tiền thì em nó bảo không có ... nhưng vẫn thấy lập cung đi phượt ... đi Hà Giang ( dys mie ... xin lỗi chứ ... sao lắm đứa dựa vào HG để ăn tiền anh em thế ) ... lens bạn em đứng ra thuê cho nó thì cả tháng sau khi đi về nó mới trả ... máy ảnh cho mượn thì quăng quật nhìn như con hàng nát ... đi về mất cả cái đế gắn chân máy ... bây h e đang rao bán lại cái chân máy Victory 3080 ( không đế gắn ) - giá 200k =)) ... máy tính bảng thì ... thú thật là mới đòi được 4 hôm :)) may mà có vụ siêu nhân Phong Tuyết nên bọn em dựa hơi mới đòi được ...

Cũng lên quan đến con này còn mấy bác đi Hà Giang nữa ... xin các bác vào làm rõ cho ae trên phượt biết ...

Nếu bạn rượu ngô đã trả cho bạn và xin lôi bạn rồi thì có thể có cái giong nó nhỏ nhẹ được không,cái thứ 2 nữa hy vọng khi đã trả cho bạn mọi thứ rồi thì bạn vầo chứng thực ở đây 1 cách lịch sự được không,nếu người ta đã lừa đảo thì bác còn ngồi đó mà chờ mong đồ của bác nhé .

Nếu bạn rượu ngô đã trả cho bạn và xin lôi bạn rồi thì có thể có cái giong nó nhỏ nhẹ được không,cái thứ 2 nữa hy vọng khi đã trả cho bạn mọi thứ rồi thì bạn vầo chứng thực ở đây 1 cách lịch sự được không,nếu người ta đã lừa đảo thì bác còn ngồi đó mà chờ mong đồ của bác nhé .

Bác vui lòng đọc từ đầu kèm theo thời gian viết các reply... Hiện tại mọi người vẫn đang chờ buổi ọp, không có ý kiến gì thêm. Còn bác vui lòng đọc lại từ page 1 đến page5, không lẽ cứ chửi xong rồi mới được nói nhỏ nhẹ lại thì lại phải edit lại tất cả những lời nói trước à.

Xin lỗi chứ lời nói nói ra rồi, nếu là em em cũng *** rút lại. :|...

Bẹn New_Master ý là gì :-? ... bạn ăn dơ cùng RN à mà sao nhảy vào nói như biết hết thế ^^ ... đã ko biết thì dựa cột mà nghe ... cẩn thận vạ từ miệng mà ra đấy :)

Thứ nhất : đồ RN vẫn còn cầm của mình cái đế gắn chân máy Victory3080 ...
Thứ hai : RN cứ nói trên này là sẽ xin lỗi nếu sai ... nhưng mình và bạn mình thì vẫn chưa nhận được 1 lời xin lỗi nào cả ( cho tới bây giờ ) ...
Thứ ba : ví như vợ bác bị em ... abc ... xyz ... , xong em xin lỗi bác ... thế là xong hả =)) ... hay lại kiểu Phong Tuyết ... trả lại tiền thì gỡ topic xuống để nó chìm vào quên lãng ... :))

Mình làm chủ thớt cũng thế, thu tiền công khai có bảng đánh dấu. Thu chi thủ quỹ do mọi người cử ra. Đi xong về off tổng kết chi phí và quyết toán kèm bảng kê chi tiết các khoảng và tên người mua.

Bác nói như kiểu thánh nhân ko bằng ấy, mượn đồ của người khác không bảo quản tốt ,lại chầy bừa không trả .Nói thật là không phải đồ của em e còn thấy bực huống chi....

... Hôm nay đã offline với RN về nội dung của nhóm mình :
- Thứ nhất : RN gửi lời xin lỗi đến cả nhóm ( tuy có những nguyên nhân khách quan và chủ quan nhưng RN vẫn nhận lỗi và xin lỗi ) - thay mặt cho nhóm , mình nhận lời xin lỗi của RN và hi vọng lần sau bạn ý rút kinh nghiệm trên đường phượt cũng như trong cuộc sống .
- Thứ hai : RN hẹn thứ 5 tuần sau sẽ giải quyết ( chân máy ảnh ) - cụ thể là tìm mua , nếu trường hợp không được thì gửi trả 500k ( mình gửi lại chân máy - đã mất đế gắn cho RN )

Còn nội dung của các nhóm khác thì mời các bạn khác vào tường thuật tiếp .

Đoàn nhà Y tý đã off với bạn Vy và kết quả như sau:
Tiền thu chi trong đoàn đã giải quyết xong. Cả đoàn không có ý kiến gì.
Tiền của các bạn đã đóng nhưng không đi (Phong, Dịu, Dũng) Đã được hoàn trả đầy đủ. (Mỗi bạn bị trừ 50K tiền mua vật dụng chuẩn bị). Và các bạn đã cầm được tiền đầy đủ. Vy cũng có lời xin lỗi đến các bạn và mình nghĩ Vy nên rút kinh nghiệm cho những chuyến đi sau.
Chân thành cảm ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back