What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Cả nhà ơi cho em hỏi với ạ. Em xin ĐSQ đi 18 ngày và mua bảo hiểm 20 ngày cả thời gian bay. Giờ em được cấp visa 30 ngày, em muốn ở lại tầm 25 ngày thì em mua lại bảo hiểm là không vấn đề gì đúng ko ạ?
Sang bên đó chủ yếu em sẽ ở nhờ nhà bạn nhưng lúc qua hải quan lại sợ bị hỏi bkk ksan. Em book ksan, in ra rồi hủy bkk. Đến sân bay lấy bkk đó trình hải quan là vẫn ok phải ko ạ?
Em cảm ơn mọi người ạ

Minh chua thay bi hoi Hotel tai san bay bao gio nen ban cu an tam :)

Minh chua thay bi hoi Hotel tai san bay bao gio nen ban cu an tam :)

Thế ạ. Em thấy có 1 số anh chị khuyên nên chuẩn bị bkk ksan lỡ hải quan có hỏi.
Trường hợp em muốn ở lại 25 ngày thì chỉ cần mua lại bảo hiểm là ok đúng ko ạ?
Cảm ơn anh

Thế ạ. Em thấy có 1 số anh chị khuyên nên chuẩn bị bkk ksan lỡ hải quan có hỏi.
Trường hợp em muốn ở lại 25 ngày thì chỉ cần mua lại bảo hiểm là ok đúng ko ạ?
Cảm ơn anh

Nên chuẩn bị đề phòng thôi. Thường chỉ hay hỏi nhất vé khứ hồi đâu. Vì hỏi KS cũng chẳng check được ngay có book thực sự ko

Xin chào mọi người.

Cho mình hỏi rằng có bạn nào nộp hồ sơ xin visa du lịch Pháp vào ngày 5/4 tại TLS HCM mà có kết quả chưa ạ?
Mình nộp hồ sơ vào ngày 5/4, đến ngày 11/4 thì TLS gửi email nói LSQ yêu cầu mình bổ sung thêm hai giấy tờ của người bảo lãnh. Sáng ngày 12/4 thì mình đến nộp bổ túc hồ sơ. Sau đó về chờ và cứ kiểm tra trên website của TLS. Rất tiếc là họ kg hề có cập nhật gì mới cho hồ sơ của mình cả. Chỉ hiện dòng chữ " Yêu cầu của Tổng LSQ Pháp tại TPHCM" màu xanh lá thôi, ngoài ra cũng kg hề có dòng chữ đen nói là "LSQ đang giải quyết hồ sơ, xin hãy kiên nhẫn" gì cả.
Mình rất lo kg biết hồ sơ có đc giải quyết đúng hạn kg vì ngày 3/5 là ngày bay rồi. Năm ngoái mình nộp thì hồ sơ đc giải quyết nhanh chóng hơn. Hiz..Hiz. :(

Kg biết có bạn nào giống trường hợp của mình kg ạ? Nếu đã có bạn nào trải qua trường hợp như mình thì xin cho mình lời khuyên nhé. Cảm ơn mọi người.
Chúc mọi người đều đậu visa hết nhé. :)

m đã inbox hỏi chút về việc xin visa,b check inbox nhé rồi trả lời m nhe. m cam on

Bạn ngoc2707 ơi, bạn inbox mình hay ai khác vậy ạ?
Mình xin lỗi vì hỏi lại bạn vì mình kg biết chính xác là bạn đang muốn nói inbox ai khi kg có phần copy của người nói trước.
Nếu bạn có inbox mình thì mình kg thấy tin nhắn của bạn trong hộp thư nhé.
Nếu kg thì cho mình xin lỗi vì làm phiền bạn nhé.

Cả nhà ơi cho em hỏi với ạ. Em xin ĐSQ đi 18 ngày và mua bảo hiểm 20 ngày cả thời gian bay. Giờ em được cấp visa 30 ngày, em muốn ở lại tầm 25 ngày thì em mua lại bảo hiểm là không vấn đề gì đúng ko ạ?
Sang bên đó chủ yếu em sẽ ở nhờ nhà bạn nhưng lúc qua hải quan lại sợ bị hỏi bkk ksan. Em book ksan, in ra rồi hủy bkk. Đến sân bay lấy bkk đó trình hải quan là vẫn ok phải ko ạ?
Em cảm ơn mọi người ạ

Bạn kiểm tra lại visa của bạn có kèm theo tờ giấy nhỏ ( trình diện tại LSQ vào thời gian xxx ) hay không?
Nếu có, bạn phải về và trình diện vào đúng thời gian và ngày ghi trên đó. Mặc dù LSQ cấp cho bạn 30 ngày lưu trú. :D

Bạn kiểm tra lại visa của bạn có kèm theo tờ giấy nhỏ ( trình diện tại LSQ vào thời gian xxx ) hay không?
Nếu có, bạn phải về và trình diện vào đúng thời gian và ngày ghi trên đó. Mặc dù LSQ cấp cho bạn 30 ngày lưu trú. :D

Sao minh lai khong co to giay nay nhi ? 3 lan truoc minh di cung ko lan nao co yeu cau trinh dien ca

Sao minh lai khong co to giay nay nhi ? 3 lan truoc minh di cung ko lan nao co yeu cau trinh dien ca

Có thể bạn đi công tác được Bảo trợ từ Pháp nên không cần Trình diện. Mình đi du lịch bụi - tự túc, visa có kèm giấy trình diện ở LSQ sau khi đi về. :)

Anh/chị ơi, có ai có mẫu mail gửi cho đsq sau khi fail visa thì gửi cho em được không ạ. Em muốn viết trước để khi biết fail em gửi cho đsq luôn. Anh/chị nào có vui lòng gửi qua email cho em nhé [email protected]
Em cảm ơn ạ
Những ngày đợi kết quả như này đúng là cực hình á, ngày nào cũng mong mong ngóng ngóng :(((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back