What's new

Đổi vỏ chai cũ lấy túi khô mới nào- vì những cung đường không rác ( xin phép mod chút

nthhuong

Phượt thủ
Đổi vỏ chai cũ lấy túi khô mới nào- vì những cung đường không rác ( xin phép mod chút

Xin lỗi cả nhà, mình nghĩ cái này nên post ở đây để các bạn sắp đi được biết nhé.
Đợt 2/9 vừa rồi PhuotStore có làm một cung chinh phục cực tây của đất nước – Apachai. Phuotstore xuất phát sau các đoàn khác một ngày và theo lời các anh ở đồn biên phòng ngày hôm trước có khoảng hơn 100 bạn trẻ cùng chinh phục cột mốc này. Mọi thứ đều tuyệt vời ngoài một vấn đề làm chúng tôi trăn trở đó là rác. Rác thải gây nguy hại cho môi trường đến cả nghìn năm sau có ở khắp nơi : từ nhà sàn ở đồn biên phòng với vô vàn áo mưa, túi ny long, ủng đi mưa các bạn quăng lại cho đến dọc đường đi, lên đến tận cột mốc. Đâu đâu chúng tôi cũng nhìn thấy vỏ bánh, kẹo, áo mưa , ủng, chai nhựa. Lên đến điểm tận cùng phía tây của đất nước này, có lẽ chẳng có khách du lịch hay mấy dân địa phương mà chỉ có lính biên phòng và dân phượt, vậy có thể đổ lỗi cho ai đây…?

Từ trăn trở này, chúng tôi – Phuotstore mở ra chương trình: ĐỔI VỎ CHAI LẤY TÚI MỚI.
Mục đích:
Góp phần nâng cao ý thức trong việc bảo vệ môi trường và giúp tái chế các loại rác thải. Toàn bộ tiền bán vỏ chai sẽ được gom vào quỹ từ thiện PhuotStore.
Hình thức:
Các đoàn sau khi đi về gom vỏ chai nước mình uống dọc đường.Cứ 5 vỏ chai nước to ( 1,5l ) hoặc 14 vỏ chai nước nhỏ ( 0,5l) đổi lấy 1 túi khô _ Drybag 5l trị giá 40.000đ.
Thời gian- địa điểm : Hàng ngày từ 09h – 21h tại PhuotStore : 97 Đặng Tiến Đông, phường Trung Liệt, Quận ĐỐng Đa, Hà Nội.Chương trình kéo dài vĩnh viễn.
Đối tượng áp dụng:​
Toàn bộ các phượt thủ trên mọi miền tổ quốc
Lưu ý: Đây là chương trình phi lợi nhuận, chúng tôi chỉ nhận các vỏ chai do các đoàn đi về gom lại. Chúng tôi mong rằng qua chương trình này sẽ góp phần thúc đẩy thói quen hạn chế xả rác, phân loại rác tái chế của tất cả mọi người. Rất mong nhận được sự ủng hộ của các Phượ thủ -
Mọi
Thông tin cụ thể xem tại đây : https://www.facebook.com/photo.php?fbid=520916221316215&set=a.402617719812733.96637.200245570049950&type=1&theater
HÃY XEM VÀ SHARE ĐỂ MỌI NGƯỜI CÙNG BIẾT.HÃY CÙNG CHÚNG TÔI HÀNH ĐỘNG VÌ NHỮNG CUNG ĐƯỜNG KHÔNG RÁC

Last edited:
Re: Đổi vỏ chai cũ lấy túi khô mới nào- vì những cung đường không rác ( xin phép mod

Chắc là quảng cáo! nhưng thôi cái cách quảng cáo cũng có ý nghĩa..Cơ mà hình như viết hơi nhầm lẫn hay sao ấy..Lúc đầu bảo chinh phục cực đông Apachai,, mà ở đồn apachai có cái nhà sàn chỗ nào sao mình ko biết nhỉ?

Re: Đổi vỏ chai cũ lấy túi khô mới nào- vì những cung đường không rác ( xin phép mod

Chắc là quảng cáo! nhưng thôi cái cách quảng cáo cũng có ý nghĩa..Cơ mà hình như viết hơi nhầm lẫn hay sao ấy..Lúc đầu bảo chinh phục cực đông Apachai,, mà ở đồn apachai có cái nhà sàn chỗ nào sao mình ko biết nhỉ?
Xin lỗi bạn nhé, mình đã điều chỉnh lại rồi. CỰc tây - Apachai.. Cảm ơn bạn đã quan tâm và mong rằng bạn sẽ cùng bọn mình thực hiện điều này.

mình ở tp HCM thì tham gia thế nào hả bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back