What's new
Status
Not open for further replies.
Việc làm về du lịch tại Phú Quốc có dễ tìm

Dear all,
Mình khoái ăn hải sản & thích đi đến những vùng đất mới nên nảy ra ý định đến sống & làm việc ở Phú Quốc một thời gian. Mình sinh năm 88, tốt nghiệp đại học ĐHNN, đang làm sales online khách Pháp tại Hà Nội. Mình có thể làm sales/guide/customer care/receptionniste... trong ngành du lịch. Mình tìm trên mạng thì thấy có rất ít tin tuyển dụng của các đơn vị tại Phú Quốc. Nếu đi đến Phú Quốc rồi mới tìm việc mà tìm hoài không được, hết tiền thì rủi phải đi ăn mày. Mình muốn tham khảo ý kiến của các bạn ở Phú Quốc xem có khó tìm việc về du lịch ở đó không? Mình nói tiếng Pháp trôi chảy, tiếng Anh giao tiếp :D
Thanks in advance

Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại box Thông tin du lịch Miền Nam)

Chào các bác, tháng 7 này em định sẽ làm một tour miền tây, nhưng chưa có kinh nghiệm j cả :( cũng đang chưa biết phải lên lịch trình thế nào cho hơp lí vì chỉ có khoảng 5 ngày thôi :(

Các bác có thể cho em hỏi chút kinh nghiệm đi đứng, ăn uống, ngủ nghỉ với.

LỊch trình của e định sẽ như thế này

SG -An Giang-Bạc Liêu - Cà Mau - Cần Thơ - Đông Tháp Mười - Vĩnh Long

Em đang ko biết fai đi như thế nào thì sẽ hợp lí, tiết kiệm thời gian để chơi dc nhiều nhất ở từng chỗ

Các bác có kinh nghiệm gì thì cho em với, cám ơn các bác :)

Re: Hỏi Kinh Nghiệm đi Miền Tây

Bạn vui lòng vào topic thông tin du lịch miền Tây hỏi, sẽ có người tư vấn thêm cho bạn. Nhưng trước hết bạn cần tìm thông tin và đọc sau đó đặt câu hỏi bạn quan tâm và không biết.
Topic của bạn không hợp vị trí sẽ đóng tại đây.

Cho hỏi thông đi đi Bàu Sấu Nam Cát Tiên cho nhóm 8 > 10 người

Cho mình xin thêm thông tin bây giờ về Nam Cát Tiên được không, mình tính rủ 1 nhóm khoảng 8 > 10 người vào trong bàu sấu ngủ, cắm trại đó 1 đêm rồi về (do đi làm nên chỉ được 2 ngày t7, cn). Nhóm mình sẽ đi xe máy.

Minh chưa từng đi Nam Cát Tiên, nên chưa biết địa hình đó như thế nào, nhưng có đọc trên mạng và hình dung được là: (nếu sai bác nào đi rồi thấy sai chỉnh sữa giùm nhé, vì mình đọc toàn thông tin cách đây 1 - 2 năm sợ thay đổi)

+ Đi xe máy đến của rừng (gọi là Ban Quãn Lý rừng gì đó) ở đây có phải mua vé vào tham quan, gữi xe, đi đò qua để vào rừng ?? chi phí khúc này nhiêu các bạn ?

+ Ở đây có 2 cách đi đó là đi bộ và đi xe của Ban Quản Lý (nếu mình không cần hướng dẫn viên dc không ) cho mình thông tin giá cả được không? thêm sdt Ban Quản Lý để mình đặt xe với, Thanks nhiều. Nếu có gì sai ở đây về thông tin đi đến bàu sấu thì cho mình biết nhé (tình huống đi bộ 15km chắc nhóm mình k đi). Tiền thuê xe chỡ vào bàu sấu có bao gồm vé khứ hồi không ?

+ Đi vào bàu sấu thuê phòng giá nhiêu ? thuê liều tập thể giá nhiêu ? có được đốt lữa, nấu cơm gần bàu sấu không các bạn ?

Tóm lại mình cần, thông tin đi đến cửa rừng Nam Cát Tiên, thông tin giá cả đi vào Bàu Sấu = xe của Ban Quản Lý, thông tin ăn, ngủ, ở, nấu nướng ở Bàu Sấu.

Mong các bạn hướng dẫn, thank nhé. :)

Chinh Phuc Cuc Nam 17/08-19/08

Hi ca nha,
Minh o HN toi thu 6 16/08 minh bay vao SG dinh di mien tay va chinh phuc cuc nam. Do thoi gian hoi gap va thong tin minh ko co nhieu. Mong moi nguoi tu van va ai co nhu cau di cung minh cho vui.
Thanks ca nha :D

Re: Chinh Phuc Cuc Nam 17/08-19/08

Mình xin đóng góp ý kiến như sau

-C1 Trước khi bay vào SG thì bạn Alo đặt vé xe Phương Trang hoặc các hãng khác từ SG về Cà Mau
-C2 Hoặc tới Sân bay thì đón xe ra Bến xe Miền Tây - Từ đây bạn có thể mua vé đi Cà Mau ( mình khuyên bạn nên đặt vé xe chứ đừng ra bến xe mua vé, bx Miền Tây rất xô bồ- ra đây mua vé thì không nên tý nào)

- " có một lần mình mua vé ở bến xe - bị chèo kéo - rồi khi cầm vé trên tay còn bị con bé bán hàng rong nó lấy ngang rồi lôi kéo mình vào Xe bảo là dẫn đường vào xe - (bị nó lấy vé rồi thì k đi theo nó mất vé thì sao? - chã lẻ lại đi găng co với con bé ngay chổ đông người lúc ấy Ức chế lắm)
- nhưng thực chất bạn có thể tự ra - (do bến xe MT không lớn như BX MĐ) - hoặc kêu người bán vé cho người dắt ra. Nó dắt mình ra xe ép mình phải mua đồ của nó bán mắc gần chết - mình kiên quyết k mua nó làm hùm làm hổ - thấy vậy mua đại cái gì đó cho nó biến. Đồ đem về bỏ chứ chã ăn đc . Mà bạn yên tâm ngoài nơi này ra ở Miền Nam các địa điểm du lịch khác hoàn toàn không có mấy vụ này.

- Xe sẽ đưa bạn đến TP Cà Mau - Bạn phải đi xe hoặc tàu cao tốc thêm trên 50km nữa + đi xe ôm mới ra được đến Mũi Cực Nam
- Bạn lưu ý
+ Giờ xuất bến và trở về của các chuyến ra Mũi , tránh trể chuyến phải ở lại đấy.
+ Bạn đi xem ôm thì phải check xem nơi hiện tại của bạn - nơi bạn cần đến cách nhau bao nhiêu Km - để mặc cả xe ôm - trung bình 1km-10.000đ tùy lòng hảo tâm ý - đừng trả thấp quá - vì nhiều người xe ôm gặp khách du lịch thì họ rất vui - không bao nhiêu tiền nhưng hai bên cùng vui và tận tình chở mình hướng dẫn mình thì quá đủ rồi đúng k?

Last edited:
Xin lịch trình du lịch HCM - Miền Tây 6 ngày

Chào Mọi người

Hiện tại mình đang có lịch ở HCM 6 ngày 7-13/8 và muốn đi miền tây và 1 số tỉnh miền trong + có đi vũng tàu, mong các bạn chỉ giáo về chỗ ngủ nghi, khu vực vui chơi, + thuê xe !
Cả ngày + đêm 7/8 mình ở lại HCM
(Phương tiện di chuyên trong đó có thể là Ô tô dù + xe máy :) )

Mình đi 2 người .

Đt: 0985091679
Email : [email protected]

Re: Xin lịch trình du lịch HCM - Miền Tây 6 ngày

Nếu bạn thích khám phá và chỉ đi bằng xe máy không thôi thì theo mình làm 1 chuyến khám phá 9 cửa sông Cửu Long (Dự kiến 2 ngày xuất phát từ Sài Gòn). Tham khảo topic chinh phục Cửu Long 9 cửa của mình tại đây:
Kết thúc chặng 1 bạn đang có mặt tại Sóc Trăng. Theo QL 1A xuống Bạc Liêu, Cà Mau nếu thích thì xuống Đất Mũi (Dự kiến trong 1 ngày, hoặc 1.5 ngày), vậy là bạn hết 3 ngày.
Tiếp tục ngược lên Rạch Giá, qua Hà Tiên. Theo TL 955 theo biên giới Campuchia lên Châu Đốc, Tịnh Biên, tiếp tục lên Huyện An Phú, An Giang và Hồng Ngự, Đồng Tháp khám phá nơi 2 dòng sông Tiền, sông Hậu chảy vào Việt Nam. Dự kiến 2 ngày
Từ Đồng Tháp theo đường TL 844 hướng về SG để ngắm sen Đồng Tháp. Còn thời gian ghé Vũng Tàu.
Thông tin bạn cần tham khảo các bài review trên diễn đàn.

Nếu bạn thích khám phá và chỉ đi bằng xe máy không thôi thì theo mình làm 1 chuyến khám phá 9 cửa sông Cửu Long (Dự kiến 2 ngày xuất phát từ Sài Gòn). Tham khảo topic chinh phục Cửu Long 9 cửa của mình tại đây:
Kết thúc chặng 1 bạn đang có mặt tại Sóc Trăng. Theo QL 1A xuống Bạc Liêu, Cà Mau nếu thích thì xuống Đất Mũi (Dự kiến trong 1 ngày, hoặc 1.5 ngày), vậy là bạn hết 3 ngày.
Tiếp tục ngược lên Rạch Giá, qua Hà Tiên. Theo TL 955 theo biên giới Campuchia lên Châu Đốc, Tịnh Biên, tiếp tục lên Huyện An Phú, An Giang và Hồng Ngự, Đồng Tháp khám phá nơi 2 dòng sông Tiền, sông Hậu chảy vào Việt Nam. Dự kiến 2 ngày
Từ Đồng Tháp theo đường TL 844 hướng về SG để ngắm sen Đồng Tháp. Còn thời gian ghé Vũng Tàu.
Thông tin bạn cần tham khảo các bài review trên diễn đàn.
up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

Re: Xin lịch trình du lịch HCM - Miền Tây 6 ngày

Bác cho em xin đia chị ăn ngủ, nghi, và thuê xe được ko ạ ?
lần đầu vô miền nam :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back