What's new

[Chia sẻ] Balo phượt đẹp, tốt giá hợp lí cho các phượt tử

favida

Phượt thủ
Để thực hiện một chuyến đi phượt trên những cung đường dài bên cạnh những phụ tùng cần thiết như phương tiện, đồ đạc thì một chiếc balo phượt thực sự cần thiết các bác nhỉ. Đứa bạn em nói một chiếc balo đựng được hết tất cả các đồ đạc rất tiện lợi cho dân phượt. Các bác chia sẻ quan điểm và cách chọn balo phượt cho dân phượt cùng biết ạ?
Em thì cũng có đam mê nhưng chỉ mới đi gần và ngắn ngày thôi còn đi xa và dài ngày như 1 tuần thì chưa đi nên cũng muốn học hỏi thêm nhiều nữa ạ!

Mình dùng cái NF 55L của cửa hàng ở gần cuối Láng Hạ mua về đi được một lần rách toác hết các mối giao nhau giữa quai và thân ba lô phải mang lên Hà Trung may lại gia cố thêm bằng các tấm da mới dùng lại được. Nói chung mua ba lô nên mua hàng chính hãng có thương hiệu đàng hoàng kẻo lại phí, mất công sửa chữa

COVRT 18 cũng là 1 lựa chọn, vải mỏng hơn nên nhẹ hơn, quai deo cũng có mút nên thoáng và êm hơn của RUSH 24, nếu dùng dòng 511, bác nên đi đặt thêm cái dây đại bụng phòng khi tải đồ nhiều!

trannhunhong said:
Mình dùng cái NF 55L của cửa hàng ở gần cuối Láng Hạ mua về đi được một lần rách toác hết các mối giao nhau giữa quai và thân ba lô phải mang lên Hà Trung may lại gia cố thêm bằng các tấm da mới dùng lại được. Nói chung mua ba lô nên mua hàng chính hãng có thương hiệu đàng hoàng kẻo lại phí, mất công sửa chữa
thế bác bị lòe rồi, họ ko bảo hành cho bác ạ? Hàng thỳ có nhiều loại lắm bác ạ, quan trong là mình phải biết cách nhìn balo và uy tín của cửa hàng nữa bác.
Tigre_1162 said:
COVRT 18 cũng là 1 lựa chọn, vải mỏng hơn nên nhẹ hơn, quai deo cũng có mút nên thoáng và êm hơn của RUSH 24, nếu dùng dòng 511, bác nên đi đặt thêm cái dây đại bụng phòng khi tải đồ nhiều!
2 em này dùng đều ổn cả bác nhỉ, của hàng e có nhiều bác được bạn bè giới thiệu qua mưa cứ tấm tắc khen mấy em này. Hơn nữa, cả mấy em NF cũng được ưu tiên ưa chuộng lắm ạ.

Last edited:
Nói chung giờ em chỉ kết của 5.11! đang săn cái All Hazard Prime!
thế bác bị lòe rồi, họ ko bảo hành cho bác ạ? Hàng thỳ có nhiều loại lắm bác ạ, quan trong là mình phải biết cách nhìn balo và uy tín của cửa hàng nữa bác.

2 em này dùng đều ổn cả bác nhỉ, của hàng e có nhiều bác được bạn bè giới thiệu qua mưa cứ tấm tắc khen mấy em này. Hơn nữa, cả mấy em NF cũng được ưu tiên ưa chuộng lắm ạ.

Em bán Balo nhưng em cũng muốn các bác tư vấn balo để học hỏi thêm kinh nghiệm và biết được các bác ưa chuộng những em nào khi đi phượt bác ạ.
Vậy chốt lại bác chủ mở topic để nhờ mọi người tư vấn về chọn balo hay bác là người bán vậy?
tranhunhong said:
Nói chung giờ em chỉ kết của 5.11! đang săn cái All Hazard Prime!
bác đang mún em này ạ, chỗ em có đấy bác ợ, hàng chuẩn luôn ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back