What's new

[Đã đi] Campuchia 16 - 21/12/2010

Status
Not open for further replies.
Em bị hụt chuyến đi Cam hồi đầu tháng 10, đã tiếc là chẳng biết đến bao giờ mới có cơ hội đến đó nữa. Cái đợt Jetstar bán vé 100.000 đ em cũng nhanh chân mua được một cặp Hải Phòng - Sài Gòn - Hải Phòng đi ngày 15/12 về ngày 22/12. Vì em chỉ book được mỗi 1 cặp vé khứ hồi cho mình em còn mấy gà kia ko kịp book, nên em đã tính bỏ cặp vé đó vì không muốn vào SG 1m nữa. Thế nhưng bây giờ sau khi ngồi đọc mấy hồi ức đi Cam của các bác trên đây, giấc mơ Angkor của em lại trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Và vì đi Campuchia bây giờ vô cùng đơn giản, nên dù thời gian chỉ còn hơn 1 tháng nhưng em cũng có một niềm tin vững chắc rằng không khó khăn gì để có thể tìm được vài người bạn đồng hành cho chuyến đi này.

Lịch trình của em tạm thời như sau:

Ngày 0: 15/12: Hà Nội - Hải Phòng - Sài Gòn
Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: 17/12: Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: Suối Ngàn Linga
Ngày 4: 19/12: sáng Siem Reap - Phnom Penh, chiều enjoy Phnom Penh
Ngày 5: 20/12: sáng enjoy tiếp Phnom Penh, chiều Phnom Penh - Sài Gòn

Ngày 6: 21/12: enjoy Sài Gòn (free)
Ngày 7: 22/12: Sài Gòn - Hải Phòng - Hà Nội

Lịch trình thế này thôi nhưng khá flexible, nên các bác cứ tham khảo thoải mái rồi góp ý với em theo thời gian phù hợp với mình để em thay đổi lịch trình cho phù hợp với tất cả.

Chi phí dự kiến cho 5 ngày ở Campuchia vào khoảng 200$ cho thoải mái, tùy vào số lượng mem để có thể share tiền phòng và tiền tuk tuk mà nhiều hay ít hơn.

Hi vọng lần này em ko bị hụt chuyến đi này nữa.

Đi thôi nào, xin 1 chỗ đăng kí cho xôm cửa xôm nhà nhé. Anh cũng thèm đến Angkor để chụp ảnh lắm rồi. Hẹn ngày rồi lên đường thôi.

Hi,

Mình cũng đang rất muốn đi du lịch Campuchia dịp cuối năm nay nên đặt một viên gạch nhé. Bạn dự định có bao nhiêu người thì sẽ lên đường?
Theo lịch trình trên có phải từ SG đi Siemriep và ngược lại là đi bằng xe bus?
Thông tin sớm nhé để nếu ok mình còn thu xếp xin nghỉ và đặt vé vào SG cho rẻ ;)

Hi,

Mình cũng đang rất muốn đi du lịch Campuchia dịp cuối năm nay nên đặt một viên gạch nhé. Bạn dự định có bao nhiêu người thì sẽ lên đường?
Theo lịch trình trên có phải từ SG đi Siemriep và ngược lại là đi bằng xe bus?
Thông tin sớm nhé để nếu ok mình còn thu xếp xin nghỉ và đặt vé vào SG cho rẻ ;)

Hình như chị đã đăng ký vào nhóm Gà nhà em?

Ko phải dự định có bao nhiêu người thì lên đường, mà có 1m em em cũng vẫn cứ đi :D, chỉ là hơi buồn hơn là nhiều mình thôi. Hiện giờ em đã rủ đc 1 cô bạn gái trong SG, bạn ý sẽ đi cùng em từ SG. Chính xác là đi bus SG - Siem Reap - Phnom Penh - SG. Cho nên nếu chị muốn đi thì hoàn toàn welcome. Vé em đã mua rồi, ngày đi ngày về như trong lịch nên chỉ cứ chủ động book vé nha.

Mong tin chị.

Hình như chị đã đăng ký vào nhóm Gà nhà em?

Ko phải dự định có bao nhiêu người thì lên đường, mà có 1m em em cũng vẫn cứ đi :D, chỉ là hơi buồn hơn là nhiều mình thôi. Hiện giờ em đã rủ đc 1 cô bạn gái trong SG, bạn ý sẽ đi cùng em từ SG. Chính xác là đi bus SG - Siem Reap - Phnom Penh - SG. Cho nên nếu chị muốn đi thì hoàn toàn welcome. Vé em đã mua rồi, ngày đi ngày về như trong lịch nên chỉ cứ chủ động book vé nha.

Mong tin chị.

Đúng rồi, chị mới gia nhập nhóm Gà mà chưa có dịp off cùng :)
Hôm nay chị sẽ xin phép nghỉ nếu ok sẽ đặt vé vào SG tối 15/12
Em có thể lên chi tiết lịch trình và chi phí để chị tham khảo được không?

Chương trình của em dự kiến như sau:

Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap by bus, đêm ngủ GH 10 or King Angkor
Ngày 2: 17/12: đi sớm ngắm bình minh Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: đi Suối Ngàn Linga, đi bus đêm về Phnom Penh
Ngày 4: 19/12: sáng enjoy Phnom Penh, chiều bus Phnom Penh - Sài Gòn nếu các bạn ko nghỉ làm được thứ 2. Riêng F1 sẽ ở lại Phnom Penh 1 đêm, đến sáng 20/12 mới đi bus về SG.

Chi phí dự kiến nếu F1 đi 1m sẽ hết khoảng 180$, còn nếu có từ 2-3 người thì mỗi người chỉ khoảng 140$.

Hiện tại đã có một bạn gái của F1 đang ở SG chắc chắn sẽ tham gia. Chị Trang tham khảo và nếu ok thì chị book vé join cùng bọn em cho vui nhé. Nếu cần chị em mình có thể bàn lại thêm về chương trình.

Chương trình của em dự kiến như sau:

Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap by bus, đêm ngủ GH 10 or King Angkor
Ngày 2: 17/12: đi sớm ngắm bình minh Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: đi Suối Ngàn Linga, đi bus đêm về Phnom Penh
Ngày 4: 19/12: sáng enjoy Phnom Penh, chiều bus Phnom Penh - Sài Gòn nếu các bạn ko nghỉ làm được thứ 2. Riêng F1 sẽ ở lại Phnom Penh 1 đêm, đến sáng 20/12 mới đi bus về SG.

Chi phí dự kiến nếu F1 đi 1m sẽ hết khoảng 180$, còn nếu có từ 2-3 người thì mỗi người chỉ khoảng 140$.

Hiện tại đã có một bạn gái của F1 đang ở SG chắc chắn sẽ tham gia. Chị Trang tham khảo và nếu ok thì chị book vé join cùng bọn em cho vui nhé. Nếu cần chị em mình có thể bàn lại thêm về chương trình.

Chị đã book vé máy bay chuyến HN-SG 20:05 ngày 15/12 và SG-HN 19:05 ngày 20/12
Chắc chị em mình phải off gặp nhau một buổi để làm quen và bàn thêm về chuyến đi nhỉ (beer)

Chị đã book vé máy bay chuyến HN-SG 20:05 ngày 15/12 và SG-HN 19:05 ngày 20/12
Chắc chị em mình phải off gặp nhau một buổi để làm quen và bàn thêm về chuyến đi nhỉ (beer)

Great!(c) Ok chị. Cuối tuần này em đi Ninh Bình cùng nhà Gà. Tối t2 chắc sẽ có 1 buổi off, nếu chị ko bận gì thì có thể đến tham dự nhé. Vừa để gà mới ra mắt vì chị cũng đã đăng ký, vừa để chị em mình có dịp gặp nhau tìm hiểu thêm. Gọi là còn 1 tháng, nhưng sắp tới em phải đi công tác 3 tuần rồi nên chắc chỉ còn tuần sau để bàn bạc thống nhất thôi phải ko chị? Chị theo dõi lịch off trên sub-box của Nhà Gà để đến tham gia chị nhé. (BB)

F1 ơi, kiểm tra giúp anh xem còn book được vé nữa không nhé? Tạm đặt 1/2 viên gạch trước để thu xếp luôn.:gun:gun

Mình ở SG, cũng muốn quay trở lại Cam sau gần 6 năm, nếu tham gia mình sẽ liên lạc với các bạn.
Cảm ơn :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back