What's new

[Hỏi đáp] Phượt rừng Cúc Phương

thorton3100

Phượt tử
Chào các bạn,

Dạo này kinh tế khó khăn nên thời gian làm việc thì ít mà thời gian ngòi chơi thì nhiều,mò mẫm vào đây hỏi các bạn xíu.Mình định 1 nhóm 3-4 người đạp xe trong rừng Cúc Phương.Mình có mấy câu hỏi hỏi các bạn xíu :D

1) Mình đi xe khách xuống Cúc Phương thì đi xe gì?Nó có cho gửi xe đạp không nhỉ?
2) Mấy giờ xe khách về HN hết nhỉ?Mình định đị trong 1 ngày?
3) Xuống đến rừng Cúc Phương thì mình có thể đạp đi những đâu ngoài đạp trong Rừng?

Tks :D

Đi cúc phương mà đi trong ngày thì bạn đến đó hít thở một phát rồi về à, về vụ xe cộ, sẵn tiện rảnh thì bạn hãy tự thân vận động lên google search những nhà xe ở Hà Nội xem họ có qua Ninh Bình hay không và tốt nhất, tận dụng hỏi những ng bạn đồng hành của bạn xem họ có quen ai ở Ninh Bình hay không, như thế rất có lợi, có thể homestay hay chí ít, có thổ địa để hỏi đường đi Cúc Phương. nếu không có ai quen ở Ninh Bình thì xác định là 100km ( đi xe khách xuống đó là mất buổi sáng rồi, bạn đạp đi đâu buổi trưa khoảng 1-2h ngoài trong rừng, mà phải hỏi giá cả mấy cái dịch vụ trong rừng luôn nhé, rồi đến khoảng 2-3h bạn bắt đầu ra xe về là được.
Chốt lại :
-câu 1 : bạn lên google search xem có xe gì đi Ninh Bình hay không, và tiện thể gọi điện hỏi ng ta xem có cho gửi xe hay ko, cần gọi 2 chỗ là bến xe ở Hà Nội cho việc đi về Hà Nội- Ninh Bình, và bến xe NInh Bình để xem họ có cho gửi xe hay ko hay phải tự đạp ra Cúc Phương, từ đó sắp xếp tgian về sớm hay trễ
-câu 2: Đi trong 1 ngày ra Cúc Phương thì hơi phí, và như t đã nói, mún hỏi bao h xe về hết thì cứ ra bãi xe mà hỏi, đừng ngại
- câu 3 : vì bạn có ít thời gian nếu đi 1 ngày nên lên gần như đạp xe trekking trong rừng là hết tgian rồi, yên tâm, nếu thích tham gia các hoạt động ở rừng thì tham khảo thêm http://www.cucphuongtourism.com/index.php/en/tourism/tourism-activities.html ( lấy google dịch nếu không rành av ) . ok chưa ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back