What's new

Khách sạn,nhà nghỉ,quán ăn tại Cần Giờ

clerick

Phượt tử
Tình hình là em sắp là 1 tour bằng xe máy về Cần GIờ .
Nên tham khảo các tiền bối là Cần Giờ có gì vui và có những thứ gì ko nên bỏ qua.Em xin đa tạ rất nhiều ạh !!!

Nếu đi Cần giờ thì nơi ở rẻ nhất là những nhà nghỉ ở Bùng binh Duyên Hải đến ngã tư kẹo vào khu bải tắm chỉ có giá 50 - 60 ngàn đến 120 ngàn là cao, còn muốn tiện nghi hơn thì vào khách sạn phí trong bãi tắm thì giá cao hơn, còn bạn muốn sang trọng hơn thì vào resort. Còn ăn uống thì chỉ có quán cơn nằm ở chợ cần thạnh nó nằm ngay bên cạnh ngôi đình, còn bạn muốn nhậu về đêm thì bạn có thể mua đồ nhậu tại đường vào bãi tắm, ở đó họ bầy bán rất nhiều. Còn điều này nữa, nếu bạn muốn phượt luôn từ Cần Giờ qua Vũng tàu thì bạn có thể đi tàu từ bến tàu Cần Thạnh rất nhanh chỉ mất khoảng 1 đến 1,5 tiếng đồng hồ ah và chỉ cần mất vài chục ngàn là xong, mỗi ngày chỉ có 2 chuyến, bạn đến đó hỏi dân ở đó thì sẽ biết giờ cụ thể hơn.

Mình đã phượt Cần Giờ 2 lần rồi và lần nào mình cũng đều nghỉ ở nhà nghỉ Khôi Nguyên, ở đó rất thoải mái, bà chủ rất dễ chịu còn giá cả thì rất là mềm. Tuy nhà nghỉ không sạch đẹp mới mẻ cho lắm vì nhà nghỉ này mở hơn chục năm nay rồi, nhưng nghi ngơi thì rất Ok!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back