What's new

[Hỏi đáp] Phương tiện di chuyển từ nội thành Hồ Chí Minh đến sân bay Tân Sơn Nhất

tranngockhuong

Phượt thủ
[Hỏi đáp] Phương tiện di chuyển từ nội thành Hồ Chí Minh đến sân bay Tân Sơn Nhất

Các bác phượt ơi, em là dân Tây đô quê mùa vừa quyết định phượt 1 chuyến sang quốc ngoại! Nhưng em cực lực phản đối taxi, vì giá cao (em solo 1 mình, 1 backpack, 1 baggage 7kg), các bác có thể mách cho em biết phương tiện nào di chuyển ra sân bay rẻ hơn, và cho đem hành lý xách tay! Em xin cám ơn!
Các bác hướng dẫn em cụ thể vào, ví dụ, xe bus thì số mấy, đón xe ở đâu,... Tình hình là em đón xe Phương Trang từ Cần Thơ lên TP HCM, và được trung chuyển ra tận đường Lê Hồng Phong!
Cám ơn các bác 1 lần nữa!

Re: [Hỏi đáp] Phương tiện di chuyển từ nội thành Hồ Chí Minh đến sân bay Tân Sơn Nhất

Híc, không bác nào giúp em hết thế?? Hay là các bác cũng bó tay?? Em chán cái cảnh bị chém 200k/chuyến từ sân bay ra quận 10 lắm rồi! Huhu!

Re: [Hỏi đáp] Phương tiện di chuyển từ nội thành Hồ Chí Minh đến sân bay Tân Sơn Nhất

Từ Lê Hồng Phong đi bộ ra Trần Phú, đón xe bus số 5, số 6 hoặc số 14 (không nhớ chắc chắn lắm, chắc nhất là số 5) ra Nguyễn Thị Minh Khai. Sau đón xe 152 đi thẳng đến ga quốc tế sân bay TSN. Nên hỏi thăm ngay người thu tiền vé trên xe bus để được hướng dẫn. Hai cuốc xe tốn 6k VND

Pác ơi, cho em hỏi lần cuối! Xe bus ấy là đưa thẳng đến ga quốc tế tầng 2 í hả pác???

Giả dụ nó chỉ đưa đến tầng trệt, thì bác có tự đi lên tầng 2 được không? Mà thực tế là nó chỉ đi đến tầng trệt, chỗ gần hành lang đi sang khu ga quốc nội ấy.

Lưu số hướng dẫn xe bus: 08. 38214444

Bác gọi số này nói là đang đứng ở … muốn đi đến … bảo đảm có hứơng dẫn tận tình.

Nếu vậy, Vì bạn còn đồ đạc, mình nghĩ bạn đừng đi xe trung chuyển vào Lê Hồng Phong
BX MIền Tây, Bạn đi chuyến số 02 BX Miền Tây - Bến Thành.
Xong đến Bến Thành bạn đón xe 152 đi thẳng Tân Sơn Nhất.
Bạn có thể tìm, hướng dẫn đi xe buýt ở trang web này: http://www.buyttphcm.com.vn/TTLT.aspx

Xe bus của SGN hơi củ chuối vì hết thời gian rõ sớm 6pm đã là chuyến cuối rùi. cho em hỏi câu ngược lại ah. Từ sân bay SGN tầm 9h tối về trung tâm ngoài taxi và xe ôm ra còn có cách nào khác không nhỉ :D. Ra sân bay or gần đường Trường Sơn ngoài tuyến 152 còn tuyên bus nào khác không ah???

Giả dụ nó chỉ đưa đến tầng trệt, thì bác có tự đi lên tầng 2 được không? Mà thực tế là nó chỉ đi đến tầng trệt, chỗ gần hành lang đi sang khu ga quốc nội ấy.

- Ngay tầng trệt ga quốc tế có cầu thang máy, thang bộ lên thẳng tầng 2, đến đấy nếu không thấy thì hỏi thêm.

- Nếu đi từ bến xe miền Tây có thể đi tuyến Miền Tây - Miền Đông, xuống xe giữa đường (hỏi phụ xe xuồng ở đây cho tiện) hoặc đơn giản hơn : đi xe bus Miền Tây - Bến Thành rồi đi tiếp Bến Thành - TSN.

Xe bus của SGN hơi củ chuối vì hết thời gian rõ sớm 6pm đã là chuyến cuối rùi. cho em hỏi câu ngược lại ah. Từ sân bay SGN tầm 9h tối về trung tâm ngoài taxi và xe ôm ra còn có cách nào khác không nhỉ :D. Ra sân bay or gần đường Trường Sơn ngoài tuyến 152 còn tuyên bus nào khác không ah???

- Theo mình biết xe bus chỉ hoạt động đến khoảng 18 - 19 giờ thôi. Tuyệt đối không đi taxi trong sân bay, nó chém lắm, có thể gọi taxi VinaSun hay Mai Linh từ bên ngoài vào đón hoặc chịu khó đi bộ ra phía ngoài đường (hết hàng rào sân bay, khoảng hơn 100 m) đón xe 2 hãng trên.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back