Giúp bạn lập cung @ GÓC CỦA DOM

Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Results 1 to 10 of 10

Topic: Hỏi chỗ mua xe Win ở Hà Nội

Bài
    1,063
    Post Thanks / Like

Mặc định Hỏi chỗ mua xe Win ở Hà Nội

Chả là mỗi năm em ra Hà Nội lượn lờ vài lần, ở thì ở nhà bác ruột, rộng rãi, mỗi lần như thế lại mượn con Attila của chị họ đi công chuyện. Hồi trước Tết ra, thèm đi Mai Châu Mộc Châu mà không có xe, lại càng không dám xách Attila đi phượt, đành quanh quẩn Hà Nội. Mà nói chung mượn xe cũng bất tiện, có lần em trấn lột xe của chị ấy cả tháng, bắt tội chị ấy cứ phải gọi bạn trai qua đón suốt.

Em chợt nảy ra ý định mua 1 em xe Win hay xe cũ nào ấy đi phượt được để ra ngoài ấy đỡ phải mượn xe, đi lang thang Tây Bắc các kiểu cho nó máu.
    Các bác chỉ giúp em nên mua xe gì và giá rổ thế nào, rồi tìm mua xe thế nào ở đâu được không ạ. Em ngàn lần cảm ơn các bác.
    To travel is to live [Hans Christian Andersen]

Bài
    265
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Hỏi chỗ mua xe Win ở Hà Nội

Quote Originally Posted by namnguyen Xem bài
    Em chợt nảy ra ý định mua 1 em xe Win hay xe cũ nào ấy đi phượt được để ra ngoài ấy đỡ phải mượn xe, đi lang thang Tây Bắc các kiểu cho nó máu.
    Các bác chỉ giúp em nên mua xe gì và giá rổ thế nào, rồi tìm mua xe thế nào ở đâu được không ạ. Em ngàn lần cảm ơn các bác.
    Hà Nội bây giờ rộng lắm nói vui bác vậy thôi.

Xe cộ em không biết nhiều nhưng thấy khá nhiều chứ không phải là rất nhiều bác tìm đến 1 quán ở đoạn Ngọc Hồi. Em không nhớ rõ địa chỉ cũng như giá rổ thế nào nhưng lần nào em đi qua thấy rất đông khách, cào cào có, Win cũng có,... nói chung đây là 1 quán chuyên về mấy em dạng Win.

Miêu tả: Đi từ Giải Phóng xuống, qua Văn Điển, qua cầu Ngọc Hồi (chừng 100m) thì quán đó nằm bên tay phải (phía đường tầu), bác sẽ dễ dàng nhận ra thôi vì quán này có vài Win bầy ở quán, đôi khi là vài em cào cào... thể nào chẳng có Phượt nào nhà ta đã từng qua đó Quán đó sửa cả xe.

Giá rổ em nghĩ tiền nào của đấy thôi, thuận mua vừa bán mà.

Bài
    362
    Post Thanks / Like

Trước em có nghiền cứ vụ này, giờ mua Win "xịn" thật giả lẫn lộn. Nếu có mối nào tin cậy mua tầm 6 củ là chạy luôn được (Chợ xe Nghĩa Tân - Hà nội), còn có đi được đường đèo dốc không thì em chịu. Còn có người bày cho em là kiếm con Win xịn, máy tã rồi chỉ cần chưa bổ vách ngăn ( em cũng chả biết nhìn cái này là sao) rồi mua hết đồ của wave alpha sang lắp
    Vừa già, vừa xấu, vừa gấu, vừa tham ... !

" Cuộc đời thật vô nghĩa khi không có tình yêu "
    Bài
    337
    Post Thanks / Like

Xe Win muốn mua rẻ và tốt thì về quê nào đấy mà mua, mua hà nội làm gì cho đắt đỏ, ở quê có đầy.

Bài
    2,986
    Post Thanks / Like
    Blog Entries
    6

Vô phúc vớ phải con Win lởm thì đi núi vỡ mặt luôn bác ơi. Hơn nữa Win cũng ko phải lựa chọn hàng đầu cho dân đi Phượt vùng núi, thiết kế dáng xe làm người lái đường trường sẽ mỏi vai, tay, mông... Nếu có ôm ngồi sau thì lại đau đít...vvv Hơn nữa bác lại ko thường xuyên đi nên ko chăm được xe ko quen xe ---> không khả thi.

Suy ra và tóm lại:
    1/ Bác nên kiếm ai có con Wave, Dream... tốt thì mượn mà đi chơi. Trước khi đi và sau khi Đi về thì mang xe đi bảo dưỡng rồi trả người ta.

2/ Thích đi dòng xe côn thì thuê lấy 1 em cào cào/ Minsk được kiểm dịch đàng hoàng vẫn cho dân balo thuê rồi đi.

Còn nếu vẫn thích mua Win thì đúng là phải có người quen, hoặc về quê mua những con đã đi rồi... Nhìn chung nhà này cũng mới phượt = Win 2 lần nhưng toàn Win được chế độ tinh tươm mà vẫn ko thấy khoái lắm.

Bài
    1,063
    Post Thanks / Like

Cám ơn mọi người đã góp ý cho mình.

Bài
    126
    Post Thanks / Like

thỉnh thoảng đi chơi thì làm em minsk như LE cũng được bác ạ, nhưng chạy thường xuyên, đi làm thì k ổn lắm :P
    win bác thích thì có thể lùng ở các vùng quê hoặc các vùng cao, chỉ cần lấy xác xe, điện đóm còn tốt rồi có thể thay máy wave alpha như bạn bác chỉ ạ, giá có cao nhưng đi ngon và an tâm ,
    VIVA FOREVER

Bài
    1,063
    Post Thanks / Like

Cảm ơn mọi người đã góp ý, mình đã chọn phương án cuối năm chạy Dream cũ của nhà ra Hà Nội xong để lại ngoài ấy, lâu lâu ra lấy ra lượn.

Bài
    362
    Post Thanks / Like

http://vietcurrency.com/discussion/s...n-t%E1%BB%91t!
    Xe Dream của bác muốn ngon thì :
    - Cos : 500k
    - Thay côn 5 lá ( 5 chứ ko fải 4 như bình thường nha ) : 500k cả dán
    - Thay hệ thống bugi với tẩu thật ngon, fóng lửa gấp 5 bình thường : 200k
    - Thay Cam 5 ly : 500k
    - Thay chế Mio Classico vào : 1.500k
    - Thay cổ hút cho hợp Mio : 300k
    - Bảo dưỡng nhông xích : 200k
    - Dầu nhớt Motul xịn : 300k
    Tổng : 4.000k

Đảm bảo cho công an với cơ động hít khói
    Các chi phí như trên là em tính mới tinh ah
    Vì ko rõ tình trạng nhông xích của bác ý nên tạm tính là thay đi cho nó rộng
    Nếu thợ chuẩn và làm sát sao thì tầm gần 3 củ thôi là xe ngon lắm rồi

Bác yahoo với bác này - 1 trong những đại cao thủ về Dream ( Hà nội ) thì rõ ah : dung_reo@yahoo.com

Nếu tin tưởng đưa cho bác ý 5tr + vứt xe lại, đảm bảo Dream bác như mới, he he

ST
    Vừa già, vừa xấu, vừa gấu, vừa tham ... !

Bài
    478
    Post Thanks / Like

Chủ thớt chọn thế là chuẩn đi cho lành kiếm 1 con còn ngon ngon một chút đỡ phải làm lại,đi đâu hỏng cũng sửa được mà làm lại xong yêu nó quá lại xách vào saigon