What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

hoanganh05032810

Phượt tử
Trước hết xin chào và cám ơn nhà "phượt", nơi luôn xúi bẩy tôi phải tiêu tiền .
Qua các thông tin thu lượm được tôi đã xin được multi Visa vào Nhật từ 10/2013-10/2016 xin chia sẻ cách thức như sau:
1. Vào trang của lãnh sự quán Nhật Bản down load đơn "VISA APPLICATION FORM TO ENTER JAPAN" và in ra để điền vào.
2. Chuẩn bị các loại giấy tờ như sau:
+Hộ chiếu
+Đơn xin visa và phải có chữ ký gíông như trong hộ chiếu.
+ Hợp đồng lao động, giấy nghỉ phép, kê khai lương 03 tháng gần nhất dich sẵn tiếng anh càng tốt ... nghĩa là chứng minh công ăn việc làm ổn, mình nghĩ bạn nào kinh doanh thì có giấy phép kinh doanh và giấy tờ gì đó chứng minh thu nhập.
+ Chứng minh tài chính: gồm giấy tờ nhà đất, tiền tiết kiệm ... tóm lại đưa ra tài sản ở Việt Nam bản photo và bản gốc cầm đi khi đi nộp hồ sơ đưa ra cho họ xem rồi cầm vê.
+ "Booking" vé máy bay chỉ giữ chỗ thôi không mua nhé. Sau khi có VS mình có thể mua vé khác
+ Đặt khách sạn nơi mình sẽ đến, mình đặt những khách sạn trên mạng như agoda, booking, wego... thông thường rất nhiều khách sạn đặt không mất tiền nếu hủy trước khi đến 02 ngày. Tức sau khi có Visa mình có thể hủy và đặt lại tùy lịch trình cụ thể.
Tất cả có thế thôi khi chồng mình đến nộp họ bảo nếu lấy single VS thì 01 tuần sau quay lại lấy VS. Còn muốn cái multi VS thì họ cho 02 cái mẫu đơn cho 02 người về viết lý do xin vào Nhật nhiều lần, nhà mình mỗi người viết khỏang 5 dòng và xin thêm 01 giấy xác nhận của công an phường mình ở về nhà của và mình sống ở đó. Sau đó quay lại nộp và đúng một tuần sau nhận được Multi VS.
Mình nói sơ hoàn cảnh của mình: Hai vợ chồng đã đi nước ngoài và đều đi làm với mức lương khá, tài sản có nhà, tiền tiết kiệm ... tóm lại qua đó hộ thấy mình có công ăn việc làm và tài sản ở Việt Nam. Ngoài ra mình không cần thư mời hoặc bất kỳ giấy tờ nào khác. Tháng tư 2014 mình sẽ đi tiếp mong làm quen được các bạn khắp mọi miền.

Last edited by a moderator:
Re: Visa du lịch tự túc Nhật Bản

Không biết bạn đã từng đi Nhật trong 3 năm vừa qua không? Nếu có không biết bạn đã đi mấy lần?

ông xã mình đi Nhật năm 1997, mình chưa đi Nhật, còn mình cũng đã đi Mỹ nhưng thay hộ chiếu rồi cũng cầm hộ chiếu cũ đi nhưng họ cũng không hỏi gì nên không đưa ra.

Chị hoanganh ở TP HCM hay HN vậy? Em ở HN, hôm kia cũng vừa gọi tới DSQ để hỏi xem nếu đi du lịch tự túc thì còn cần giấy mời ko thì họ bảo vẫn yêu cầu rồi nếu trẻ như em (25 tuổi) thì tự apply chắc chắn ko đc. Em ở US cũng lâu rồi cũng đã có cơ hội đi EU rồi các nước châu Á khác. Hơi thất vọng chả nhẽ muốn đi Nhật h mình sẽ chỉ có cách đi tours :(

Mình ở Vũng Tàu, khi tìm hiểu xin VS mình cũng được trả lời như bạn. Theo mình có hai phương án: Một là bạn cứ mất một chút thời gian làm đủ các lại giấy tờ cũng đơn giản mà các loại giấy tờ làm toát lên điều mình có công việc và tài sản đi rồi bạn về. Nếu không được thì mất tiền làm VS theo dịch vụ của tour, tour cũng đòi các giấy tờ ấy ( vì anh cùng làm với mình lương cao tài sản nhiều đi nước ngoài nhiều mà cũng bị đòi hỏi như vậy anh ấy tức quá nhưng vẫn phải chuẩn bị. hu hu)

Nghe mấy anh chị trao đồi thấy ước mơ đi Nhật xa vời quá.
Cho đến khi nào mới dc đi Nhật đây >.<

ông xã mình đi Nhật năm 1997, mình chưa đi Nhật, còn mình cũng đã đi Mỹ nhưng thay hộ chiếu rồi cũng cầm hộ chiếu cũ đi nhưng họ cũng không hỏi gì nên không đưa ra.

Chúc mừng bạn và ông xã. Người thân của mình thì không được may mắn như vậy chỉ được có Visa 1 lần thôi mặc dù là hộ chiếu có Visa đi Mỹ hàng năm từ 2008 đến giờ, visa Đài Loan, Hàn Quốc, đều có cả, Nhật cũng có luôn cách đây 2 năm và là thường trú nhân của Canada. Tài chính thì không phải là vấn đề vì là chủ doanh nghiệp. Đúng là khó mà biết tiêu chí Visa ra vô nhiều lần của Nhật thật.

Last edited:

Gia đình bạn xin visa trong nam thì có vẻ dễ hơn xin ngoài HN. Ở HN toàn đòi có thư mời :(.

nhân viên lãnh sứ quán trả lời luôn với em là nếu đi Nhật lần đầu thì không cấp multi entries. Không biết trước đây chị đã đi Nhật lần nào chưa?

Trước hết xin chào và cám ơn nhà "phượt", nơi luôn xúi bẩy tôi phải tiêu tiền .
Qua các thông tin thu lượm được tôi đã xin được multi Visa vào Nhật từ 10/2013-10/2016 xin chia sẻ cách thức như sau:
1. Vào trang của lãnh sự quán Nhật Bản down load đơn "VISA APPLICATION FORM TO ENTER JAPAN" và in ra để điền vào.
2. Chuẩn bị các loại giấy tờ như sau:
+Hộ chiếu
+Đơn xin visa và phải có chữ ký gíông như trong hộ chiếu.
+ Hợp đồng lao động, giấy nghỉ phép, kê khai lương 03 tháng gần nhất dich sẵn tiếng anh càng tốt ... nghĩa là chứng minh công ăn việc làm ổn, mình nghĩ bạn nào kinh doanh thì có giấy phép kinh doanh và giấy tờ gì đó chứng minh thu nhập.
+ Chứng minh tài chính: gồm giấy tờ nhà đất, tiền tiết kiệm ... tóm lại đưa ra tài sản ở Việt Nam bản photo và bản gốc cầm đi khi đi nộp hồ sơ đưa ra cho họ xem rồi cầm vê.
+ "Booking" vé máy bay chỉ giữ chỗ thôi không mua nhé. Sau khi có VS mình có thể mua vé khác
+ Đặt khách sạn nơi mình sẽ đến, mình đặt những khách sạn trên mạng như agoda, booking, wego... thông thường rất nhiều khách sạn đặt không mất tiền nếu hủy trước khi đến 02 ngày. Tức sau khi có Visa mình có thể hủy và đặt lại tùy lịch trình cụ thể.
Tất cả có thế thôi khi chồng mình đến nộp họ bảo nếu lấy single VS thì 01 tuần sau quay lại lấy VS. Còn muốn cái multi VS thì họ cho 02 cái mẫu đơn cho 02 người về viết lý do xin vào Nhật nhiều lần, nhà mình mỗi người viết khỏang 5 dòng và xin thêm 01 giấy xác nhận của công an phường mình ở về nhà của và mình sống ở đó. Sau đó quay lại nộp và đúng một tuần sau nhận được Multi VS.
Mình nói sơ hoàn cảnh của mình: Hai vợ chồng đã đi nước ngoài và đều đi làm với mức lương khá, tài sản có nhà, tiền tiết kiệm ... tóm lại qua đó hộ thấy mình có công ăn việc làm và tài sản ở Việt Nam. Ngoài ra mình không cần thư mời hoặc bất kỳ giấy tờ nào khác. Tháng tư 2014 mình sẽ đi tiếp mong làm quen được các bạn khắp mọi miền.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back