What's new

[Hỏi đáp] Cho em hỏi từ sân bay Nội Bài về trung tâm Hà Nội

taiken

Phượt tử
chào mọi người, sắp tới mình có ra hà nội, đây là lần đầu tiên mình ra hà nội, mình cũng ko có bạn bè j ở đây cả, mình muốn hỏi từ sân bay nội bài về trung tâm thủ đô nếu đi taxi thì hết khoảng bao nhiêu tiền, mà đi xe bus thì bao nhiu và phải đi tuyến nào. mong mọi người hướng dẫn giúp, mình xin cảm ơn ^^

Re: cho em hỏi từ sân bay nội bài về trung tâm hà nội

Đi taxi thì mình không rõ bao nhiêu, bởi vì mình thấy khoảng cách 30km thì giá chắc cũng chát lắm. Mình đi buýt số 7 từ Cầu Giấy ra Nội Bài, vé là 6k thì phải (mới đi cách đây nửa tháng thôi mà trí nhớ kém quá :p) ^___^.

Re: cho em hỏi từ sân bay nội bài về trung tâm hà nội

Khi bạn chuẩn bị hạ cánh, tiếp viên sẽ hỏi xem có đi xe bus của bên họ không. Nếu đi, bạn mua vé bus tầm 40k. Ra sân bay tìm đến xe bus ấy và lên xe, họ trả về văn phòng của hãng máy bay đó. (bạn có thể xuống dọc đường để tiện bắt xe đi tiếp)
Hai là: Bạn ra cửa sẽ có hàng tá xe taxi đứng chờ, bạn có thể rủ, đi cùng những người khác, tầm 4 người 1 taxi, giá đắt hơn bus nhưng đi nhanh hơn rất nhiều (giá taxi về của 1 người 1 taxi tầm 250-350k tùy loại).

Chúc bạn có chuyến du hý thú vị tại Hà Nội nhé

theo mình thấy giá chủ yếu chiều đi cạnh tranh nhau còn chiều về thì gần như tương đương, mình thì chọn taxi Đại Nam ngon bổ rẻ, nhân viên cũng nhiệt tình và lái cẩn thận.

Ra khỏi cửa Sảnh E ga nội địa sẽ nhìn thấy ngay Bus màu vàng đỏ, về trung tâm HN gần 40 km có 8000 đ thôi nhé. 5h sáng tới 10 h tối liên tục có xe. Vì là bên đầu tiên nên sẽ được ngồi ghế thoải mái.
Thông tin cụ thể google xe Bus 07 hoặc Bus 17 nhé
Đây này:
TUYẾN 07: BĐX CẦU GIẤY - SÂN BAY NỘI BÀI

- Thời gian hoạt động: 5h00 - 21h00 (5h30-22h30)

- Tần suất hoạt động: 5 - 10 - 15 - 20 phút/chuyến

- Giá vé : 9000đ/vé/người/lượt

- Lộ trình tuyến

- Chiều đi: Bãi đỗ xe Cầu Giấy - Cầu Giấy - Điểm trung chuyển Cầu Giấy (hè trước tường rào Vườn thú Hà Nội) - Cầu Giấy - Trần Đăng Ninh - Nguyễn Khánh Toàn - Nguyễn Văn Huyên - Hoàng Quốc Việt - ĐTC Hoàng Quốc Việt - Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng - Cầu Thăng Long - Võ Văn Kiệt - (Đường dưới cầu vượt Kim Chung) - Võ Văn Kiệt - - Võ Văn Kiệt - Sân bay Nội Bài (Sân đỗ P2, Nhà ga T1)

- Chiều về: Sân bay Nội Bài (Sân đỗ P2, nhà ga T1) - Võ Văn Kiệt - đường vào sân đỗ nhà ga T2, Sân bay Nội Bài - Điểm dừng xe buýt đón trả khách sân đỗ xe nhà ga T2 - Võ Văn Kiệt - Võ Văn Kiệt - Cầu Thăng Long - Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt - ĐTC Hoàng Quốc Việt - Hoàng Quốc Việt - Nguyễn Văn Huyên - Nguyễn Khánh Toàn - Trần Đăng Ninh - Cầu Giấy - Điểm trung chuyển Cầu Giấy (hè trước tường rào Trường ĐHGTVT) - Cầu Giấy (đường dưới) - Bãi đỗ xe Cầu Giấy

LỘ TRÌNH TUYẾN XE BUÝT số 07 PHỤC VỤ HÀ NỘI - NỘI BÀI

SỐ HIỆU
TUYẾN

TÊN TUYẾN
THỜI GIAN HOẠT ĐỘNG
TẦN SUẤT HOẠT ĐỘNG

LƯỢT ÐI
QUA CÁC ĐƯỜNG PHỐ CHÍNH

LƯỢT VỀ
QUA CÁC ĐƯỜNG PHỐ CHÍNH
7

Bến xe Kim Mã - Sân bay Nội Bài
5h00 - 21h00 (5h45 - 22h30)

10-15 - 20 phút/chuyến

Bến xe Kim Mã- Giảng Võ - Giang Văn Minh - Kim Mã - Cầu Giấy - Bưởi - Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng - Cao tốc Thăng Long - Sân Bay Nội Bài

Sân Bay Nội Bài - Cao Tốc Thăng Long - Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt - Bưởi - Cầu Giấy - Kim Mã - Bến xe Kim Mã.
17

Long Biên - Phủ Lỗ - Sân Bay Nội Bài
5h00 - 21h00 (5h30 - 22h30)
15 - 20 phút/chuyến

Yên Phụ - Long Biên - Trần Nhật Duật - Cầu Chương Dương - Nguyễn Văn Cừ - Cầu Chui - Ngô Gia Tự - Cầu Ðuống - Quốc Lộ 3 - Dốc Vân - Cổ Loa - Ðông Anh - Nguyên Khê - Phủ Lỗ - Sân bay Nội Bài.

Sân bay Nội Bài - Phủ Lỗ - Nguyên Khê - Ðông Anh - Cổ Loa - Dốc Vân - Quốc lộ 3 - Cầu Ðuống - Ngô Gia Tự - Cầu Chui - Nguyễn Văn Cừ - Cầu Chương Dương - Trần Nhật Duật - Long Biên.

Quá giờ đó thì ra cổng muộn rồi, rẽ phải men theo hành lang dài. Cuối hành lang xe 16 chỗ Việt Thanh có sơn màu logo của Viet Jet air đỏ đỏ vàng nhìn rõ ngay. Leo lên 40 k chạy về bến cuối là cổng rạp xiếc gần công viên Lê Nin. Lộ trình xe này thì google ra nhé. Hoặc lên xe bảo lái xe nơi mình cần đến họ sẽ thả mình xuống gần đó nhé.

Khách sạn thì t67Cn thì ở gần khu phố đi bộ cho vui. cẩn thận móc túi.
Ngày khác thì ở gần Hồ Tây , giá cũng chỉ 200 k đêm khắp nơi đầy ks. Để xem hoàng hôn hồ tây nhé
Chào mừng tới HN

Sắp đến mình ra Ha Nội mùa thu... Không biết thông tin của bạn dochoithongminh ngày 09/09/2015 có còn như vậy nữa không ? Vì nghe nói bến xe gì đó đã di dời nơi khác.... Xin các phuot thủ ở Hà Nội giúp nhé.

Tuyến O7 vẫn chạy Nội Bài về Cầu Giấy thế thôi, thắc mắc thì cứ dùng google mà tìm bus, sẽ đủ thông tin ...về đến ĐTC Cầu Giấy thì có thể đi Taxi ra trung tâm HN, mà không thì vẫn có tuyến xe bus ra bờ hồ ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back