What's new

Góc của Dỏm

Không biết bắt đầu từ lúc nào mình cảm giác yêu các cung đường của việt Nam, chắc có lẽ bắt đầu từ ….

Đó chính là một “mens phượt” mà các anh chị Du Khảo vẫn quen gọi ông bằng với cái tên thân mật Anh Hai Tự Do, đã 81 tuổi ở năm 1996 và nhà ở Biên Hòa, cứ rong rủi trên các con đường Việt Nam bằng chiếc xe đạp sườn ngang (xe cuộc) với tình yêu Việt Nam mãnh liệt.

Ngồi cùng anh và được chia sẻ tất cả những cung đường, cảnh đẹp, con người,….. Việt Nam mà cảm thấy mình như quá nhỏ bé. Thế là sắm xe đạp và đồng hành cùng anh …. cứ thế… cứ thế ….. và ……

Tôi đã yêu và sẽ yêu mãi những gì đã đi qua, những con người từng là bạn, là người đồng hành trong chuyến đi, từng là người mà tôi nghĩ không bao giờ thay thế được.

Sẽ vẫn còn đi…
Sẽ tiêu cho đến hết đồng tiền cuối cùng.
Sẽ sống như mình muốn.
Sẽ đi để thấy và cảm nhận những ánh mắt trẻ thơ vùng xa.
Để thấy được sự nghèo khổ.
Để thấm thía những cực nhọc và nỗi đau.
Để thấy những thác nước hùng vĩ cuồn cuộn chảy.
Để thấy núi cao và vực sâu.
Để thấy những dòng sông và những cao nguyên rộng lớn.
Để sống với tình yêu thật đẹp.

Mình nghĩ các bạn cũng như mình sẽ muốn khám phá và chinh phục những nét đẹp của chính mảnh đất mẹ mà mình đã được sinh ra và lớn lên.

Nào, chúng ta hãy cùng nhau lên đường để khám phá và cảm nhận nhé!

Mình rất hạnh phúc và sẵn lòng hỗ trợ để các bạn có được cung đường đẹp, để cảm nhận, tận hưởng trọn vẹn nét đẹp của mảnh đất mẹ.

Last edited:
Ô la! Box con mới à bác? Tình yêu nhỏ nhưng đam mê lớn, me too! :)
Có cung nào hay thì bác chia sẻ với nhé, mình cũng sẽ hóng hớt và biết đâu đó chúng ta sẽ sớm gặp nhau! :)
Chúc box đông khách! :D

Đi rùi lại muốn đi lại. Đi mãi, vòng vo mãi vẫn muốn quay lại bác nhỉ! Việt Nam mình đẹp nhỉ! ( tụi nước ngoài tốn biết bao nhiêu tiền để qua đây mừ)

Chào bạn dom
Mình post bài trong phần tìm bạn đồng hành chuyến đi trong nước (rủ người đi Ba Vì cuối tuần này) và bị bạn xoá block đi, mình ko hiểu bài vi phạm quy định gì?
Bạn trả lời giúp để mình rút kno lần sau có thể post bài
Many thanks

Chào bạn dom
Mình post bài trong phần tìm bạn đồng hành chuyến đi trong nước (rủ người đi Ba Vì cuối tuần này) và bị bạn xoá block đi, mình ko hiểu bài vi phạm quy định gì?
Bạn trả lời giúp để mình rút kno lần sau có thể post bài
Many thanks

Bạn Pm thắc mắc và gởi link cho mình nhé, không up ở đây nhé. Nhiêu đây là thấy "Vi Phạm Qui Định của BOX", là đủ xoá bài của bạn rùi (NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back