What's new

[Hỏi đáp] Thiết bị GPS nào có thể dẫn đường tốt nhất.

pudoci

Phượt thủ
Sắp tới em dự tính đi xuyên việt, và em cần 1 thiết bị dẫn đường thật tốt. Đk là màn hình cũng phải tần 3 inch trở lên, pin cũng phải tạm ổn, màn hình có thể sáng liên tục 6 tiếng. và em có 1 số phương án. mong các anh chị chỉ giáo:
- Mua 1 con di động chạy andriod trên 2.1 tầm 3 triệu: rồi sau đó mua bản quyền vietmap (em ko biết giá)
- Mua 1 con nokia lumia 520 giá khoảng 4tr: có sẵn bản đồ here map của nokia, em nghe nói rất ngon.
-Mua 1 thiết bị gps nào đó của vietmap phát triển, chắc khoảng tầm 3tr. A/c nào có kinh nghiệp xài gps của vietman, hay 1 hãng nào đó thì cho em xin 1 ít kinh nghiệm.

Em muốn biết ưu điểm và khuyết điểm của 2 loại bản đồ vietmap và here map. ( tự động tìm vị trí, routing, đường ngắn nhất ...)
Em muốn chọn 1 thiết bị nào đó có thể chạy màn hình liên tục trong nhiều giờ vào ban ngày có ánh sáng mặt trời. Vì em sẽ hàn 1 khung chữ nhật nhỏ ngay trên gương chiếu hậu phải.
Ví dụ như thế này.
untitled-png.1251250

Re: Thiếp bị GPS nào có thể dẫn đường tốt nhất.

Nếu đi trên đường lớn thì chơi cái Vietmap tầm 2triệu ( Loại dùng cho ô tô màn hình 4,5" ) là vi vu được rồi. ( chế cái ổ điện loại mồi thuốc lá 12v từ ắc qui xe ).
còn đi vô núi, vô đồng thì Vietmap pó tay.

Last edited:

Dùng Here map (HM) của Nokia cũng okie lắm đó. HM này miễn phí, có thể lập lộ trình, báo tốc độ từng đoàn quốc lộ, dẫn đường bằng giọng nói Nam bộ... tuy nhiên pin xài lâu ko đc
Mình đã dùng cả Vietmap (VM) rùi và thấy nó dùng trong đô thị VM hay hơn và hay đc cập nhật hơn. Giá VM cho Androi hình như khoảng mấy trăm thôi.
Theo mình bạn nên làm con Nokia, xài HM + xài Sim 3G lâu lâu xem Google map khi vào vùng hẻo lánh cũng tốt.

Xài 3g cũng rẻ ... 50k/th.
Down ulysse về, bật lên, cho tìm kiếm vệ tinh, dt sony kiếm ra 7 8 cái vệ tinh. xong mở google map lên, dánh dấu lộ trình. bạn đi dâu, google map cũng chạy theo trên bản đồ, có tốc độ kèm theo. đã test ok. còn phài mua thêm 1 cuc pin 200k dể xài cho lâu... hiii

Last edited:

Đang dùng "chùa" Sygic trên android. Đã test tốt, dù là thành thị hay nông thôn.

Đang dùng "chùa" Sygic trên android. Đã test tốt, dù là thành thị hay nông thôn.

mình củng cảm thấy giống như bạn. chạy tốt, khá là chi tiết ( google map ko có nhưng sygic lại có) có thể hướng dẫn đường đi bằng giọng nói nhưng có điều là phải thủ sẳn pin dự phòng khi đi đường dài.

mình củng cảm thấy giống như bạn. chạy tốt, khá là chi tiết ( google map ko có nhưng sygic lại có) có thể hướng dẫn đường đi bằng giọng nói nhưng có điều là phải thủ sẳn pin dự phòng khi đi đường dài.

Gắn lên xe thì lo gì pin? Trổ tài DIY một buổi là có cả nguồn cấp cho GPS, bộ charge cho điện thoại ..., chỉ có bó tay với bộ charge cho notebook thôi

Gắn lên xe thì lo gì pin? Trổ tài DIY một buổi là có cả nguồn cấp cho GPS, bộ charge cho điện thoại ..., chỉ có bó tay với bộ charge cho notebook thôi

hi...thật sự là mình chưa biết cái dụ này. bạn có thể chia sẻ chíu xíu về cái này đc không?

dùng mấy cái gps của điện thoại ko đc à các bác? em chưa đi nhiều nên ko biết. chỉ thấy đt nó cũng có chức năng gps mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back