What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin.

Lúc nộp đơn xin mình có note là nếu k được multi thì cấp single, nhưng vẫn bị từ chối. Sáng nay mình có gọi đt hỏi dịch vụ thì báo là trường hợp này dịch vụ không nhận nữa, mình phải tự tìm cách cứu mình bằng cách xin thư mời thôi. Chán nhỉ, mình chỉ có mục đích đi du lịch thôi, công việc vẫn tốt ở VN thì k có lý do gì lao động bất hợp pháp ở Nhật mà khó khăn quá :(

Như ở phía trên mình có chia sẻ đó bạn. Mình đi Nhật 3 lần, lần thứ 2 thì mình xin multi nhưng chỉ được cấp single. Đến lần thứ 3 tức là hồi tháng 4 năm nay thì đến xin tự túc dạng single mình còn không dám luôn á, sau khi một người bạn của mình đã đi Nhật, đã đi US rồi mà vẫn rớt. Lần thứ 3 mình quyết định xin dịch vụ do mình đã mua vé máy bay rồi, không liều được, hihi

Em mới lên lịch trình sơ sơ, em muốn xin ý kiến mọi người về lịch trình này, có thuận tiện ko, có bị quá sức ko, nên sửa đổi những gì ạ. Bọn em đều là nữ

Ngày 1: HN- Osaka- Kyoto
Chiều đi Chùa vàng, chùa bạc, Thanh THủy, Khu Gion (trong chiều và tối có đi dc hết những chỗ này ko ạ?)
Ngày 2: Kyoto: Rừng tre, 1000 Red Torii Gates, Nijo castle. Tối muộn Kyoto- Nagoya
Ngày 3: Nagoya: tour SHIRAKAWAGO
Ngày 4: Nagoya castle, Đền Atsuta
Chiều Nagoya-Tokyo. khu Asakusa
Ngày 5: Tokyo- Tomita: ngắm hoa tử đằng. Chiều quay lại Tokyo. Đền Meji, Cung điện, Shibuya
Ngày 6: Tokyo - Osaka: osaka castle
Ngày 7: shopping
Ngày 8: Osaka- Tokyo

M định xin visa Nhật tự túc không thư mời ở Hà nội. M thì mới đi 7 nước châu á và chỉ có 1 visa hàn thui và chưa đi Mỹ ,EU và các nước phát triẻn. M có nên thử xin không mọi ng nhỉ?

Em mới lên lịch trình sơ sơ, em muốn xin ý kiến mọi người về lịch trình này, có thuận tiện ko, có bị quá sức ko, nên sửa đổi những gì ạ. Bọn em đều là nữ

Chiều đi Chùa vàng, chùa bạc, Thanh THủy, Khu Gion (trong chiều và tối có đi dc hết những chỗ này ko ạ?)
Ngày 2: Kyoto: Rừng tre, 1000 Red Torii Gates, Nijo castle. Tối muộn Kyoto- Nagoya
Ngày 5: Tokyo- Tomita: ngắm hoa tử đằng. Chiều quay lại Tokyo. Đền Meji, Cung điện, Shibuya

Ngày 8 là Osaka - HN? Ai lại vòng vèo 2 lần Osaka nếu đi lại như vậy?
- 1 buổi chiều đi chùa vàng, bạc e không kịp vì chùa đóng cửa có giờ tầm 5h30. Làm sao xem được Thanh Thủy nữa (Kyiomizu), theo tôi chiều nên ưu tiên Kyiomizu và đi khu phố cổ đi bộ cổng chùa. Ngày 2 đi chùa vàng / hoặc bạc rồi ra rừng trúc, bỏ 1 chùa.
- Ở Tokyo chiều ngày 5 nên ưu tiên đi vườn East garden và cổng hoàng cung trước (2 tiếng), sau về đền Meiji (có thể bỏ chỗ này), rồi tối về Shibuya.
- Shoping nên chọn cả khu Ginza, ghé ra vịnh Adaiba, có khu mua sắm Adaiba rất đẹp. Có thể ghé vườn nhật Hamarikyu.

M định xin visa Nhật tự túc không thư mời ở Hà nội. M thì mới đi 7 nước châu á và chỉ có 1 visa hàn thui và chưa đi Mỹ ,EU và các nước phát triẻn. M có nên thử xin không mọi ng nhỉ?
7 nước châu á mà 1 visa hàn thì hơi khó hiểu , châu á hay đông nam á vậy bạn . Mình visa Hàn , hongkong , TQ , Nga , mấy cái dấu mộc ĐNA mà vẫn rớt năm 2017 nè . Quan trọng là cái thư mời thì chắc đậu 100% đó . Còn trường hợp còn lại là ràng buộc gia đình , công việc ổn định hợp đồng lao động 5 năm hoặc 10 năm , nhà cửa , tài sản xe cộ

Cho mình hỏi là nhóm mình có 4 người.
Chị mình có thư mời từ bạn bên Nhật.
Mình đã từng đi Nhật trước đó.

Hình ảnh của chị mình và bạn bên đó, hình ảnh nhóm 4 người đi chơi chung, hình ảnh mình đi Nhật có đủ cả.
Nhưng do bận, nên chỉ có mình đại diện cầm hồ sơ 4 người đi nộp.

Thì bên văn phòng có tiếp nhận không ah?

Cảm ơn mọi người.

Ngày 1 mình không nghĩ bạn đi kịp đâu vì như những điểm này không gần nhau lắm. Lần trước mình đi Kyoto thì nhớ là di chuyển giữa các điểm khá mất thời gian nên một ngày chỉ đi được 2 điểm. Hoặc có thể do bọn mình đi bus và tham quan chậm rãi. Nhưng mình nghĩ các bạn nên cân nhắc lại lịch trình.

Ngày 3: Shirakawago. Mình nhớ di chuyển đến Shirakawago khá mất thời gian. Lần trước bọn mình đi từ Takayama, đến nơi vào buổi chiều, ở lại 1 đêm và hôm sau mới đi tham quan làng. Từ Nagoya đến Shirakawago như mất gần 3h.

Bạn xin cả 3 mẹ con vào với nhau, chứng minh mối quan hệ ruột thịt là bạn bảo lãnh được cho bà.
Về việc xin multi điều kiện cần là đã từng đi Nhật trong vòng 3 trở lại đây bạn đi từ 2013 hết hạn rồi nên lần này xin 1 lần thôi rồi lần sau tính tiếp.

Shachou

À vấn đề nhà mình là vụ chứng minh quan hệ đó, vì tên mẹ mình trong giấy KS của mình bị sai tên đệm, hộ khẩu thì tách lâu rồi. Chính vì thế mà dù có mấy mối thư mời thì cũng chịu không dùng được cho bà

Chuyện của mình như sau:

- 2015: Thư mời => Single
- 2017: 4 lần tự túc + đơn multiple => Single
- 2018: 1 lần tự túc + đơn multiple => Single, 1 lần thư mời + bảo lãnh công tác => Single, 1 lần tự túc + đơn multiple => FAIL... hông hiểu luôn, so với trước giờ thì hồ sơ mình có thay đổi duy nhất là công việc (đầu 2018) + thu nhập tăng lên... mình nghi ngờ là do công ty mình làm có một công ty thành viên ở Nhật nên họ có nghi ngờ gì đó... mặc dù mình toàn đi chơi, chứ đi làm ở Nhật vừa chán vừa mệt, mình đi công tác trước đó 5 ngày chả còn thấy mặt trời do cứ họp hành này nọ...

Vì vé máy bay đã mua (dù refund được) và cũng không muốn bỏ dịp đi chơi này nên bạn mình gửi gấp thư mời về cho mình, mình nộp lại gặp anh mắt kính chỉ hỏi sao mình đi nhiều quá... Sáng nay gọi báo mình có visa và lên lấy (dĩ nhiên là single gòi, mình không thiết nộp multiple nữa, dù đã đi mấy nước G7)... hix thiệt xin tới lần thứ 8 mà vẫn fail, mọi người nên cẩn thận hồ sơ :(. May mà họ chịu cấp để cuối tuần này mình bay :D

7 nước châu á mà 1 visa hàn thì hơi khó hiểu , châu á hay đông nam á vậy bạn . Mình visa Hàn , hongkong , TQ , Nga , mấy cái dấu mộc ĐNA mà vẫn rớt năm 2017 nè . Quan trọng là cái thư mời thì chắc đậu 100% đó . Còn trường hợp còn lại là ràng buộc gia đình , công việc ổn định hợp đồng lao động 5 năm hoặc 10 năm , nhà cửa , tài sản xe cộ

Xin visa Nhật này cũng hên xui nhỉ, mà nếu trượt visa có bị đóng dấu trong passport k b?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back