What's new

Tuyển xế,ôm đi phượt Thái Lan dịp tết ta

Thời gian:vừa nghỉ tết tại cty là xách mông đi luôn(sẽ up ngày đi khi có lịch nghỉ tết)(khoảng 7-10 ngày)
Địa điểm: Tết ta trên đất tây ( Băng Cốc-Pattaya Thái Lan)
Phương tiện:đối đa 3 xe máy.

Nhiều năm ăn tết ở Vn vơi bánh trưng gà heo và bài bạc quá nhàm chán nên quyết định phải làm điều gì mới để thay đổi cuộc sống!
với mục tiêu "Ko đổi mới sao tiến tới" tết năm nay quyết định ăn tết xa ng than,bạn bè,gia đình và đất nước :D hy vọng sẽ học tập được điều mới điều hay từ nước bạn mang về làm vốn sống.....

Ai có hứng thú thì đặt gạch hóng cung chi tiết vào t1 nha,

Mình ở SG,đã từng đi xe máy qua Xiêm Riệp,và qua Cam vài lần nên tự tin sẽ đi dc đến Thái và về an toàn :D

Làm thế nào bác vác dc xe qua Thái từ Cam hoặc Laos?
Có vẻ là ko ổn rồi, nếu bác đã biết trường hợp đi tr làm được thì nói em cách với.
Bạn em toàn phải bán xe ở Laos hoặc Camb rồi vs vào dc Thái, sắp tới e cũng tính bán e Simson ở Laos rồi qua Chiang Mai.

***Thêm nữa, Nếu chạy qua Siem Reap hãy té qua khu chợ nổi Biển hồ(Tolne Sap) có 2 trường học dành cho học sinh việt cần được giúp đỡ nếu các bác có sách,báo, truyện cũ mang qua giúp các bé ấy.(Các bé ấy ko có quốc tịch Camb mà cũng khó nhận dc CMTND của Việt Nam).

Làm thế nào bác vác dc xe qua Thái từ Cam hoặc Laos?
Có vẻ là ko ổn rồi, nếu bác đã biết trường hợp đi tr làm được thì nói em cách với.
Bạn em toàn phải bán xe ở Laos hoặc Camb rồi vs vào dc Thái, sắp tới e cũng tính bán e Simson ở Laos rồi qua Chiang Mai.

***Thêm nữa, Nếu chạy qua Siem Reap hãy té qua khu chợ nổi Biển hồ(Tolne Sap) có 2 trường học dành cho học sinh việt cần được giúp đỡ nếu các bác có sách,báo, truyện cũ mang qua giúp các bé ấy.(Các bé ấy ko có quốc tịch Camb mà cũng khó nhận dc CMTND của Việt Nam).

Sao lại phải bán xe ở Cam hay lào vậy bạn.? Chỉ cửa khẩu Thai - Lao ở Pảkse thì không cho xe máy chạy qua cầu hữu nghị thôi, chứ mấy cửa khẩu khác vẫn cho đi bình thường mà, bạn mình đi ầm ầm đó

Sao lại phải bán xe ở Cam hay lào vậy bạn.? Chỉ cửa khẩu Thai - Lao ở Pảkse thì không cho xe máy chạy qua cầu hữu nghị thôi, chứ mấy cửa khẩu khác vẫn cho đi bình thường mà, bạn mình đi ầm ầm đó
Bạn e bảo thế( vs e chưa thấy đứa nào chạy xe qua Thái toàn pbán ở Laos hay Siem Reap). Có lẽ chưa đứa nào thử. Em có google 1 lần thì nhớ phải có thẻ thành viên clb motor hoặc đăng kí xe của Thái thì có thể mang qua. Thật sự e cũng mong mang qua dc. Vì e ko nỡ xa em Simson muốn ôm nó về Dalat.

nếu chạy xe máy thì mình đặt gạch mềm vì cần có lịch trình ngày đi cụ thể. Mình là nữ, đã từng chạy xe qua Sihanouk.

Bạn e bảo thế( vs e chưa thấy đứa nào chạy xe qua Thái toàn pbán ở Laos hay Siem Reap). Có lẽ chưa đứa nào thử. Em có google 1 lần thì nhớ phải có thẻ thành viên clb motor hoặc đăng kí xe của Thái thì có thể mang qua. Thật sự e cũng mong mang qua dc. Vì e ko nỡ xa em Simson muốn ôm nó về Dalat.

Wooow, người ta chạy xe máy qua Thai ầm ầm luôn mà bạn ;-) bản thân mình cũng đã từng chạy xe máy qua thái 2 lần từ sg luôn nhé. Chỉ cần xe bạn có giấy chính chủ ( cavet và pasport trùng tên nhau) là làm thủ tục bình thường nhé bạn

Wooow, người ta chạy xe máy qua Thai ầm ầm luôn mà bạn ;-) bản thân mình cũng đã từng chạy xe máy qua thái 2 lần từ sg luôn nhé. Chỉ cần xe bạn có giấy chính chủ ( cavet và pasport trùng tên nhau) là làm thủ tục bình thường nhé bạn

Ahá. E hiểu rồi, bạn e là bọn balô mua xe ở sg hay hanoi rồi chạy nên Cavet và passport ko trùng nhau. Mà nếu ko trùng thì có cách nào ko bác.Simsion thì qua tay đến N người rồi vs đến lượt e. Bác nào đã chạy xe qua Thái trong trường hợp này thì bảo e cách vs.
Thân, Min Khù Khờ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back