What's new

Đấu giá chai William Grant's Ủng hộ miền Trung (ĐÃ KẾT THÚC)

homeless man

Phượt gia
Năm ngoái giờ này em còn đang đi cứu trợ bão Kesana (Bão số 9) ở Đà Nẵng, Quảng Nam. Chi tiết em đã viết ở topic này:

https://www.phuot.vn/threads/4705-Phượt-hướng-về-miền-Trung-Những-câu-chuyện-và-hình-ảnh-từ-tâm-bão

Năm nay, vì nhiều lý do, em không có điều kiện tiếp tục đi các tỉnh miền Trung cứu trợ:(. Nhưng không vì thế mà không hướng về niềm Trung đang tan nát, đau thương. Dù đã tận mắt thấy nhiều cảnh tang thương của bão lụt, nhưng cứ mỗi khi nhìn thấy cảnh nước ngập mênh mông, nhà cửa đổ nát, người chết người mất tích, đau thương li tán mất mát bi ai, làm sao mà cầm lòng được?

Nhóm Sơn Đoòng của chúng em ngay từ rất sớm đã có lời với Ban Tổ Chấy diễn đàn kêu gọi giúp đỡ anh Hồ Khanh dựng lại quán Hồ trên núi vì nó đã bị nước lũ từ dòng sông Son quật đổ. Sau sợ các bác không đồng ý cho quyên góp trên diễn đàn nên đành xóa bài, rút vào hoạt động "bí mật". Chúng em cũng đã góp được một khoản khá và ngày mai bác Big sẽ mang tận tay đến anh Hồ Khanh.

Em vẫn muốn làm một cái gì đó thiết thực hướng về miền Trung, giúp mọi người có thêm tấm chăn, bát mì hay đơn giản là cuốn sách, cái bút cho trẻ con đến trường. Do đó em mạnh dạn mang đấu giá chai Willliam Grant's trong bộ sưu tập rượu của mình ủng hộ đồng bào bão lụt.

Vậy chai rượu này có gì đặc biệt. Nó rất đặc biệt các bác ạ.

Thứ nhất, nó được đóng chai (em sửa lại nhé-vì rượu này được aging trong thùng gỗ rất lâu trước khi đóng chai) tại Scotland tháng 11 năm 1998, nhập khẩu vào Úc năm 1999.
Thứ hai, nó được bán tại của hàng miễn thuế sân bay Melbourne, bang Victoria
Thứ ba, nó được sản xuất nhân dịp kỷ niệm 100 đầu tiên của hãng William Grant's với số lượng có hạn.
Thứ tư, nó được đóng chai 1,125 lít. Cái này các bác khó có thể kiếm được ở Việt Nam.
Thứ năm, nó có độ cồn là 43 độ, cái này ở Việt Nam cũng hiếm vì dòng rượu này ở Việt Nam do một công ty độc quyền nhập về chỉ đến tối đa là 40 độ.
Bác nào mê rươu, sưu tập rượu có thể kể cả ngày về đứa con tinh thần của mình.
Thứ sáu, nó được đích thân em mua và xách về từ Úc năm 2000, đến giờ nó nằm trong bộ sưu tập của em đã hơn 10 năm.

Chi tiết về chuyến đi đó em đã viết ở đây:

https://www.phuot.vn/threads/3017-Melbourne-tươi-đẹp

Em nó là chai to ở giữa:

Em có 3 chai William Grant’s nhưng em quý chai này nhất. Mang đấu giá nó em cũng đau lòng lắm nhưng nhìn bà con mình gặp nạn em còn đau lòng hơn. Em còn những chai khác nhưng không có chai nào có lai lịch đặc biệt thế này. Vì thế, em chọn chai này để đấu giá, để các bác xem xét, mạnh tay rút hầu bao, để đồng bào mình đỡ tội nghiệp chút nào hay chút ấy. Em đang tìm lại cái hóa đơn mua chai này. Em đã cất rất kỹ nhưng giờ tìm chưa ra, lúc nào thấy em post lên các bác xem.

Hơn chục năm trước em mua nó giá 47 đô Úc. Em cũng mạnh dạn đặt:
Giá khởi điểm là: 1,000,000
Bước nhẩy giá tối thiểu là 100,000
Mở đến 22h00 ngày 22.10.2010
Tiền thu được chuyển cho Ban Tổ Chấy
Hàng giao tại Hà Nội miễn phí sau khi BTC (Black, Virgo) xác nhận đã nhận được tiền.
Rất mong các bác bưng chén cơm ăn nhớ về đồng bào niềm Trung đói rét đóng góp hoặc liên danh đóng góp. Em tiếp tục post ảnh giới thiệu. Chân thành cảm ơn các bác ủng hộ đồng bào miền Trung.

Last edited:
Re: Đấu giá chai William Grant's Ủng hộ miền Trung

Theo thống kê của quản lý thị trường, tỷ lệ rượu ngoại giả ở Việt Nam cực cao. Giả là ruột giả nhưng vỏ thật nên khi mua rất khó phát hiện. Chai này do đích thân em xách về nên các bác yên tâm, không phải lo.

Trong bộ sưu tập của em, dù nó không phải là chai to nhất nhưng nó là một trong những chai đầu tiên để em bắt đầu sưu tập rượu của mình. Do đó em rât quý nó.

:T:T:TEm xin phép mở chợ...chúc bác buôn may bán..trúng giá nhé !!!
Bác có một tấm lòng thuơng thân như thể thương bồ thế này thì thật hiếm có!
Phát đầu em xin được mạo muội : :gun:gun:gun:gun = 1 500 000 k ( mở hàng lúc 2h32 AM)
Vì miền Trung các bác ơi.....:

Mại vô, mại vô đi các bác.

Cám ơn bác Tammao mở hàng nhỉ. Em vừa kiểm tra giá mì Hảo Hảo, số tiền bác đặt cũng được 20 thùng mì rồi. Bà con đỡ đói lòng chút rồi. Thêm bát mì ấm bụng mới dựng lại được nhà đổ chứ.

Chú Xanh giắt Hoa cải bảo vệ mẹ vợ mang nốt số tiền còn lại của vụ trượt 20 em “rượu cảnh” của em 2 Su mua đê. Nếu không mua hết cũng được mà. Làm quà ra mắt mẹ vợ đã sao nhể. Anh đảm bảo không phải rượu rởm mà. Có nguồn gốc hẳn hoi. Mẹ vợ chú được chai này bổ xung vào chỗ 180 chai đã có, có khi cho không con gái ấy chứ=)).

Mại vô. Em đảm bảo bác nào mua được chai này, lộc đến đầy nhà luôn, mại vô, mại vô vì miền Trung ruột thịt.

Các bác áy náy tuổi của nó à: các bác xem thử nhé. Mại vô mại vô.

Em 2su đi lái rồi hay sao, vào đây kêu gọi giúp đồng bào miền Trung cái he he

Phát đầu em xin được mạo muội : :gun:gun:gun = 1 500 000 k
Vì miền Trung các bác ơi.....:

Ơ lại gặp bác Tammao ở đây, vui thế. Giờ này iem rảnh, tham gia đấu giá cho mấu. :)) Tính em không thích trả nhiều, em trả ít thôi: 2.000.000 VNĐ. :))

Mời các bác! :gun

P/s: Gửi bài xong thì thấy bài bác home bên trên, khéo thế không biết. :))

Last edited:

Ơ lại gặp bác Tammao ở đây, vui thế. Giờ này iem rảnh, tham gia đấu giá cho mấu. :)) Tính em không thích trả nhiều, em trả ít thôi: 2.000.000 VNĐ. :))

Mời các bác! :gun

Hố hố, vừa nhắc Tào Tháo, Tào Tháo đến. Thiêng thế=)) Quả này nhờ chú Xanh lèo lái con thuyền đấu giá này về đến miền Trung đầy mì nhá, giúp đồng bào nhá. Cám ơn cám ơn(wait):L. Dù ở HP cũng đóng thùng chuyển xuống tốt.

Em Suuuuu đi đâu rồi??

Đêm hôm qua..em bị vụ nhìn gà hóa thiên nga bên gian hồng ngọc..cứ tưởng mình ăn đủ hóa ra mình bị vụ ngu đủ bác Green a! nhục mất một lúc mới tĩnh tâm lại được!!!
Các Pác xem the nào chứ ai lại để cho gian hàng của bác Home vắng thế này a?? Bác Home thuê SUSu PI cho..phải nói là đông khách vô cùng..vài chục chai "hơi quá thời hạn sử dụng" của Su còn bán ngon lành mà huống hồ là xịn như của Pác

Đêm hôm qua..em bị vụ nhìn gà hóa thiên nga bên gian hồng ngọc..cứ tưởng mình ăn đủ hóa ra mình bị vụ ngu đủ bác Green a! nhục mất một lúc mới tĩnh tâm lại được!!!
Các Pác xem the nào chứ ai lại để cho gian hàng của bác Home vắng thế này a?? Bác Home thuê SUSu PI cho..phải nói là đông khách vô cùng..vài chục chai "hơi quá thời hạn sử dụng" của Su còn bán ngon lành mà huống hồ là xịn như của Pác

Ối, Tammao ơi! Thế hóa ra em bị bác Susu "lừa tình" à? Hic :(

Từ hồi Việt Nam mình khống chế thuế tiêu thụ đặc biệt theo độ cồn, rươu toàn có 39.5 độ thôi. Này thì 43 độ này, các bác thấy không?

Chai này đóng cực kỳ lửng lơ 1,125 lít luôn, mại vô các bác?

Này, nhá nó nói rõ kỷ niệm dịp 100 năm thành lập này. Nó mở tiệm bán rượu năm 1887;

Bác homeless man ơi, bác "quẳng cáo" thêm 1 tí nữa đi ạ! Em bắt đầu thòm thèm rồi đây (mặc dù em không uống, kakaka...). Em tính tặng thầy em đãi khách quý ạ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back