What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Hạ Long

Chin

Phượt thủ
Hi các bác, em muốn thuê Kayak ở Hạ Long. Các bác có biết cí địa chỉ nào kô, giới thiệu em phát. mà giá cả bây giờ tăng, hok biết họ tăng ntn nhể? Bạn em nói là ở cái nhà tên Dụ Biên có nhiều lắm, nhưng lại kô có sdt, em hok biết liên lạc kiểu gì.:help

Chưa thuê ở Hạ Long bao giờ nên không giúp được, hồi ở Cát bà có thuê, nhưng không nhớ giá lắm, hình như 50K 1 tiếng hay 1 buổi gì đó. Cách đây 2 năm :D

Mình cũng chưa thuê bào giờ, nhưng nghĩ những dịch vụ như thế có thể hỏi thuê trực tiếp khi bạn xuống tới Hạ long.

Lẽ ra đồng chí Vũ Thanh Minh có thể giúp bạn, nhưng hiện giờ lại đang bận tập luyện để leo E ve rét nên... chịp chịp :D

Bạn có thể contact với Tabalo hoặc TBG - nhóm tập luyện Kayak khá đều đặn và có kinh nghiệm ở Hà nội để hỏi thông tin.

Trang web của TBG là www.taybacgroup.com.vn

uhm, mà sao hỏi nhiều người cái detail của Hạ Long mọi người lại ko biết nhỉ.Ngày xưa đi Hạ Long em đi tour của bọn Ocean. Chả biết gì về giá cả ở Hạ Long cả.

Bác cứ xuống Hạ Long, đi tàu ra vịnh thì bảo chủ tàu thuê hộ, rẻ thôi mà 50K/h, đâu có gì khó khăn cả, thuyền cực nhiều cho bác lựa chọn

Hạ Long thì bạn nên mua tour đi. Tour cũng rất linh hoạt và giờ giấc cũng như giá cả hợp lý. Bạn tự đi từ Hn đi Hạ Long phải đi xe bus địa phương, xe tuyến này chạy rất khủng, giá cũng chẳng rẻ, lại phải đi sang bến xe Gia Lâm mới có xe đi Hạ Long.
Đến Hạ Long, nếu bạn không mua tour, bạn lại phải kiếm tàu tham quan vịnh đi chung, nếu không có tàu ghép, bạn sẽ phải thuê nguyên chuyến, tốn tiền.
Nên đi ra đảo Cát Bà, ngủ 1 đêm ở đó, rất thú vị, thay vì ngủ đêm ở Hạ Long.
Tour đi Hạ Long là tour dành cho khách tây ba lô nên điểm đến cũng hay ho, thời gian hợp lý và tiết kiệm chi phí. Bạn sẽ không phải đối mặt với các loại cò ở khắp nơi.

Sapa thì nên tự đi.

Hà nội đi Hạ long ra bến xe Lương Yên, có cả dẫy các hãng xe để lưa chọn, giá không đổi, thống nhất tòan tuyến, khoảng 30phút có một chuyến. đi mất khaỏng 4h30phút

Nếu thời gian dài, nên tránh ngày thư 7 và chủ nhật là ngày bắt đầu hành trình, như thế các khách sạn, nhà nghỉ kô bắt chẹt bạn về giá phòng. Nhà nghỉ khu Vườn đào, dốc Hải quân trung bình 80k-120k/phòng đôi ngày bình thường, cứ mặc cả thoải mái khi nào xem ưng ý thì thôi. Ks có sao gạch cớ 180k-250k/phòng

Thuyền đi Vịnh đến bến mua vé cá nhân 45k/ng dạo vòng quanh vịnh hạ lông kô bao gồm ăn trên tàu, sẽ đc tham quan hang Dấu gỗ, bãi tắm Titop, đảo khỉ.

Đi Cát bà là tuyến đi khác bên Hải phòng thuận tiện hơn, có thể đi từ bến Bèo của Cát bà sang vịnh Hạ long bằng tàu cao tốc nhũng khi biển tốt.

Đi sapa cũng dễ dàng, nên mua vé tàu chậm ký hiệu LC dễ mua và rẻ hơn tàu du lịch ký hiệu SP, đến Lao cai cũng không chênh nhau nhiều.

Ở sapa vừa đến bến chỗ Nhà thờ đã có ng của các khách sạn ra săn đón, trả giá thoải cỡ 120k-140k phòng đôi cho khu nhà nghỉ ks dọc dãy phố bên cạnh nhà thờ và chợ : Đại Dương, hùng cương....

Lang thang đi xuống các bản Tả van, Tao chải, Thanh kim hay ngược lên Ô quý hồ, thác Bac...bằng xe máy có thể nhờ lễ tân khách sạn thuê hộ.

Ở sapa tối 9-10h chả có gì chơi ngoài chợ đồ nướng và quán Tàu bar đánh bia, uống rượu, các bác trai có thể thêm khoản tắm lá thuốc và xyz tại các nhà treo biển massage

Hô hô hô, đừng đến mấy quán mụ toẹt chỉ, mụ ấy có cổ phần ở đấy đó, đắt chết bà =))

Đến quán Avata đi, khi nào tính tiền thì bảo em anh Sớn, đảm bảo không mất một xu (c)

Dạo này mình đang rảnh, h nào ra hà nội ới một cái đi, mình đi cùng 01 buổi :d

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back