What's new

Đấu giá ủng hộ chi phí đoàn đi từ thiện miền Trung. Đá Thạch anh phong thủy!

Phớt1

Lãng nhân
Đấu giá ủng hộ chi phí đoàn đi từ thiện miền Trung. Đá Thạch anh phong thủy!

Chào các bác!
Trong đợt đi Thiện nguyện tại miền Trung vừa qua tôi có mang về được vài viên đá Thạch anh phong thủy đơn tinh thể. Lũ lớn mang đá từ đẩu đâu về bà con lượm được mang bán.

Mô tả:

Đá Thạch anh trắng đơn tinh thể nguyên khối thô chưa qua chế tác
Cao: 14 cm
Rộng: 10cm
Trọng lượng: khoảng 500gr.
Rất phù hợp đặt trên bàn làm việc!
Tác dụng phong thủy: Mời các bác hỏi chú Gúc nhé!:D

Hình ảnh:

Dưới ánh sáng thường

Dưới ánh sáng trắng các góc độ. Các bác lưu ý những viên đá nhỏ bên dưới cũng là Thạch anh nhưng độ tán xạ ánh sáng khác hẳn nhé!

Mục đích đấu giá:

Hỗ trợ thêm kinh phí cho chuyến đi từ thiện của các thánh viên phuot.com tại miền Trung nên các bác có thể khỏi tính thêm vụ này vào các khoản đã đóng góp ủng hộ đồng bào.

Thời hạn đấu giá:

Bắt đầu luôn và ngay, kết thúc lúc 23h00 ngày 28-10-2010.

Giá khởi điểm: 10k (mười nghìn VND).
Bước giá: Bội số của 10K (mười nghìn VND)
Giá bán ngay: Không có.

Mời các bác tham gia vui vẻ!

...

Ngay khi có người trả giá đầu tiên quyền sở hữu viên đá đã thuộc về phuot.com. Kính đề nghị BQT diễn đàn cử một bác quản lý giúp vụ đấ giá này, đồng thời xin Pm cho tôi số DT liên lạc với bác đó. Tôi sẽ chủ động chuyển viên đá đến tận tay người chịu trách nhiệm (tôi ở Hanoi nhé, dừng bắt gặp tại tp HCM). Các chi phí vận chuyển đá đến tay người thắng cuộc do diễn đàn quyết định.
Trân trọng!

Last edited:
Re: Đấu giá ủng hộ chi phí đoàn đi từ thiện miền Trung. Đá Thạch anh phong thủy!

Cả cái đĩa hả bác
để e còn biết mà chơi
Cái bàn chưa có cái đĩa nào như thế :D

Cái đĩa Trúc lâm thất hiền cũng chẳng phải đồ cổ đâu ạh!
Bác ủng hộ được tôi tặng luôn!

Re: Đấu giá ủng hộ chi phí đoàn đi từ thiện miền Trung. Đá Thạch anh phong thủy!

Em 150k ạ
có cái này về bày có khi làm ăn lại phát đạt

Em 150k ạ
có cái này về bày có khi làm ăn lại phát đạt

Cám ơn bác đã ủng hộ.

@ ALL: Tôi tặng thêm 8 viên Thạch anh nhỏ cho phù hợp Cửu cung và số đẹp Nhất Phát cộng thêm cái đĩa Thất hiền nữa ạh! Tiếc rằng không còn cái đĩa nào đẹp hơn!

:(

tôi cũng tham gia ủng hộ nào
thôi thì số kép 220k

Chắc các bác cũng đã hỏi chú Guc tác dụng của đá Thạch anh rùi! Cho phép tôi nói thêm tý chút:
Không phải viên đá Thạch anh nào cũng phù hợp làm phong thủy. Đá Thạch anh trắng mang thuộc tính Âm nên có thể thu hút các nguồn năng lượng siêu hình từ vũ trụ. Nhưng viên đá làm phong thủy tốt phải phát tán được các năng lượng đã tích tụ.
Phép dùng Cửu cung dựa theo nguyên tắc của Lạc thư. Viên đá chủ là Vua (trung ương, số 5) cai quản và tiếp thu năng lượng từ 8 cung còn lại và phát tán năng lượng tích cực tới chủ nhân. Chính vì thế trong ảnh các bác thấy khi chiếu sáng bằng ánh sáng trắng chỉ có viên đá chủ phát sáng thôi ạh!

Thế thì 250K vậy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back