What's new

Trảng Cỏ mùa mưa 2012

Cầu được ước thấy, cuối cùng Trảng Cỏ cũng mưa từng bừng một trận. Chuyến đi tổng cộng 30 thành viên, chia làm ba nhóm với ba cung đường đi khác nhau.

Nhóm 1: đổ đèo toàn tập
Nhóm 2: xuyên rừng Mã Đà
Nhóm 3: vượt đường Trường Sơn

Vậy là chúng ta đã có một đêm tưng bừng trong Trảng Cỏ. Lần này nhớ mưa mà không bị chi phối bởi mấy thanh niên địa phương nhậu say xỉn chạy vô ra (âm mưu kiếm chuyện với chúng ta). Cám ơn má mì BBO đã lên cái list thức ăn vô cùng hấp dẫn. Cám ơn cây đờn và đờn sỹ Tí đô. Cảm ơn Nam Đồng đã đan cái vỉ nướng vô cùng xinh xắn, anhtuands tính xách cái vỉ đó về làm kỉ niệm mà lúc về quên mất. Cảm ơn cái loa nghe nhạc rất đã tai của Leohp, tối đó lúc mọi người đi ngủ hết anhtuands mở hết bài này tới bài khác nghe, ngửa mặt ngắm sao trời, ôi, phê khỏi tả. Và trên hết cảm ơn tất cả 30 thành viên đã tham gia chuyến đi, chúc sức khoẻ và hẹn nhau trong những chuyến đi kế tiếp.

Mọi người vào đây chia sẻ về chuyến đi nhé, anhtuands tò mò muốn biết cung đường rừng Mã Đà nó kinh dị cỡ nào mà thấy nhóm 2 đi trở ra thương tích đầy mình. :))

Úp cái hình toàn đoàn trước nhé. (copy của Leohp)

Những đầu bếp tuyệt vời chuẩn bị món ăn:

Trông thật là ngon mắt, nhìn tới đây mà nghĩ lát nữa nướng lên, thịt cháy xèo xèo, thơm điếc cả mũi, ực ực, giờ nhắc vẫn thấy thèm:

Khoai nướng, chưa được thưởng thức:

Mực nướng, do chính tay bạn Nam Đồng nướng, thật là người đàn ông con trai đảm đang, mốt vợ được nhờ lắm đây, hay làm vợ mình nhá =)) j/k
Quên, theo anh Tứn mực phải ăn chung với ngò nó mới ngon, bạn nào ăn món này cẩn thận vêu mỏ, răng môi lẫn lộn đấy nhé :help

Nai né xào, được thực hiện bởi bếp trưởng chị Hằng@BBO:

Last edited:
Món nai né xào vừa xong, có hiệu lệnh: "chiến thôi bà con, ai nhanh thì còn, ai chậm thì hết" thì trong chớp mắt cả nồi nai xào to bự thế kia đến 1 cọng hành cũng ko còn =))

Món Salad Nga thơm ngon bổ dưỡng, rất tốt cho làn da Châu Á chúng ta:

Chị Hằng: vắt kiệt đến giọt cuối cùng =))

Tương tự nồi nai nè xào, thố salad Nga cũng chịu chung số phận khi động lệnh được cất lên :))

Zô zô, chem phần chem nhà bà con:

Hổng biết món gì nướng, nhưng mờ chấm tương ớt ăn ngon và giòn, chẹp chẹp, lại thèm:

Anh quynho81 đang chăm chút cho lò nướng BBQ của mình:

Nướng thập cẩm, bánh mì bơ tỏi, BBQ, mực, ....

Cho thằng bé tự sướng 1 phát:

Hoan hô Leohp, ảnh rất chi tiết, sinh động, lời bạt hóm hỉnh (thi thoảng có tính chất đâm thọt). Mấy mùa Trảng Cỏ trước anh chủ xị vụ hình ảnh, năm nay lù xà bù cho buổi tối nên ko ghi lại hết những khoảnh khắc 'Trảng cỏ mùa mưa 2012' được.

*Ko ngờ nó cẩn thận chạy chậm, rà chân làm âm mưu chụp hình dìm hàng nó bất thành, lại còn bị phát giác nữa. hahahhaha

Hoan hô Leohp, ảnh rất chi tiết, sinh động, lời bạt hóm hỉnh (thi thoảng có tính chất đâm thọt). Mấy mùa Trảng Cỏ trước anh chủ xị vụ hình ảnh, năm nay lù xà bù cho buổi tối nên ko ghi lại hết những khoảnh khắc 'Trảng cỏ mùa mưa 2012' được.

*Ko ngờ nó cẩn thận chạy chậm, rà chân làm âm mưu chụp hình dìm hàng nó bất thành, lại còn bị phát giác nữa. hahahhaha

em nào đâm thọt, chỉ là hình ảnh có sao em thật thà bình lựn theo thế thôi mà :">

Đàn sỹ Tí đô cho mọi người 1 đêm phiêu tới tận trời sao, xong quả này mình cũng phải về học guitar mới dc, nghe hay quá:

1 tí của cây nhà lá vườn phục vụ âm nhạc cho bà con, nhạc của mình "tạm" nghe dc, còn của anh Tứn vừa mở lên thì cha con quăng gạch, tạ ko thương tiếc :)) Khổ, thanh niên thời nay đâu còn nghe nhạc đỏ nhạc vàng như xưa, giờ là phải Bảo Thy mặt ngựa, Khắc Việt lồng bàn, Agola Phương Trinh ......

Vui vẻ, sum vầy bên đống lửa hồng, trời thì đầy sao, đồ ăn thì ngon, lại có nhạc kích thích, thêm 1 tí cồn, người cứ gọi là lâng lâng, fly to the sky, còn phê hơn cả thuốc lắc, đập đá mà ko hại sức khoẻ, tinh thần:

Món này gọi là bắp than, do đang phiêu với đờn sỹ Tí đô, bụng cũng hơi ngang ngang nên ko để ý phần bắp nướng cho lắm:

Nồi cháo cực ngon, ai cũng tấm tắc khen, em xin lỗi ko nhớ đầu bếp nào nấu món này ( vẫn nhớ mặt ):

1 góc khác, gió phần phật sau lưng làm lạnh hết cả gáy, theo phản xạ quay lại, bật máy và tách tách, ra thủ phạm dễ thương áo tím sống nội tâm, hay khóc thầm, yêu mào tím, thích mào hồng là đây :p

Bao nhiu đây thì đâu có nhò nhằm gì, bao nhiu đây thì đâu có nhò nhằm gì .....

Anh Tứn đã thả hồn theo gió mây:

Tới phần mình đi chụp lén bà con lúc ngủ do mình chưa ngủ dc, trúng cặp nào thì lên tiếng nhá :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back