What's new

[Hỏi đáp] chia sẻ nơi sửa xe cho dân phượt HN

emngheo

Phượt tử
mình mới sửa con xe ở cửa hàng Hiệp Ban 609 Trương Định (trước cửa hàng có cái bến xe buýt tuyến số 36 nhé)
Tổng thể xe

Hai bưởng vẫn còn zin, ánh xanh, chân chống zin bị mòn bác chủ tư vấn thay bằng chân inox vừa đẹp, bền, cá tính mà giá lại rất ok ạ:

may ơ và thụt trước zin, đôi lốp thay hàng thái lên phom rất chuẩn nhé:

càng sau và may ơ sau còn zin nhé, chính bác thợ khuyên em không nên sơn lại càng và sườn máy, theo lời bác ấy là sơn lại đồ sắt và đồ nhũ thì nhanh bị bạc màu và không bền ạ:

em sơn lại đôi cốp và dán tem cốp, các bác thấy kỹ thuật sơn có tuyệt vời không, màu rất sâu và giống nguyên bản, không bị lợt giống nhiều bác giật lởm nhé:

đèn hậu và xi nhan zin, phần nhựa em sơn lại, các bác chú ý nước sơn có tuyệt không, biển số trước bị đục lỗ, bác ấy cũng đem xử lý và sơn phản quang lại cho em và ép biển rất đẹp nhé:

mặt công zin nhé, bàn thờ em sơn lại, mời các bác chú ý nước sơn:

chắn bùn trước cũng sơn lại đấy ạ:

yếm zin theo xe và đào zin (yếm là bác chủ đánh bóng lại cho em đấy ạ), ốp mặt nạ zin, mặt nạ đã sơn lại đấy ạ:

vành trước và sau GOSHI em thay lại của dream việt, do vành cũ đã bị mọt, nan hoa là của wave việt, bác thợ đã rất ký công chọn nan hoa vừa tốt lại lắp vừa xe (do may ơ tháy nhỏ hơn may ơ việt nên không dùng được nan hoa của dream việt ạ, rất nể bác í ^^)

bô tis 2543, cái này cũng rất nể bác Ban chủ cửa hàng, đi lấy 1 lần về bô nổ hơi xịt thế là lại hì hục vác lên đổi lại cho em (nếu là anh em mình tự đi mua thì xác định luôn là không đổi đước nhé, mà giá cũng rất hữu nghị, bác ấy tính cho em chưa đến 700k ^^)

rọ zin theo xe bị bẹp, nhờ bác chủ nắn lại, cũng tạm ổn và rất chắc chắn, đôi gương thái cũng theo xe em tháo cất nhà rùi:

pha xước dream việt đời đầu, hàng xịn giá hữu nghị có 100k:

tay nắm cao su xịn dream việt đời đầu nhé, cái này rẻ hihi:

xương yên nhựa không phải thay, bác chủ bọc lại vỏ và chỉnh lại phom yên cho em ko tính tiền lun kaka:

đôi ti sau còn zin đi cực êm:

đầu bò hơi xấu nhưng bác chủ cửa hàng bảo xe vẫn bốc nên không cần làm, em làm xe xong được hơn tuần rồi tối qua bác ấy gọi điển bảo mới tìm đc 4 con ốc đầu bò đẹp lắm, hôm nào tiện đường qua bác ấy kỉ niệm cho, free nhé, đảm bảo lắp xong gần như zin luôn kaka:

quên không chụp nốt cái đuôi, bác ấy hì hục tháo ra gõ sạch bùn và đánh rỉ, sau đó sơn 2 lớp chống gì và thêm 1 miếng nhựa cực chắc chắn và yên tâm lót xong không lo mọt đuôi nữa (bác í bảo thế).

giờ xe đi rất êm và bốc do bác thợ đã căn chỉnh lại xăng gió li hợp vv..v em nhích nhẹ cái nhàn tênh lên 90km/h ngay ạ :)

các bác cho nhận xét đi ạ, em thấy đây đúng là nơi yên tâm cho các anh em giao phó vợ 2 nhé, quý ở chỗ không chỉ là kỹ thuật làm xe hoàn hảo, mà quý hơn là bác thợ cực có lương tâm, không phải như nhiều chỗ làm xe cứ tán ngọt nhạt để anh em làm càng nhiều càng tốt vừa tốn tiền vừa mất zin, phương châm của bác ấy là cái nào hỏng hẳn thì mới xử lý, quả là tuyệt vời

đôi lời chia sẻ với ae nhé !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back